PDA

View Full Version : Lỗi bootmgr is missing windows 7 ai biết cách khắc phục giúp mình với!!!

tienduy28
07-08-2012, 20:27
Mình hiện dùng windows 7 professional. Gần đây máy mình hay bị màn hình xanh (bị doom) mình nghĩ do CPU nóng quá nên mở máy ra thoa keo tản nhiệt rồi lắp lại như cũ, khi mở máy lên thì máy không boot vào windows được mà hiện ra dòng "bootmgr is missing press ctrl+alt+del to restart" nhưng restart vẫn hiện lên thông báo này và không vào được windows. Mình dùng đĩa Hiren't boot vào để Ghost lại thì không vào chương trình ghost được. Mình dùng đĩa Hiren't boot chọn dòng "Boot From Hard Drive (Win Vista/Win XP/Win 7)" thì nó vào được windows bình thường. Mình dùng đĩa windows 7 cài lại win nhưng tới lúc restart máy để tiếp tục cái đặt thì nó lại hiện dòng "bootmgr is missing press ctrl+alt+del to restart" hiện giờ mình đang muốn khắc phục lỗi này bạn nào biết cách sửa thì chỉ mình với. Cám ơn các bạn đã bỏ thời gian đọc bài và giúp đỡ mình.

anhvu_130
14-08-2012, 10:30
bị cái lỗi này là do 1 trong 2 nguyên nhân sau :
Hồi trước mình có bị 1 lần, ko làm việc gì được, thì khi mình tháo ram ra, tháo dây ổ cứng ra, để cho nó nguối 1 thời gian thì lắp vào lại được (???) mình nghĩ chắc là do cáp lỏng hoặc ko ăn chân nữa nên mới sinh ra cớ sự này
2 - là boot mgr của bạn bị mất, bạn dùng hiẻn bôtcd để íntall lại Máter Bôt Record là được.
Nên làm TH 2 trước rồi mới làm TH 1 nhé