PDA

View Full Version : HCM tuyển dụng viết driver QNX

thuongshoo
25-07-2012, 17:23
Cty Gontek chuyên mảng embedded tuyển 2 developer.

công việc:
- viết driver cho qNx, Linux support 1 số chíp cho RIM(cty sx đt Blackberry)

Cty muốn tuyển các ứng viên
- có 3 năm kinh nghiệm embedded, ưu tiên có kiến thức về driver QNX, Linux.
- thành thạo c, có kiến thức về hardware, soc, các os( không hẳn là QNX).

Liên lạc: thanh 0166 414_9485, email là yuyoonshoo g meo ( viết tránh spam machine, thông cảm nha)
Làm việc ở công viên phần mềm Quang Trung, Q12, Tp HCM

thuongshoo
29-07-2012, 10:40
rất mong thư hay phone của các bạn

thuongshoo
31-07-2012, 09:52
các bạn có thắc mắc gì về công ty hay công việc không?

thuongshoo
01-08-2012, 15:28
tuyển trên vietnamworks
http://www.vietnamworks.com/viec-lam/chi-tiet/10-embedded-software-engineers-369732

racker12
01-08-2012, 16:23
Công ty có tuyển sinh viên mới ra trường không anh ?

thuongshoo
01-08-2012, 20:04
Công ty có tuyển sinh viên mới ra trường không anh ?
hiện tại chắc chưa. Cty muốn xây dựng nhóm 20 người sau đó sẽ tính tiếp. Còn bạn muốn xin vô thì cứ gởi CV là được hà!

lqkhoi
02-08-2012, 06:01
Chưa thì anh chụp nha. Chú racker12 biết đánh linux app thì pm cho anh nhá. Send choa anh cái cv lun, làm ở q1

Sent from my iPad using Tapatalk HD

nino
02-08-2012, 07:25
Chưa thì anh chụp nha. Chú racker12 biết đánh linux app thì pm cho anh nhá. Send choa anh cái cv lun, làm ở q1

Sent from my iPad using Tapatalk HD
chơi gì giống cướp cạn quá vậy trời :no:

thuongshoo
02-08-2012, 15:19
mình xin nói 1 kinh nghiệm khi xin việc vì hồi xưa mới ra trường mình cũng không có kinh nghiệm.
1. Xem nội dung tuyển việc, xem yêu cầu. Nếu bạn mới ra trường nhưng có từng làm qua thì cứ nộp CV, cho dù người ta đòi 10 năm kinh nghiệm. Dĩ nhiên, khi đó Cv là nguồn thông tin duy nhất cho công ty. Vì vậy trong CV phải có thông tin liên quan tới yêu cầu của công ty.

2. Mình không có mà cũng nộp thì ráng chịu. Có thể công ty họ đã ổn thì bạn có thể được mời phỏng vấn. Mình từng bị trường hợp này. Anh giám đốc đó nói là "không được em. công ty chưa có người làm nên anh cần người biết để vô làm liền. Khi nào anh tuyển được rồi anh mới kêu em". Xong! Phỏng vấn trong vòng 2 phút.

3. Ngành IT nó khác với ngành điện tử. Gần như cái gì cũng trên máy vi tính, làm không được thì làm lại. Còn điện tử mà không hiểu biết thì cháy, nổ==> tốn tiền mua lại. Bên IT tệ lắm là format rồi cài win lại. ====> Vấn đề là bạn thích theo hướng nào mà lo luyện các kỹ năng(skill), kiến thức về hướng đó. (mình thích điện tử từ nhỏ nhưng thi đậu IT nên học IT. Đã có học 1 năm cao đẳng điện tử nên có làm amply suốt từ thời học cao đẳng cho tới b ây giờ..)

4. Bên IT mình từng phỏng vấn 1 số bạn mới ra trường, 1 bạn đi làm 3 năm C/C++.
- Các bạn không nắm yêu cầu của công ty nên vô hỏi toàn cái cực kì đơn giản nhưng không trả lời được.
- Các bạn chỉ thuộc định nghĩa chứ không có làm việc trực tiếp hay ứng dụng kiến thức vô làm dự án hay đơn giản là làm bài tập hoặc là làm ứng dụng nhỏ nhỏ. Do đó hỏi định nghĩa thì trả lời trôi chảy chứ hỏi thêm lòng vòng, xung quanh thì không biết. CÁi này theo mình quan trọng vì vô công ty theo mình không bao giờ sếp giao cho task "em hãy định nghĩa cho anh ..." như hồi học và thi. MÀ thay vào đó là ứng dụng sự hiểu biết để hoàn thành công việc.

5. Các bạn cũng như tui thường đọc các kinh nghiệm, bài báo về công việc ở mấy trang như kiemviec, vietnamwork. Tui thấy các bài này rất chung và thường chỉ đúng nhiều cho môi trường nào đó, chứ môi trường IT thì rất ít đúng.
Do đó, IT thì thường tuyển coder (hoặc developer cho oai) thì người ta chỉ hỏi kiến thức, chứ ít hỏi mẹo đời sống,.... Bà con đừng ham hố vụ này.

6. công ty thường hỏi những gì trong Cv bạn ghi. Do đó nếu bạn xạo là biết liền. Như đã nói ở trên nhiều khi hỏi định nghĩa vấn đề thì trả lời được, do dân IT mà. Có điều hỏi thêm 1 chút là không biết. công ty thường hỏi bạn công việc đã làm để xem bạn có nắm được công việc bạn làm hay không. Qua đó biết mức độ của bạn tham gia trong công việc đó. Nếu bạn không nắm thì người ta không tin các thành tựu hay kinh nghiệm của bạn qua dự án đó! Cái này cũng quan trọng lắm đó! Bạn ghi kinh nghiệm, khả năng tùm lum nhưng qua hỏi đáp thì người ta thấy ngược lại thì bạn bị đánh giá là xạo. Cái này làm mất cảm tình nhiều nhất!

thuongshoo
04-08-2012, 21:16
alo aloo lên đầu lên đầu

sieudot
09-08-2012, 15:14
Tuyển làm việc từ xa ko bác :) em ở Hà Nội.

thuongshoo
09-08-2012, 17:12
Tuyển làm việc từ xa ko bác :) em ở Hà Nội.
hiện tại chưa có , bạn!

bichchaukmt
13-08-2012, 15:02
Bạn thuongshoo ơi, cho mình hỏi xíu về công ty được không? Mình thấy công ty mình thông tin trên mạng ít quá, search ko thấy gì cả, hix.
-Công ty mình quy mô lớn ko vậy, là công ty VN pai ko và thành lập khi nào?
-Sản phẩm của cty là gì vậy?
-Dân IT làm Embedded System Engineer hơi yếu Hard-ward có được ko bạn?

thuongshoo
13-08-2012, 20:06
cty mới thành lập, chưa có trang web nên không có thông tin nhiều.
http://qtsc.com.vn/web/guest/danh-ba-doanh-nghiep-trong-qtsc cty gontek ở thứ 25
cty hiện có 6 người, trong vòng vài tháng sẽ có 11 người.

cty hiện tại outsource, và cũng có hướng làm sản phẩm.

Dân IT là sao bạn? ý bạn là bạn coi máy móc và mạng? Cty mình tuyển lập trình. Các kỹ năng thì bạn có thể coi tuyển trên vietnamworks nha!
về hardware(không phải hard-vard) thì tệ lắm cũng đọc hiểu schematic. Làm việc với điện đóm mà! Đọc không hiểu thì khó tiến. Nói thiệt! Nói chung cũng tùy. Hiện tại cty mình chưa đạt tới mức chỉ cần người có kiến thức IT mà không có kiến thức về phần cứng.

Nói ra thì nó sốc nhưng mình nghĩ cty nào cũng vậy! Cty mới thành lập nên rất muốn tuyển nhiều người giỏi.

thuongshoo
17-08-2012, 09:04
hẹn gặp bà con ở công ty nha

thuongshoo
20-08-2012, 14:27
anh em mình vẫn khỏe?

thuongshoo
05-09-2012, 16:27
cty vẫn đang tuyển.... :)