PDA

View Full Version : giúp em về download

nghia_mbtc
21-06-2012, 21:37
máy của em chỉ download tối đa 10000kb/s, em có cài phần mềm IDM full 6.09 nhưng không cải thiện được, máy tính khác cùng mạng lan lại có tốc độ download nhanh hơn, em muốn xin ý kiến khắc phục của các bác, liệu có phải do phần mềm download không tốt không ( máy cùng mạng lan dùng phần mềm IDM 5.6), có cách nào tăng tốc độ download nhanh hơn không ạ?
cảm ơn các bác rất nhiều

nino
21-06-2012, 23:18
IDM là tốt rồi, tốc độ down hay chậm còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau như host đang down hỗ trợ tốc nhiêu? có nhiều người cùng down không? đường truyền của mình như thế nào...
trong phần connection bạn set bao nhiêu?

baotrihethong
22-06-2012, 06:20
Tốc độ download phụ thuộc vào đường truyền,host bạn đang download,dây mạng mà bạn bấm,card mạng hỗ trợ,và tốc độ truy xuất HDD để ghi file lên HDD.

nghia_mbtc
22-06-2012, 10:39
IDM là tốt rồi, tốc độ down hay chậm còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau như host đang down hỗ trợ tốc nhiêu? có nhiều người cùng down không? đường truyền của mình như thế nào...
trong phần connection bạn set bao nhiêu?
em có chỉnh connection là Lan 10Mbs, max là 16, máy cùng mạng của em cũng cài như thế, nhưng máy cùng mạng car lan yếu hơn máy hiện tại của em, nếu như bác nói là host down hỗ trợ thì em nên chỉnh sửa ra sao để tốc độ tốt hơn ? mong các bác giúp đỡ tại em có nhiều việc cần download các phần mềm lắm

nino
22-06-2012, 10:56
em có chỉnh connection là Lan 10Mbs, max là 16, máy cùng mạng của em cũng cài như thế, nhưng máy cùng mạng car lan yếu hơn máy hiện tại của em, nếu như bác nói là host down hỗ trợ thì em nên chỉnh sửa ra sao để tốc độ tốt hơn ? mong các bác giúp đỡ tại em có nhiều việc cần download các phần mềm lắm

đơn giản thế này, con đường bề ngang chỉ rộng 5 mét, đủ cho 2 xe hơi đi qua thì tối đa nó có thể cho 2 xe hơi đi qua cùng lúc mà thôi, muốn đi nhiều hơn chỉ có cách là nới lộ :w00t:

linhcnt_46
22-06-2012, 11:03
Chuyển sang cáp quang dùng đê, tốc độ up = down . hehe, chỉ có 1 con đường, rộng bằng ấy, lượng xe cộ đi bằng ấy thì sao mà nhanh được!!!

nghia_mbtc
22-06-2012, 13:03
đơn giản thế này, con đường bề ngang chỉ rộng 5 mét, đủ cho 2 xe hơi đi qua thì tối đa nó có thể cho 2 xe hơi đi qua cùng lúc mà thôi, muốn đi nhiều hơn chỉ có cách là nới lộ :w00t:
em cũng biết thế, nhưng lúc download em chỉ cho 1 máy chạy thôi nhưng tốc độ không hơn đc, bất kì phần mềm nào cũng chỉ đc 10000kb ko hơn ko kém, thà rằng 2 máy cùng download tốc độ thế em ko nói nhưng chỉ 1 mình máy em down thôi, máy kia không có bị như thế

nino
22-06-2012, 21:16
em cũng biết thế, nhưng lúc download em chỉ cho 1 máy chạy thôi nhưng tốc độ không hơn đc, bất kì phần mềm nào cũng chỉ đc 10000kb ko hơn ko kém, thà rằng 2 máy cùng download tốc độ thế em ko nói nhưng chỉ 1 mình máy em down thôi, máy kia không có bị như thế
bác tháo thằng IDM ra, xóa luôn thư mục nếu còn, sau đó cài cái IDM có phiên bản mới nhất vào coi sao, nếu không hết thì... qua cái máy kia mà down :w00t:

nghia_mbtc
23-06-2012, 13:00
bác tháo thằng IDM ra, xóa luôn thư mục nếu còn, sau đó cài cái IDM có phiên bản mới nhất vào coi sao, nếu không hết thì... qua cái máy kia mà down :w00t:

bác nói thế em thua rồi, vì em đã thử gỡ IDM ra cài bản mới là 6.11 nhưng ko chuyển biến gì hết

nino
23-06-2012, 15:15
bác nói thế em thua rồi, vì em đã thử gỡ IDM ra cài bản mới là 6.11 nhưng ko chuyển biến gì hết

vậy thì ... em thua luôn

The Old Man
24-06-2012, 00:37
Cái host cho bạn download chỉ nhỏ giọt cho mổi lần download free là như vậy.
Bạn muốn nhanh hơn thì phải trả tiền cho loại service tốt đó, ví dụ như mua account premium.
Còn không chịu trả tiền mà muốn có service tốt thì chỉ có phép lạ.