PDA

View Full Version : Buồn wá !!! ko xem đuợc TV từ TV Box

mirinda
30-03-2007, 21:43
thằng em mình nó ổ quận 1 , nó có 1 cái TV box cũng thuờng thuờng nhưng xem TV cũng tốt lắm. MÌnh muợn nó về nhà ở quận 6xem thì hổng đuợc gì hết, mặc dù mình xài ăng-ten xịn hơn cái ăng-ten 2 râu của nó. Hổng lẽ quận 6 sóng yếu vậy sao ??? hixx, có ai biết lý do ko chỉ em với.... :D

mirinda
31-03-2007, 12:23
update............,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

quyenphuhn
31-03-2007, 14:40
cung tuy thoi ban ah`.
co loai tv box sd dc cho man hinh nay nhung lai ko sd dc cho loai man hinh kia.
VD man lcd ko dung dc loại tv box danh cho man hinh phang?

quangtrong
31-03-2007, 14:40
Nói rõ coi không xem đc là ví dụ gì chứ bạn do cáp hay là do soft

mirinda
01-04-2007, 23:05
nói sao bây giờ ??? cái TV box đó của thằng bạn ở quận 1 , nó xài với cái ăng ten 2 râu (5k)thì coi vô tư , nhưng khi nó cho mình muợn về quận 6 thì mình xài ăng ten xin (25k đóa). màn hình của mình với nó cùng hiệu, cùng TV box, ăng ten mình xịn hơn ... nhưng mình hổng xem đuợc , ko nhận đuợc tín hiệu ....Nghe nguời ta nói là sóng ổ Quận 6 yếu, pó tay. cũng cái TV Box đó mình ở duới đồng nai cũng coi đuợc mà... Hổng lẽ xài ăng ten xịn thì hổng coi đuợc sao ????????????

unisaco
02-04-2007, 19:33
thế sao bro ko mượn luôn cái anten dzòm 5k về tét luôn cho rồi, mình có nghe nói quận 8 sóng yếu ko bắt đc đài khi dùng card TV, nhưng quận 6 thì mình bó tay.

nino
02-04-2007, 21:33
có thể ăn ten của bro mirinda xịn hơn nhưng hổng biết chỗ bạn có sóng không mà bắt ta :)

spartacus
04-04-2007, 02:26
Thường thì làm gì có chuyện đó, nhưng sao bạn không nói rõ là lúc bật lên nó báo như thế nào, Nếu nó báo NO SIGNAL thì đấy là do không có sóng or nó không bắt được. Còn nếu nó không lên thì khỏi phải bàn kiểm tra lại cable nếu không được thì hỏng rùi:
1. Đi sửa
2. Vứt nó đi
tùy bạn chọn

dly
04-04-2007, 07:20
Bạn lắp anten trời cho những vùng sóng yếu sẽ khắc phục được vấn đề này. Ngay tại quận I cũng còn có nơi Tivi box cũng không bắt được sóng nói chi Q6 hả bạn :D (Xóm Vạn Chài đường Trần Quang Khải Phường Tân Định. Anten cao 8m mới bắt được)

mirinda
04-04-2007, 21:54
Thường thì làm gì có chuyện đó, nhưng sao bạn không nói rõ là lúc bật lên nó báo như thế nào, Nếu nó báo NO SIGNAL thì đấy là do không có sóng or nó không bắt được. Còn nếu nó không lên thì khỏi phải bàn kiểm tra lại cable nếu không được thì hỏng rùi:
1. Đi sửa
2. Vứt nó đi
tùy bạn chọn
Lúc bật lên nó cũng bình thuờng ,toàn giun àh,nhưng mình điên máu cầm cái ăngten lắc thì lâu lâu cũng thấy kênh 9, hehe :D

mirinda
04-04-2007, 21:55
có thể ăn ten của bro mirinda xịn hơn nhưng hổng biết chỗ bạn có sóng không mà bắt ta :)
làm sao biết chỗ tui có sóng hay ko???? hổng lẽ............ heheh :)) :D