PDA

View Full Version : Mua bàn phím Mitsumi ở đâu?

phamhuutuan
30-08-2012, 09:09
Tình hình là nghe nhiều người chê Phong Vũ quá nên dạo này có thường xuyên qua mua hàng ở Hoàn Long hơn (Em biết có 2 chố này ah). Em mua ở Hoàn Long dưới Biên Hòa.
Lần trước lắp cái máy bàn với mua linh kiện thì thấy OK, lần này ra mua cái bàn phím Mitsumi thì sock nặng. Loại Mitsumi đen cổng USB ấy, tưởng chỗ này lớn uy tín thế là có xem hàng đâu, lên nói nó, nó đưa ra là tính tiền mang về luôn (còn không thèm giữ hóa đơn :D), chẳng biết nói sao nữa, phím thì không đều nằm siêu vẹo, phím cao phím thấp, đánh chữ thì không ăn, có ăn thì cũng không nảy, nói chung là như hàng lỗi ấy. Mang lên đổi 3 lần thì 3 lần đều vậy , nói nó thì nó bảo hàng bọn em nhập cả trăm cái nó vậy rồi anh thông. Thế là cho nó luôn cái bàn phím rồi về (Bởi vì em đánh máy thường xuyên đụng cái bàn phím ấy hoài thì hại não lắm, cho luôn, khỏi nhìn thấy, khỏi bực):D
Cho nên lên đây hỏi các bác có chỗ nào bán KB Mitsumi ngon không chỉ em.
Lần này rút kinh nghiệm rồi, mua ở đâu cũng phải cẩn thận, xem kỹ hàng, giấy tờ, hóa đơn ...

xuanhuan2812
30-08-2012, 18:37
ra siêu thị cho nó đảm bảo bạn à

gentis_9
02-09-2012, 21:49
Keyboard Mitsumi giờ mua hên xui lắm, chỗ nào cũng vậy thôi bác ơi. Chuyển qua xài Logitech thử đi bác. Thằng Hoàn Long thì xin kiếu, nổi tiếng bán hàng giả hàng nhái đã thành thương hiệu.

phamhuutuan
04-09-2012, 21:01
Thanks bác. Em sẽ thử.

nino
05-09-2012, 15:48
Lần đầu thấy người mua hàng điện máy mà không có hóa đơn :)). Thôi của mất lấy kinh nghiệm bác à . Thông cảm cho bác -_-.

chuyện bình thường mà bác, chỗ em mua mấy con chuột cùi mía chỉ đưa cho cái phiếu thu tiền và kèm thêm câu: hàng không bảo hành :emlaugh:

nobita21
04-10-2012, 15:37
đúng rồi, mua hên xui lắm. mình cũng mới bị 1 cái chữ đậm chữ nhạt, phím bấm vô 1 phát là dính luôn ko nảy ra đc. hỏi mua nhiều nơi kêu đợt này hàng lỗi

casabala
08-10-2012, 14:33
hàng này hảng lõm của con buôn Trung cuốc rùi

hell4you
01-04-2015, 09:51
bác ở tphcm thì cứ phong vũ thẳng tiến thôi