PDA

View Full Version : phục hồi lại Windows sau khi diệt virus

nguyenvanthu
03-04-2007, 21:01
máy mình bị nhiễm virus W32.WsEplorer.Worm làm mình mỗi lần vào Windows lại phải chạy file Exlorer thông qua Taks Manager thì mới xuất hiện trở lại các biểu tượng trên màn hình Mình biết là Win đã bị lỗi nhưnng có cách nào sửa lỗi Win mà ko phải cài lại ko vì máy mình có phần mềm rất quan trọng(phần mềm Hải quan rất đắt tiền).Vậy ai biết giúp mình cái vụ này với

nino
03-04-2007, 21:27
máy mình bị nhiễm virus W32.WsEplorer.Worm làm mình mỗi lần vào Windows lại phải chạy file Exlorer thông qua Taks Manager thì mới xuất hiện trở lại các biểu tượng trên màn hình Mình biết là Win đã bị lỗi nhưnng có cách nào sửa lỗi Win mà ko phải cài lại ko vì máy mình có phần mềm rất quan trọng(phần mềm Hải quan rất đắt tiền).Vậy ai biết giúp mình cái vụ này với

Cho cái đĩa win vô chạy repair nó thử coi được không bạn.

spartacus
04-04-2007, 01:52
Boot bằng đĩa WIn bạn đang sử dụng. Đợi 1 lúc và làm theo hướng dẫn . Ấn thứ tự Enter rùi F8, rùi ấn F3, Enter

nguyenvanthu
04-04-2007, 13:31
mình cài sửa lỗi rồi nhưng máy chạy thì lại rất là Rùa

chuhevuitinh1742
05-04-2007, 11:23
ban thu a do cai lai phan mem windown di nua thi con virut van con ban da tung nghe virut may tinh chua thuc ra no la mot chuong trinh may tinh co kha nang sao chep va chinh no la doi tuong lay nhiem nay sang doi tuong lay nhiem khac thong qua cac file chuong trinh , van ban, dia mêm ......... nen theo minh ban phong hon chong hien nay minh dang chuong trinh phan mêm khoi phuc win trong 10 phut neu ban can minh se ban cho ban voi gia 10.000 dong

Xin đánh tiếng Việt có dấu giùm

nguyenvanthu
05-04-2007, 20:18
mình cũng nghe nói có thể down phần mềm phục hồi file hệ thống ở Website bkav.com.vn có phải vậy ko bạn

quangtrong
05-04-2007, 21:03
ờ ờ
nếu repair win mà hông đc,bạn vào regedit export cái registry của cái phần mềm đoá,cài lại win,cóp py thư mục đã cài của phần mềm roài,chạy cái file reg đó lại là ok ngay.Hông sợ mất phần mềm mà máy lại chạy vù vù