PDA

View Full Version : Hợp đồng thiết kế phần mềm

cybershot
31-03-2007, 12:07
Cty em đang đặt hàng thiết kế phần mềm nghiệp vụ dạng quản lý dữ liệu chạy trên nền MS SQL Server 2005. Quy mô dữ liệu nhỏ, mức độ phức tạp ở mức trung bình.

Xin các bác tư vấn dùm em một số nguyên tắc và khung định giá hợp đồng thường được dùng phổ biến hiện nay. Thí dụ theo loại phần mềm, mức độ phức tạp của ứng dụng, số mã dòng lệnh v.v

Có bác nào có mẫu hợp đồng thiết kế dạng này không làm ơn cho em xin để tham khảo. (Tiếng Anh hay Việt đều OK).

Email của em : dongocthao@gmail.com

Xin trân thành cảm ơn.

ronga6
21-09-2009, 11:20
Cty em đang đặt hàng thiết kế phần mềm nghiệp vụ dạng quản lý dữ liệu chạy trên nền MS SQL Server 2005. Quy mô dữ liệu nhỏ, mức độ phức tạp ở mức trung bình.

Xin các bác tư vấn dùm em một số nguyên tắc và khung định giá hợp đồng thường được dùng phổ biến hiện nay. Thí dụ theo loại phần mềm, mức độ phức tạp của ứng dụng, số mã dòng lệnh v.v

Có bác nào có mẫu hợp đồng thiết kế dạng này không làm ơn cho em xin để tham khảo. (Tiếng Anh hay Việt đều OK).

Email của em : dongocthao@gmail.com

Xin trân thành cảm ơn.

Anh chị nào có gửi cho em với nhé
Email: sdsvietnam@gmail.com

Chân thành cảm ơn anh chị.

lhdtqvan
27-09-2009, 11:14
theo tôi, bạn nên nhờ một công ty luật chuyên về hợp đồng trong lĩnh vực này. Tôi thấy, bọn netlaw cũng được đấy tham khảo http://netlaw.com.vn
Chúc bạn như ý

nguoiso.net
27-09-2009, 11:43
Uh. Tui thấy cũng được, thằng http://netlaw.com.vn cũng được, công ty bạn tui cũng nhờ bọn đó đấy!

anhvu_1983
27-09-2009, 15:11
Hic phần mềm mà quy định kiểu đó không ổn bác ơi. Bác nên kiếm một phần mềm đóng gói sẵn mà mua, Mình nhớ có rất nhiều. Tự build cho mình 1 cái soft tốn chi phí mất thời gian, sau này có phát sinh kiện cáo cũng cực hic. Mua 1 cái soft rồi dựa theo soft đó mà tùy biến mô hình quản lý cty bạn. Sẽ đỡ tốn chi phí hơn nhiều!

Osama Binladen
27-09-2009, 16:50
Quan trọng nhất là theo quyết định chi nhiều hay ít của đối tác đặt hàng thôi, họ bảo cần gì chi bao nhiêu tiền cứ thế phang vào:w00t:

Còn việc bên bác khảo sát thiết kế và làm ra một ứng dụng cho đối tác thì cái đó phải dựa vào nhiều yếu tố để tính ra tiền, nhưng đều quy ra: Thời gian hoàn thành; tổng số nhân sự tham gia; các chi phí cài đặt hướng dẫn sử dụng...