PDA

View Full Version : [tutor]

tieutho
18-02-2003, 08:21
Chào các bạn.
Có bạn nào đã từng học đồ hoạ tại Ngọc Tiên số 73 Cống Quỳnh chưa vậy? Nếu bạn nào đã từng hoặc đang học ở đó thì giúp mình vài ý kiến nhé về chất lượng và uy tín ở đó nhé.

Có bạn nào biết nơi nào dạy đồ hoạ chất lượng không. Xin chỉ mình với nhé.

Cám ơn các bạn rất nhiều.

duybis
21-02-2003, 21:55
Tại sao không học ở trung tâm mà đâm đầu vào ngoctien design, mà lần sau có hỏi thì làm ơn để chữ [Q] chứ không phải là [tutor] đâu nhé. Tại vì ngoctien có quảng cáo là có đĩa tạo chữ thư pháp bằng AI nhưng cả năm nay vẫn chưa thấy, không hiểu tại sao, và bạn có thể vào trang web cua người ta xem sao, xem thông tin bên đó có hay bằng ở đây không.

tieutho
24-02-2003, 11:19
Chào Duybis

Mình rất cám ơn bạn đã trả lời giúp mình. Nhưng mình không "đâm đầu" vào đó học, mình chỉ có ý định học thôi, nên muốn tham khảo ý kiến của các bạn.
Nếu bạn nào có biết thì giúp mình vài ý kiến để mình có thể quyết định nên học ở đâu, vì học phí nơi nào cũng khá cao nên mình không muốn mất nhiều thời gian và tiền bạc. Và mình biết diễn đàn tin học có nhiều bạn rất tâm huyết và trả lời rất đàng hoàng nên mình mới vào đây hỏi.
Mình cũng xin lỗi không dùng chữ <Q> vì mình chưa quen các quy định trên diễn đàn lắm.
rất cám ơn bạn đã trả lời giúp mình

NuHongMongManh
24-02-2003, 12:23
Theo Nhmm thấy,nếu bạn thực sự say mê đồ hoạ,bạn nên tự học qua các tutor trên mạng hay hơn nhiều so với học ở trung tâm tốn tiền và thời giờ học cũng như tốn công di chuyển,mình nói vậy vì những nguyên nhân:
1-nội dung học ở trung tâm 80% là y hệt trong sách,tức là kiến thức cơ bản.Vậy mua sách vừ rẻ vừa tiện học mọi nơi mọi lúc.Không hiểu lên mạng hỏi,đọc tutor.
2-Có nhiều vấn đề bạn học ở trung tâm dễ bị họ quan trọng hoá kéo dài mất thời giờ,ví dụ Ngọc Tiên quảng cáo CD có bài dạy về làm thiệp bán 20.000$ nếu học ở lớp chắc cả tuần mới xong,thực ra lên mạng có hết down về rồi gặm nhấm từ từ chừng 1 ngày là xong,mình thấy Corel có tutor làm cái đồng hồ chuyển động luôn lâu lắm rồi mà thấy trung tâm Ngọc Tiên đang quảng cáo.
Mình biết ở VN đã có dịch 2 cuốn:
-Adobe photoshop căn bản và chuyên sâu.
-photoshop những điều kỳ diệu.
Hay lắm,chỉ tiếc là các dịch giả lại tự nhận mình là biên soạn(hoặc ngoài bìa ghi biên soạn,trong lại ghi biên dịch)
Mình sẽ gửi PM cho bạn những link của nước ngoài cho bạn tìm hiểu thêm.Thân chào.

tieutho
24-02-2003, 15:17
Chào nụ hồng mong manh

Mình thay mặt "mình" cám ơn bạn rất nhiều. Chúc bạn luôn xinh tươi như nụ hồng
Cám ơn
Tiểu thơ

firestorm
25-02-2003, 11:39
tui thấy tụi đồ hoạ toàn tự học không, ít ai đi học lắm, chẳng được gì,