PDA

View Full Version : Lấy lại phần mềm đã cài

vuxuan86
26-08-2012, 16:55
Tình hình là em có cài 1 phần mềm quản lý khách sạn, nhà hàng. Nó tương đối nặng nên em cài vào ổ D, bây giờ máy bị lỗ win em cài lại win rùi. Em muốn hỏi các pro có cách nào để sử dụng phần mềm mà em đã cài trước đó ở ổ D hay không? Em thấy mọi người hay nói đó là vớt lại phần mềm đó, em tìm trên mạng suốt mà không thấy cách làm. ai biết chỉ em với! thank các pro trước nhé!

nino
26-08-2012, 20:46
vậy lúc bạn lấy được cái soft đó ở đâu thì vô đó tìm lại

OnGroup
26-08-2012, 21:03
nếu không đụng đến ổ d thì vào đó tìm foder chứa phầm mềm đó , clik vào biểu tượng ,hoặc file exe là nó chạy lại à .

vuxuan86
29-08-2012, 21:40
đơn giản vậy thui hả! vậy mà em cứ tưởng phải vào đăng kí ở register mới dc. thank các bác nhé

milanplaza
29-08-2012, 22:18
Nhàn nhất là gọi thằng ku bán phần mềm cho nó sang nó làm

kiettt
29-08-2012, 22:29
bác cài ở ổ D, còn win cài ở ổ C thì bác cài lại win có liên quan gì đến ở D dâu ?

Giả sử có những files thư viện của chương trình, trước đây nằm ở C: thì giờ làm sao lấy lại ?

nino
29-08-2012, 22:33
Giả sử có những files thư viện của chương trình, trước đây nằm ở C: thì giờ làm sao lấy lại ?

dạ lúc đó thì mất luôn ạ

The Old Man
29-08-2012, 23:18
đơn giản vậy thui hả! vậy mà em cứ tưởng phải vào đăng kí ở register mới dc. thank các bác nhé

Hì Hì!
Chuyện không đơn giản.
Win cài ở C, application cài ở D.
Nếu mà nói win ở C hư, cài lại Win ở C chả ảnh hưởng gì tới chương trình cài ở D thì mấy sofwtare như Adobe, AutoCad, Office, buôn bán, medical v.v. chả ai cần phải mua hay tìm c-r-a-c-k làm gì. Chỉ copy vào ổ D cho mọi máy là xong hay sao!.

Cài win lại thì phải íntall lại các soft, đương nhiên là phãi có key dù thật hay lậu.
Trừ loại stand alone thì mới bỏ ở ổ khác mà tự chạy được.

Muốn tạo StandAlone thì phải chuẫn bị ngay từ lúc cài đặt với các key hợp lệ và phải biết manually setup vả cả tự di chuyễn các Library, DLL và các registries, required references vào trong folder v.v.

Chớ đợi tới Win bị hư thì phải cài lại rồi muốn copy application mà không install để chạy được thì rất là khó khăn, đôi khi "IMPOSSIBLE".

nino
29-08-2012, 23:21
Nếu những thư viện trước nằm ở ổ c thì có thể lấy lại bằng chương trình recover data theo hinh thức raw sau đó nếu cần register thì sẽ làm công việc đó

format C rồi cài win xong lấy lại cũng khó

vimottuonglai
30-08-2012, 01:51
Ko ảnh hưởng ổ D bác à :D

vuxuan86
03-09-2012, 09:08
vậy có bác nào biết làm regist gì đó không chỉ em với!