PDA

View Full Version : [Q] cách học English như thế nào ?

thanhbinhnetcenter
18-02-2003, 08:36
:rolleyes: Mình muốn học Tiếng Anh để đọc , viết , nghe lưu loát hoặc có thể sử dụng thành thạo nó trong CNTT thì mình học như thế nào đây các bạn .Mong các bạn giúp mình với!
Cám ơn các bạn help me !

philao
21-02-2003, 15:51
*Mua sách TA về đọc nhiều
*Tập viết essay nhiều
*Tham gia các CLB TA để tập nghe, nói nhiều nhiều
-> sẽ giỏi :D

nmthuan
22-02-2003, 00:38
Hừ, nói theo cách của philao thì ai chẳng bít, vấn đề ở chỗ: tự học thì ngu quá bít hỏi ai, nói như thế thì nói làm gì nhỉ. Theo tớ, đọc và viết thì cậu phải tự học, còn muốn nghe nói tốt thì nên ra khu phố tây ở đường PNL mà học hỏi đi là vừa.

bobcat2003
23-02-2003, 09:49
Well,
to learn English, you guys need to practice with a group, can not be done by yourself.
Firt of all, you need to get right pronunciation. (most people don't have a right pronuciation )
Second, practice with your friends. ( use some simple conversation first, don't speak so fast).
Last thing is understand grammar structure, how to use it. That will help you guys to develop your writing skill.
If you guys can get those basic steps, you can speak english confidently.

emgaionline
26-02-2003, 09:04
Buying magazine 's written by English . And listening to English music . I think it will be esier for you to study Eng .

NewLove1986
21-04-2003, 19:05
You can join an English class, with the purpose of learning more and more, you don't need a level (certainly it is important to have)... and we can practise with each other. Ok?
You can open 'Just click and see' to look up a strange word quickly, ok?
Good luck to you... thanhbinhnetcenter...

ketoido
21-04-2003, 19:15
Cac bac co ve gioi tieng anh that,sao khong cung nhau tao ra cau lac bo tieng anh tren dien dan nhi co hay khong?

dreamboy812002
21-04-2003, 20:47
You're already in English room, ketoido@, just participate in and practise as much as you can ;)

bi_ba_bo
27-04-2003, 00:21
may be my grammar have a mistake but ,please don’t laught ,because my competence isn’t enough to write english fluently . So u have to help me out of a ignorant E
:) :) :)

vanlang
29-04-2003, 10:22
tui thay ban con gioi hon tui vay chac tui va viet thi sai tham te luon qua

Abaddon
30-04-2003, 04:12
Nhiều phương pháp quá không biết chọn phương pháp nào dễ học nhất đây???

men in black
03-05-2003, 10:54
can you give me names of some esong

conrongchaua
03-05-2003, 16:08
I think that if you want to be good at English you should:
You're not lazy and workhand, you must read everything in English, talking about allthings with everybody in English, try to understand What they say and if you don't understand you must ask your teacher and your friend

breathless
07-05-2003, 22:28
nmthuan : " ngu wé bít hỏi ai ??? "
breathless : " dzị chứ có cái Eng Room nì để làm kí rì ??? "

minhxp
08-05-2003, 03:03
Bạn có thể đặt câu hỏi với những gì bạn gặp trong nhà hay ngoài phố. VD như cái bàn là gì?, con gà là gì?.....tên của bạn là gì? ban sống ở đâu?.....như vậy trong khoãng thời gian ngắn bạn sẽ có một số từ nhất định, hãy tham gia câu lạc bộ tiếng anh, bước đầu hãy nghe họ nói những gì, cố gắng nghe. hãy trò chuyện bằng tiếng anh nếu có thể, đừng ngại sai, hay nói dở

Chúc bạn vui

thanhbinhnetcenter
09-05-2003, 08:31
các bạn ơi!
Mình thấy cách nào cũng hay.Vậy mình sẽ chọn tất cả nhân đây mình muốn hỏi : câu lạc bộ English ở đâu sẽ cho người dốt như mình tham gia ?

Gemini_lion
10-05-2003, 01:06
Cậu có thể vào trang www.travlang.com/languages
Có đủ mọi thứ tiếng từ tiếng Việt Nam đến Tiếng Anh
Chúc cậu vui

sniper
10-05-2003, 08:40
Mình thấy cách nào cũng hay.Vậy mình sẽ chọn tất cả nhân đây mình muốn hỏi : câu lạc bộ English ở đâu sẽ cho người dốt như mình tham gia ?
Welcome to SV Speaking English Club!

doctorghost113
12-05-2003, 18:01
Học tiếng anh trên mạng thì rất tốt ,nhưng với điều kiện bạn phải có máy nối mạng ở nhà , còn bạn lên mạng học ngoài dịch vụ thì chỉ tốn thời gian và money thôi. Vì nếu học trên mạng bạn sẽ có các bài tập thường xuyên, có các phần mềm phục vụ và những thôngtin bạn cần tải xuống, bạn sẽ không chịu được khoản tiền ngày một nhiều đâu ..? tốt nhất bạn nên mua sách và tự học...vì học ngoại ngữ cần sự chăm chỉ và cần cù ..nên mỗi ngày ít nhất bạn phải học được 5 từ mới...vốn từ mới của bạn tăng lên ... thì bạn sẽ cảm thấy học ngoại ngữ sẽ dễ dàng hơn.Về mặt ngữ pháp , hiểu được và sử dụng được nó không phải chuyện đơn giản , càng đi sâu vào càng thấy nó không đơn giản như mình nghĩ, nhưng nếu có một phương pháp học tôt và hệ thống nó một cách khoa học phù hợp với chính bản thân mình , tôi tin rằng bạn sẽ thành công .
In life, must try nothing is difficult .

zek3vil
21-05-2003, 14:01
And don't think of how to learn, just LEARN, the more u interact with it, the more confidence you'll have

icy00swirl
22-05-2003, 12:10
There are lots of English Forums on the internet like music websites of English songers. If you want to learn English better, the most important things are that you should:
1) Listen to the English radio station.
2) Try to repeat and read after the English tape or something like that. Remember your pronunciation must be exactly the same as the tape.
3) Read English novels or books (you can borrow them from the library)
Most of all, you should not be shy to speak English because it would stop you from practicing, which would make you feel uncomfortable when speaking .

asrya
24-05-2003, 00:31
yeah,túm lại là sống trong môi trường E thì E of u sẽ tự nhiên dc improve.Nếu ko co dk den những nước nói E thi u hãy tự tạo cho minh 1 môi trương E.
Để tranh nhàm chán,u có thể:
-nghe nhac nươc ngoài nì,hãy chọn 1 bài ma u thích nhất,nghe đi nghe lai cho đến thi nao có thể hiểu rõ người ta đang hát kí gì:) (!?),níu có thể hát theo thi càng tốt(níu ko dc co the tìm lyric of bài do)
-xem film fụ đề việt ngữ or film noi E ko càng tốt,níu sợ ko hiểu có thể chon những film mà mình đã bít trước noi dung(thí dụ như mính xem Harry Potter ấy,ko fụ đề ma van hieu dc)
-chat = E,nhưng mừh ngôn ngữ dùng để chat thi hơi tắt wá,ko đúng ngữ fáp gì hít,chi la conversation thui.
-Đọc truyện = E,giống như film,nên chon những truyên bit truoc noi dung,để dễ dàng hiểu& đoán từ.
-Nhìu người ngai noi tiếng Anh vì sợ sai,vậy trườc tiên hãy đọ cho mình nghe truoc(tất nhien la doc theo máy,để tự kiểm tra lỗi pronounce& sửa,co thể dùng fầm mềm Readplease de hỗ trợ)
Đấy,bạn ko cần fải mài mò ơ những cuốn sách dày côm (nhìu khi dọc ko hiểu gì hit!)mà van hoc E dc.

nghiem_minh_long
13-06-2003, 19:47
tui moi hoc tieng anh nhung khong biet phai bat dau tu dau vay hay giup tui voi.co phai hoc steamline khong vay!
---------------------------------

Lord_of_monsters
15-06-2003, 16:24
that la cac cau dung ngu phap cung van con saui nhieu the ma cu toe toe nhi khong len toe nhu the nhe vi tren day de hoc tap phai sung dung moi hoc tap duoc. what do u think when u post r mess okhow to learn E. it is a good question for everybody to answer. according to my point of view u should learn as much as newwords as possoble so u can understand what one wants to say. if u can under they so u can chat or talk with them. but u have to practive pronun as well as too after that u learn grammar and listen . because when u could under so u could hear what they are talking

zek3vil
16-06-2003, 01:15
wooh hoh, Lord_of_monsters, what r u trying to say? ur post seems very messy and rude. Ur trying to help us or just being here to praise urself?
that la cac cau dung ngu phap cung van con saui nhieu the ma cu toe toe nhi khong len toe nhu the nhe vi tren day de hoc tap phai sung dung moi hoc tap duoc"U're saying like u're a grammar master. Please, this is where learners help each other, it's no place to praise oneself. Sorry if I've misunderstood ur point.

NHL(c)
16-06-2003, 01:43
Nếu mục đích học tiếng Anh trong CNTT, thì ưu tiên hàng đầu là phải đọc hiểu cái đã. Bởi đó là phương cách tiếp cận các document, còn lại từ từ cũng không sao cả.

yuna_admirer
16-06-2003, 02:19
Zek and Lord of come on, break it up man.

how about come to thegioiao.com English club, held twice a week, with the participation of many foreigner ?

romanc
08-07-2003, 00:36
The most important thing for you to study E well is your DETERMINATION.