PDA

View Full Version : Không xem được VCD và DVD

brave85
02-04-2007, 21:11
Em mới mua một con máy CPU 3G, main Giga, VGA Card Asus 256MB, màn LCD LG 17 ich.Em chẳng hiếu sao mà ko thể xem được Vcd. Em đã thử chạy bằng Win media 10, Here DVD và một số phần mềm nữa nhưng chỉ nghe được tiếng và không lên được hình. Các bác cho em hỏi nó bị lỗi gì. Liệu do card hay do màn LCD.

Em mở đĩa DVD thì nó báo phải giảm độ phân giải xuống. Em cũng đã giảm nhưng cũng ko xem được DVD lun. Nhưng cái ko xem được DVD này em thấy nó báo là thiếu cái DVD Decoder. Cái này chắc em search được nhưng còn vụ VCD thì em chịu.
Bác nào giúp em với. Đang ức chế toàn phần quá!!!!

nino
02-04-2007, 21:23
Uh, cấu hình như thế mà không xem được VCD thì cần xem lại cái đĩa VCD đó nó có bị gì không, kiểm tra lại nó bằng máy tính khác, ổ đọc có vấn đề kg? cài phần mềm xem phim khác thử xem ví dụ như Power DVD chẳng hạn!

force
02-04-2007, 21:30
code thì lên www.free-codecs.com, search cái k-lite mega code pack về ==> xem được hếu hết các định dạng video + music hiện nay

brave85
02-04-2007, 21:38
Uh, cấu hình như thế mà không xem được VCD thì cần xem lại cái đĩa VCD đó nó có bị gì không, kiểm tra lại nó bằng máy tính khác, ổ đọc có vấn đề kg? cài phần mềm xem phim khác thử xem ví dụ như Power DVD chẳng hạn!
Ko phải do ổ đĩa đâu bác à vì em chạy file vcd có sẵn trong máy mà.

quangtrong
02-04-2007, 22:14
thế đã cài driver đầy đủ cả chưa

brave85
02-04-2007, 22:26
thế đã cài driver đầy đủ cả chưa

Em cài đầy đủ đĩa Driver kèm theo rùi. Em chưa bao giờ dùng LCD nên ko bít có phải chỉnh gì ko nhỉ? Còn cái VGA asus nó có xung đột gì với cái VGA onboard ko nhi? Giờ em chẳng bít làm sao nữa!!!

The Old Man
02-04-2007, 22:44
Em mới mua một con máy CPU 3G, main Giga, VGA Card Asus 256MB, màn LCD LG 17 ich.Em chẳng hiếu sao mà ko thể xem được Vcd. Em đã thử chạy bằng Win media 10, Here DVD và một số phần mềm nữa nhưng chỉ nghe được tiếng và không lên được hình. Các bác cho em hỏi nó bị lỗi gì. Liệu do card hay do màn LCD.

Em mở đĩa DVD thì nó báo phải giảm độ phân giải xuống. Em cũng đã giảm nhưng cũng ko xem được DVD lun. Nhưng cái ko xem được DVD này em thấy nó báo là thiếu cái DVD Decoder. Cái này chắc em search được nhưng còn vụ VCD thì em chịu.
Bác nào giúp em với. Đang ức chế toàn phần quá!!!!

Máy bạn thiếu Codec đi search cái k-lite mega code pack về.
Hoặc cài PowerDVD rồi là có thể coi DVDV.
Thử theo link này coi :
http://www.ddth.com/showthread.php?p=706094#post706094

brave85
02-04-2007, 22:49
Máy bạn thiếu Codec đi search cái k-lite mega code pack về.
Hoặc cài PowerDVD rồi là có thể coi DVDV.
Thử theo link này coi :
http://www.ddth.com/showthread.php?p=706094#post706094

Để em thử down về xem thế nào. Cảm ơn bác nhé

lee7782
03-04-2007, 16:13
90% thiếu codec ..cứ làm theo bác MÈO GIÀ thì coi được ngay

NoZ
03-04-2007, 16:38
Lạ ở chổ không xem được cả vcd. Thông thường thì Windows Media Player phải hỗ trợ được VCD. Ngoại trừ trường hợp cái file "vcd" của bạn có nội dung mp4. Đa số trường hợp lên tiếng mà không hiện hình là do file media có định dạng mp4.

Bạn thử tìm VLC media player về xem. Cái này free mà cực kỳ hay, chẳng cần bất kỳ codec nào, coi bất kỳ định dạng nào. Down version mới nhất dành cho windows đó.

brave85
03-04-2007, 21:45
Lạ ở chổ không xem được cả vcd. Thông thường thì Windows Media Player phải hỗ trợ được VCD. Ngoại trừ trường hợp cái file "vcd" của bạn có nội dung mp4. Đa số trường hợp lên tiếng mà không hiện hình là do file media có định dạng mp4.

Bạn thử tìm VLC media player về xem. Cái này free mà cực kỳ hay, chẳng cần bất kỳ codec nào, coi bất kỳ định dạng nào. Down version mới nhất dành cho windows đó.
DVD thì nó báo lỗi ngay là ko xem được nhưng vcd bật nó lên tiếng nhưng hình thì rất tối và nhiễu mặc dù chất lượng file vcd cũng tương đối nét.
Em mở file video bằng hero dvd thì hình ko lên hoàn toàn, chỉ có tiếng thui.
Chỉ lạ một cái là em mở file video = window movie maker thì lại ngon.Cho nên em nghĩ chắc VGA Card của em ko sao.

xLord_of_monster
04-04-2007, 08:49
e hèm thì mấy cái file trên hdd lỗi ngóm củ tỏi chứ sao hi hi đơn gian la cắm vô cái đĩa vcd vào đảm bảo lên hình luôn, nếu vẫn không lên hình > minh nghĩ máy bác vi rút lỗi win chứ không lý gì lại không lên hình như thế chứ không phải thiếu code gì cả file vcd đơn gian chạy trên tất cả các thể loại nghe nhạc thông dụng kể trên không cần thêm code. kiểm tra và cài lại nếu thấy cần thiết.

brave85
04-04-2007, 21:46
e hèm thì mấy cái file trên hdd lỗi ngóm củ tỏi chứ sao hi hi đơn gian la cắm vô cái đĩa vcd vào đảm bảo lên hình luôn, nếu vẫn không lên hình > minh nghĩ máy bác vi rút lỗi win chứ không lý gì lại không lên hình như thế chứ không phải thiếu code gì cả file vcd đơn gian chạy trên tất cả các thể loại nghe nhạc thông dụng kể trên không cần thêm code. kiểm tra và cài lại nếu thấy cần thiết.
Bác nói đúng đấy.Em cài thêm cái K- Lite Mega Codec Pack vào thì chỉ xem được DVD ngon.Còn vcd thì vẫn thế( kể cả đĩa Vcd).
Em cài lại Win rùi. Giờ máy ngon lắm rùi. Cảm ơn các bác nhiều nhé!
Em mua máy ở Trần Anh đấy. Bây giờ ai cũng dùng DVD mà Ghost cho bản Win pack 1, code xem dvd thì ko có. Ko tài nào xem nổi. Ức chế.Cạch TA lun.Cảm ơn mấy bác cho link cái K-Lite Mega Code nhìu nhìu.