PDA

View Full Version : Máy tính chậm như rùa

hoasigia
03-04-2007, 12:03
Máy cấu hình P4 2,66GHz ,main ASUS 915, RAM 512 , Card màn hình 64 MB onboard , mới cài lại Win XP . Thế mà nó chạy như 1 con rùa chính hãng , cả Photoshop 9CS lẫn Guitar Pro 5 lúc trước chạy o o , bi giờ kick lên là đứng như Từ Hải . Tức quá đi mất ! Help me ! Có ai biết nó đang bị cái gì ko chỉ cho tớ với !

trihhnguyen
03-04-2007, 12:08
Kiểm tra ram và HDD đó hai phần quyết định cho máy chạy nhanh hay kô.Hầu hết là nhanh hay kô là do RAM chứ kô phải CPU.

hoasigia
03-04-2007, 12:20
Mình kiểm tra Ram vẫn ko có " sứt mẻ " gì cả .Vấn đề là trước khi cài lại Win trong máy mình rất nhiều chương trình nhưng PTS vẫn chạy như thường . Bây giờ thì trong máy chỉ khoảng 4,5 chương trình nhưng PTS lại ko chạy được , thế mới ác !

zinki1986
03-04-2007, 16:51
bạn lau sạch lại chân ram đi, dùng gôm tẩy mà lau thử xem có kết quả gì không?

xLord_of_monster
04-04-2007, 09:59
bạn lau sạch lại chân ram đi, dùng gôm tẩy mà lau thử xem có kết quả gì không?

>>>>> gà thấy mà ác

mình đã gặp hddd chạy rùa quá sinh ra trường hợp như vậy( đã bảo hành cho khách hai lần như bạn nói)
còn lại 80% cái main mình không rõ lỗi phát sinh tại đâu( vì mình là nhân viên bảo hành không phải nhân viên kĩ thuật của hang) main chạy rất chậm bạn có thể mang tới bảo hành nhờ đổi mới cái này hay gặp với các main dạng chuối :aska, giga chuối 845 (hàng trung quốc tuy có tem bảo hành 3 năm, atren..)
phần nhỏ còn lại do con chip chạy lờ đờ do nghiện