PDA

View Full Version : Site index nhanh và đứng top

techblog
09-07-2012, 00:11
Chào các anh em,
Mình có 1 vấn để nhờ mọi người giải đáp. Đó là việc các bài viết trên site index rất nhanh, sau một vài phút, và có một số từ khóa cũng đứng top.

Ví dụ: anti ddos linux webserver, datacenter fpt tân thuận, viettel idc sóng thần ...

Vì site mình mới build khoảng hơn 1 tháng, viết các bài cá nhân cho vui nhưng thấy lạ và muốn mọi người giải thích giúp lý do vì sao, do đâu mà đc như vậy để mình hiểu thêm.

Mong nhận được ý kiến của anh em.

techblog
09-07-2012, 01:16
Đây là các từ khóa của mình: Ví dụ: anti ddos linux webserver, datacenter fpt tân thuận, viettel idc sóng thần ...

Site: techblog dot vn

Cơ bản mình không làm gì cả mà vẫn thấy đứng top nên muốn biết vì lý do gì

newqazter
09-07-2012, 09:08
thế sau đó 1,2 ngày nó còn đứng top khi bác vào google ở những máy khác không?

techblog
09-07-2012, 09:28
Còn bạn à, ở vẫn đứng top 1 hoặc 2, cũng thi thoảng xuống tý rồi lại lên

techblog
09-07-2012, 12:40
Bác nói cũng có lý.
Còn việc post xong index liền thì là do cái gì nhỉ? Mong đc mở rộng kiến thức.

allstar
09-07-2012, 20:59
site bác có vẻ được google ưu ái lúc đầu với .vn đó, cố phát triển mạnh đi

thanhtuanforever
09-07-2012, 23:19
Đây là các từ khóa của mình: Ví dụ: anti ddos linux webserver, datacenter fpt tân thuận, viettel idc sóng thần ...

Site: techblog dot vn

Cơ bản mình không làm gì cả mà vẫn thấy đứng top nên muốn biết vì lý do gì

Có bác đã giải thích rồi đó. Là do mức độ cạnh tranh của những từ khóa đó không cao, nên nó mới lên nhanh như vậy. Bác chú ý sẽ thấy ngay khi bạn gõ những từ khóa đó trên Google. Nếu với những từ khóa có mức độ cạnh tranh cao thì dù site của bạn có là edu hay org thì cũng còn mướt mới lên được nên không thể nói là vì domain .vn được.
Trong seo Keyword thì vấn đề phân tích mức độ cạnh tranh của từ khóa mình muốn SEO và SEO đứng top là cả một nghệ thuật đó bác à.

marketingso.inet
11-07-2012, 10:45
Có bác đã giải thích rồi đó. Là do mức độ cạnh tranh của những từ khóa đó không cao, nên nó mới lên nhanh như vậy. Bác chú ý sẽ thấy ngay khi bạn gõ những từ khóa đó trên Google. Nếu với những từ khóa có mức độ cạnh tranh cao thì dù site của bạn có là edu hay org thì cũng còn mướt mới lên được nên không thể nói là vì domain .vn được.
Trong seo Keyword thì vấn đề phân tích mức độ cạnh tranh của từ khóa mình muốn SEO và SEO đứng top là cả một nghệ thuật đó bác à.

Mình đồng ý với điều này, nếu mức cạnh tranh cao thì cần thời gian dài dài kiên nhẫn mới có kết quả được

banchanto
12-07-2012, 11:09
Các bác cho em hỏi, trong phần adwords của google có mục phân tích từ khóa, nhiều từ khóa cạnh tranh rất cao mà nó thông báo chỉ là cạnh tranh trung bình, em vẫn chưa hiểu rõ vấn đề này. Đơn cử như từ "thiet ke web" từ này cạnh tranh rất cao mà GA đánh giá cạnh tranh chỉ là trung bình? >> giay vai nam (http://giayhn.com/giay-vai-nam#www.ddth.com)

maytinhcatthanh
14-07-2012, 23:19
Vấn đề của bác là những bài viết mới mà thông tin hữu ích. Domain mới nên bây giờ cũng được ưu tiên nhiều trong việc index bài viết mới. Rồi sau 3 tháng, thì việc index bài viết mới của bạn sẽ không được mạnh như bây giờ

batgioi69
21-07-2012, 20:23
Đúng là từ khóa không cạnh tranh, nhưng mà site của bạn thiết kết khá pro đó ^^

ledung_32
24-07-2012, 15:44
Bác nói cũng có lý.
Còn việc post xong index liền thì là do cái gì nhỉ? Mong đc mở rộng kiến thức.
Google bây giờ ưa chuộng cái mới, site bác cứ cập nhật nội dung đều đặn thì post là index liền thôi

star0620
24-07-2012, 15:57
1 - 2 phút mà index rồi á, cái này thật ko vậy, làm quái j mà anh gg nhanh zậy ta ? :-O

banchanto
24-07-2012, 16:20
Èo sao web em mới toe webvn .net mà cỡ 6h mới thấy nó được GG index HIX HIX >> sperry top slider (http://giayhn.com/sperry-top-slider#www.ddth.com)

b40
25-07-2012, 10:35
Các bạn cho hỏi: mình thay đổi Crawl rate(trong Google Webmaster Tools\Settings\Limit Google's maximum crawl rate) lên maximum có làm thay đổi tốc độ index ?
Tks

megazord100
25-07-2012, 16:24
Do từ khóa không cạnh trang + bài viết mới được index đó bạn.

babebackan
29-07-2012, 21:29
từ khóa của bác vậy thôi. thử mấy từ hot hot xem

clone2412
05-08-2012, 00:43
1 - 2 phút mà index rồi á, cái này thật ko vậy, làm quái j mà anh gg nhanh zậy ta ? :-O

site của mình mới làm được 1 tháng cũng như vậy, post xong là index luôn.

honata
07-08-2012, 13:43
Vụ này bác phải kiên nhẫn và làm đều đặn.

Trước đây mấy năm, em nhận hỗ trợ cho 1 trang chuyên về máy móc thiết bị lọc nước (http://thietbiloc.com) duy trì top đầu tiên.

Giờ quay lại xe, thấy đã tụt xuống nhiều. Hỏi ra thì là IT bên này chểnh mảng vì nghĩ top đầu là ổn định.

xemtruyen
12-08-2012, 20:47
Thay đổi tốc độ craw thì được nhưng chỉ có hiệu lực trong một time nhất định, rồi sau đó chuyển về vị trí mặc định là ok:shifty:

Tràng lông rân
13-08-2012, 00:06
Có lẽ bạn đang trong giai đoạn nhảy tưng tưng thôi, làm gì mà vội thế ^^

taiphimonline
24-08-2012, 17:34
site mình cũng mới mà phải sau 6-8 h nó mới index mặc dù nội dung mình cập nhật liên tục :(