PDA

View Full Version : FPT Telecom lại đe doạ khách hàng

cilyl0v3
10-07-2012, 10:39
Mình có sử dụng gói cước 313k của FPT. Mình có việc đi công tác xa nên không thể thanh toán cước tháng 5 . FPT thường thu cước từ ngày 13-15 . Đến ngày 17 có nhân viện gọi điện cho mình và yêu cầu mình đóng tiền cước, mình đã bảo là mình đang bận đi công tác đển cuối tháng hoặc sang tháng mình sẽ đóng tiền cước. Nhân viên này bắt đầu thay đổi giọng rất hách dịch " Anh phải thanh toán cước ngay trong tháng này" mình nghe bực mình , mình nhấn mạnh lại là cuối tháng hoặc sang tháng mình sẽ đóng. NV này tiếp tục với giọng gắt gỏng "không được đâu anh ơi anh phải đóng ngay tháng này cho em" mình bảo giờ mình không ở HN thì đóng làm sao được , cần thiết thì cứ cắt hợp đồng bao giờ mình đóng thì mở lại cũng được. NV này không thèm chào và cúp máy luôn. Nửa tháng sau có sms yêu cầu mình đóng cước. Do mình rất bực mình cách chăm sóc khách hàng đó nên mình về đã chuyển sang mạng vnpt sử dung. Đến hôm nay ngày 10-7 FPT gửi cho mình 1 sms là "khách hàng đang nợ cước 627k hnd260953 . Yêu cầu quý khách hàng thanh toán trước ngày 15-7 nếu không chúng tôi sẽ yêu cầu cơ quan có thẩm quyền xử lý" . Điều mình bực mình ở đây là nếu khách hàng không xử dụng FPT đã khoá nhưng tại sao lại vẫn thu cước ? Năm 2011 mình có đi công tác 2 tháng đến lúc về mình vẫn phải đóng cước 2 tháng. Trong khi ngày 15 không thanh toán là sẽ khoá tài khoản rồi. Và cách mà FPT chăm sóc khách hàng như thế khiến mình rất bức xúc...

tincongnghe.info
10-07-2012, 12:14
:))
kệ tía nó
em cũng ôm 1 cái FPT, mà bỏ rồi
chả thấy nó đòi tiền đòi nong gì cả

ppphilong
10-07-2012, 12:42
Sao kì vậy làm ăn như vậy sao được cắt mạng ko cho xài sao lại phải đóng tiền thuê bao. Mình xài của viettel cũng hay đi cxoong tác ko đóng tiền kịp nên có lúc bị cắt mấy tháng họ đâu có tính thêm tiền thuê bao đâu.

cilyl0v3
10-07-2012, 20:06
uhm thì đó cái đó làm mình rất bực mình. Cảm giác không được tôn trọng. Nó vin vào cái cớ là chỉ là hoãn sử dụng chứ chưa cắt hợp đồng . Nên hàng tháng vẫn xuất hoá đơn. Nghĩ mà bực. Mình giả xử như mình đi công tác 1 năm. Không dùng đến mạng vậy mình sẽ mất khoản tiền là bao nhiêu nhỉ 313k x 12=?. Số tiền không nhỏ trong khi mình được cái gì ? Giờ nv nó tuyên bố là không đóng cước nó không cắt hợp đồng. Và rồi gửi mình 1 tin là sẽ báo cơ quan có thẩm quyền giải quyết. Ý nó là nó là cty to, nó có tiền tức là có quyền, khách hàng mà ngang nó xử đẹp luôn :-j .

Playbook0508
11-07-2012, 11:09
Hóa ra cũng có người cũng bị như mình.
Mình cũng đã phải cắt line Mê ga xì tin >300K/tháng dùng từ năm 2006 của bọn FPT.
Mấy tháng liên tục bị cắt do chậm đóng cước => mạng ko có thế mà vẫn phải đóng cước cả tháng cho bọn *hó này( mình thì đi làm cả ngày từ sáng tới tối mịt, ông bà già nghỉ hưu ở nhà + 1 giúp việc đã được dặn đóng cước net khi có người đến thu thế mà vẫn đổ cho ko có ai ở nhà nên nv ko thu được cước).
Ra cửa hàng đóng cước và phản ánh nhiều nhưng nv ở đó bảo là đó là chính sách của cty, chúng em ko biết. gọi điện lên tổng đài thì bách nhục, vừa nghe nhạc chờ đã bị tính tiền.
Vậy thì còn gì mà lưu luyến FPT.
Bây giờ đang dùng trọn gói HomeN+ của VT khuyến mại 90K/tháng.

mrducluan
11-07-2012, 15:40
tui xài fpt đâu có chuyện đó đâu, bên thu cước rất thân thiện, k có chèn ép người ta đóng cước. chắc lại mấy trò cạnh tranh của nhà mạng khác để bêu rếu xấu chuyện này. haiz

huyenplusss
15-08-2012, 14:57
Chủ thớt cũng có phần sai, vì theo quy định đến ngày thu cước mà không thanh toán thì là do mình sai , việc mình bận hẹn tháng sau thanh toán cũng ko dc, vì FPT thông cảm cho bạn thì ai thông cảm cho nhân viên thu cước, họ phải chịu trách nhiệm việc thu cước khách hàng, nếu đến hạn thanh toán mà bạn ko trả thì ng thu cước sẽ bị phạt tiền (phạt ít nhất tương đương số tiền bạn nợ ) thử hỏi xem lý do bạn bận công tác có hợp lý không???????
Với lại ai cũng kêu bận như bạn ko thanh toán thì FPT loạn ah !

unnamed150389
23-08-2012, 19:51
Đúng là chủ thuê bao sai, nhưng quy cách phục vụ ko được, khách hàng là thượng đế mà :)

thai.smart
24-08-2012, 16:21
haizz bọn thu cước ko phải ng FPT đâu toàn thuê dịch vụ ngoài cả đấy

ngoanlt
14-09-2012, 16:32
mạng nhà mình bị hỏng mà gọi mấy ông kĩ thuật chán không thấy đến

trinhlonghy
14-09-2012, 16:40
có tiền thì cười không thì thôi mà
thói đời là vậy mà bạn

haiblue
15-09-2012, 23:42
Kệ nó chứ. Kiện mình có mà kiện củ khoai.
Chỉ cần đưa cái tờ quảng cáo tốc độ tải lên và tải xuống rồi bảo chúng nó lừa đảo có hệ thống ;))

Bantinso.com
16-09-2012, 19:17
vnpt chu đáo lắm, chuyển sang vnpt

ringreng03
20-09-2012, 21:06
nghe nói FPT quảng cáo rầm rộ nhưng phần support cùi pắp lắm .... Đang phân vân k bít zô mạng nào :(

duydong_hero
21-09-2012, 23:16
Ngày xưa cũng có xài FPT mà chưa bị như bác bao giờ

MVP
12-10-2012, 09:10
Cái vụ đóng tiền thì vậy đó :)) Khóa thì khóa, tính tiền vẫn tính tiền

nghiadia_286
14-10-2012, 12:54
dịch vụ nào cũng thế , không thể hoàn hảo được. trường hợp của bạn chắc không phải phổ biến

VIETHOAIZ
17-11-2012, 08:26
mà bỏ rồi
chả thấy nó đòi tiền đòi nong gì cả

trung.saletraly
21-11-2012, 18:20
Bạn đi công tác, nhưng bạn không thông báo tạm ngưng sử dụng, vì vậy người ta thu tiền của bạn là đúng thôi. Bạn đăng ký là gói cước trọn gói mà, không sử dụng, sử dụng ít hoặc nhiều đều phải trả cùng một số tiền.
Còn khi bạn ngưng không sử dụng cũng phải làm thủ tục hủy hợp đồng
Vì khi đăng ký sử dụng là có hợp đồng đàng hoàng.
Thân.

gicungan111
21-11-2012, 23:20
làm thế thì mất uy tín chết...

gicungan111
21-11-2012, 23:21
FPT thường hay rớt mạng và bắt đầu chiến dịch chặn facebook chán nhỉ

thattiennu
01-05-2013, 14:52
Nó chỉ doạ nạt vậy thôi, xù cũng ko ai kiện đâu bợn :)