PDA

View Full Version : Máy bật không lên, nhờ các bác giúp đỡ

HellBaron
12-08-2012, 22:13
Tình hình là lắp xong cái case xong có việc phải đi, thế nên nhờ thằng em giải quyết nốt vụ cài win. Về thì nó bảo là ấn cái nút bật máy không lên, phải đút chìa khóa vào thế nào đấy thì nó mới lên. Vậy nó có bị lỏng gì không, em đã kiểm tra mấy cái dây nối từ cái nút bật máy, reset ... nối vào main, cắm rất chuẩn không sai tí gì. Chú ý là máy bật không lên đèn luôn chứ ko phải là lên đèn mà màn hình không lên. Điện thì chắc chắn vẫn vào vì đèn main sáng khi có điện.

Giúp em nhé :)

nino
12-08-2012, 22:15
Tình hình là lắp xong cái case xong có việc phải đi, thế nên nhờ thằng em giải quyết nốt vụ cài win. Về thì nó bảo là ấn cái nút bật máy không lên, phải đút chìa khóa vào thế nào đấy thì nó mới lên. Vậy nó có bị lỏng gì không, em đã kiểm tra mấy cái dây nối từ cái nút bật máy, reset ... nối vào main, cắm rất chuẩn không sai tí gì. Chú ý là máy bật không lên đèn luôn chứ ko phải là lên đèn mà màn hình không lên. Điện thì chắc chắn vẫn vào vì đèn main sáng khi có điện.

Giúp em nhé :)

theo mình thì cái nút power bị hỏng rồi

tcthoidai
12-08-2012, 23:26
mua cái VOM đo thử đi bạn , chứ nói chung chung quá không lần được

trantuvan
17-08-2012, 09:31
nói chung là không thể xác định được nguyên nhân chính, có thể nguyên nhân là do nút power của case bạn nên kiểm tra lại

kiettt
17-08-2012, 09:58
mua cái VOM đo thử đi bạn , chứ nói chung chung quá không lần được

Mua VOM về rồi đo cái gì hả bạn ? Bạn nói chung chung thế, không lần được !