PDA

View Full Version : Học từ vựng Toeic hiệu quả bằng Flashcard

hachan90
25-07-2012, 00:06
Tớ đang ôn thi Toeic mà học từ vựng rất kém, cứ nhớ trước quên sau, thử hầu hết các phương pháp mà vẫn không ăn thua :( Được bạn bè giới thiệu tớ đã dùng thử Flashcard - thẻ học từ vựng Toeic, với mặt trước là phiên âm tiếng Anh Mỹ, mặt sau là tiếng Việt. Bộ thẻ có 6 tập theo các chủ đề quen thuộc, thiết kế thì vô cùng kute với nhiều hình vẽ ngồ ngộ ạ. Ngoài ra có thể treo làm móc chìa khóa, đi đâu cũng lôi ra nhòm nhòm ngó ngó đc :)))) Hứng thú vô cùng í :)))) Không những thế nó còn có một hệ thống tương tác trực tuyến trên blueup..vn giúp mình tự kiểm tra hiệu quả học tập bằng các bài test. Ngoài Toeic ra còn có các bộ Ielts, Toefl nữa ạ.
Share cho mọi người tham khảo nhaaa :X

Tham khảo chi tiết tại: blueup..vn nhé

Ngoài ra Blueup còn cung cấp hệ thống Đồng hành hỗ trợ học tập online nhé. Chỉ cần truy cập trang blueup .vn và làm theo hướng dẫn sử dụng hệ thống đồng hành để sử dụng tất cả tiện ích của Blueup gồm các bài tập và kiểm tra giúp bạn đánh giá được hiệu quả học từ vựng của mình, tìm ra những lỗi về từ vựng thường xuyên mắc phải để khắc phục, và tự ôn tập hiệu quả những từ đã học

hoangduong002
11-06-2014, 03:43
Một điều mà nhiều giáo viên nhận xét là những năm trước, qua công tác chấm thi, có những học sinh phát ngôn này nọ, lệch lạc về các chủ đề nêu trong đề thi. Ví dụ phân tích về nhân vật Chí Phèo của nhà văn Nam Cao, có thể có thí sinh nói tục, nhưng năm nay đề thi có hai phần rất rõ ràng, một phần về kiến thức xã hội và về văn học. Trong đó câu kiến thức về biển đảo các em thể hiện cơ bản sát, và trọng tâm kiến thức và đúng tinh thần, trách nhiệm của một người công dân trước vận mệnh đất nước.