PDA

View Full Version : Nhờ các bác tư vấn về Eleven2

kienltz
24-09-2012, 23:42
Chào các bác. Em còn ít kinh nghiệm dùng host nước ngoài.
Em kiếm và thấy có 2 Share hosting là Eleven2 và Hostgator
Các bác cho hỏi độ ổn định và tốc độ của 2 thằng này thế nào ạ?
Em chỉ làm site tin nhỏ thôi. Chạy wordpress.
Cảm ơn các bác!

Vô.
25-09-2012, 02:01
hostgator vấn khỏe hơn bạn ạ ( theo ý kiến của mình )

Mình đã từng xài shared hosting asia của eleven2 rồi, server asia gì mà yếu xìu mặc dù ping nhanh lắm.

Hostgator vẫn trâu trong các hp trâu :D

LamTrang
25-09-2012, 05:41
Mình đã xài eleven2, server us, thấy nó chạy vẫn khỏe. Site mình nhỏ nhưng xài nhiều plugin ngốn tài nguyên, cứ đông người truy cập là hay bị đứt, trước đó mình đã dùng qua một số host của Việt Nam bị auto sus hoài, dùng StableHost không bị sus nhưng hay bị lỗi 503.
Support nhanh, nhiệt tình, có vấn đề gì gửi ticket nó xử lý nhanh lắm.
Giá cả thì tương đối rẻ do có mã giảm giá giảm 40%, mua 3 năm luôn cho nó máu, tiết kiệm được khối tiền.
Hạn chế: Không phải là Host unlimited

Dem Sai Gon
25-09-2012, 09:13
Bạn cứ đăng ký để thử dịch vụ của nó cũng được. Nếu không thích có thể cancel và nó sẽ trả lại tiền không thiếu một xu nếu bạn mua của nó chưa quá 90 ngày.

dasklney
26-09-2012, 14:19
Mình đã xài eleven2, server us, thấy nó chạy vẫn khỏe. Site mình nhỏ nhưng xài nhiều plugin ngốn tài nguyên, cứ đông người truy cập là hay bị đứt, trước đó mình đã dùng qua một số host của Việt Nam bị auto sus hoài, dùng StableHost không bị sus nhưng hay bị lỗi 503.
Support nhanh, nhiệt tình, có vấn đề gì gửi ticket nó xử lý nhanh lắm.
Giá cả thì tương đối rẻ do có mã giảm giá giảm 40%, mua 3 năm luôn cho nó máu, tiết kiệm được khối tiền.
Hạn chế: Không phải là Host unlimited

Không phải là unlimited thì là ưu thế chứ, giờ cứ thấy host này mà unlimited là chạy lẹ :D

VietIDC
26-09-2012, 15:15
Eleven2 tạm được, mình dùng thấy support hơi dở chút nhưng ít khi cần support nên cảm thấy tạm ổn

nhoxlinh1122
06-03-2013, 21:24
hosting ultimal nghe có vẻ phi lý nhỉ các bác nhỉ,ulimal chứ xài quá tài nguyên cũng die