PDA

View Full Version : Giúp mình khi máy khởi động mà chả hiện cái gi?

phuclocvc
26-06-2012, 20:08
Không biết sao dạo này mình bật máy lên thì màn hình đen xì không có chỗ để chọn ghost không có cái windows chạy chạy mà khỏang 10s là nó hiện desktop luôn.Máy chạy ko có gì bất thường cả mình muốn khắc phục để ghost lại máy khi cần. Có bạn nào biết ko? giúp mình với thank nhé.

kiettt
26-06-2012, 22:38
Có vẻ như màn hình bạn cần thời gian lâu hơn để hiển thị thông tin, trong thời gian nó đang làm nóng thì máy tính vẫn chạy, đến lúc nó nóng đủ để hiện hình thì máy đã vào được windows rồi.

Bạn có thể thử lại bằng cách cấp nguồn cho màn hình hoạt động trước khoảng 1 đến 2 phút, sau đó mới khởi động máy tính.

Biladoo
29-06-2012, 10:30
Có vẻ như màn hình bạn cần thời gian lâu hơn để hiển thị thông tin, trong thời gian nó đang làm nóng thì máy tính vẫn chạy, đến lúc nó nóng đủ để hiện hình thì máy đã vào được windows rồi.

Bạn có thể thử lại bằng cách cấp nguồn cho màn hình hoạt động trước khoảng 1 đến 2 phút, sau đó mới khởi động máy tính.
Theo mình thì vào thwoif điểm hiện giờ thì chắc bạn này dùng màn LCD rồi ko cần làm nóng đâu , chắc bản win hoặc VGA bị lỗi gì đó , bạn thử cài lại win nếu rồi cài lại driver VGA cho chuẩn xem có hết ko ?

gicovietnam
02-07-2012, 12:37
cài win 7 đi bạn, đừng ghost nhế

phucngan
02-07-2012, 13:27
Bạn khởi động máy lại, đồng thời nhấn phím DEL hoặc F2 để vào CMOS thử xem được không.

tinmoidoday
02-07-2012, 13:32
Chưa biết chủ thớt xài màn hình đèn hay LCD nhưng có thể màn hình hiển thị lên chậm quá thật, cứ làm thử cách gắn điện trước để tầm 8-10s rồi hãy bấm nút start máy coi thấy gì không.