PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn tạo file reg để coppy & sử dụng soft trên nhiều máy !

lanchuoi
21-06-2012, 19:51
Chào cả nhà.
Mình có một vành đề như thế này:
- Một số phần mềm cồng kềnh thường tốn thời gian hoặc hay gặp lỗi trong/ sau quá trình cài
- Phải cài một phần mềm trên nhiều máy có cấu hình khác nhau .
Mọi người làm ơn giúp mình cách tạo file reg ( cho một phần mềm bất kì ) để coppy file reg và phần mềm đó ( trong Program Files ) từ một máy sang các máy khác để sử dụng, không cần cài. Các bạn làm ơn hướng dẫn mình bằng hình ảnh nhé, VD cụ thể với Microsoft Office ý. Mình cám ơn nhiều.
PS: Nếu không thể với các soft đòi key thì giúp mình với một soft free nhé!

The Old Man
22-06-2012, 02:44
Nếu bạn tìm được cách làm như trên thì cho tôi học với, khỏi phải mua bản quyền, CD keys hay software.

baotrihethong
22-06-2012, 06:19
Tương đối khó,để làm được điều này phải có hiểu biết sâu về Hệ Điều Hành.

The Old Man
22-06-2012, 07:06
Chuyện tìm registry của một phần mềm mới cài không có gì là khó.
Chỉ cần back up cái registry file củ qua chổ khác rồi cài đặt software mới rồ so sánh sự khác biệt giửa cái reg file mới và củ.
Cái khó là tìm đâu ra CD key dể install máy khác.
Dù cho có copy Registry của một software mới cài và nguyên cái folder trong program files, củng không đơn thuần PASTE lại máy khác mà dùng được, nội cái windows.INI được tạo ra (không phải là Registry file nhá) củng đã làm trở ngại. Nếu cho rằng đơn giản đi tìm và copy paste mà tạo được application cho máy khác dể dàng thì các hảng Software đã không phải tạo CD key và làm khó khăn trong việc cài đặt các appl đắc tiền.

Thay vì phải "làm ơn hướng dẫn mình bằng hình ảnh nhé, VD cụ thể với Microsoft Office ý. Mình cám ơn nhiều", thì cho bạn cái Key để cài Office có lẻ là điều nhanh chóng, dể dàng và tiện lợi nhất.

Chỉ cho bạn tìm ra khác biệt của 2 registry file (củ và mới) thì bạn có thể dùng Total Commander -> Compare by content mà so sánh.
Và nhớ là đừng quên cái INI file củng rất cần thiết để chạy Appl.

lanchuoi
22-06-2012, 10:56
Chuyện tìm registry của một phần mềm mới cài không có gì là khó.
Chỉ cần back up cái registry file củ qua chổ khác rồi cài đặt software mới rồ so sánh sự khác biệt giửa cái reg file mới và củ.
Cái khó là tìm đâu ra CD key dể install máy khác.
Dù cho có copy Registry của một software mới cài và nguyên cái folder trong program files, củng không đơn thuần PASTE lại máy khác mà dùng được, nội cái windows.INI được tạo ra (không phải là Registry file nhá) củng đã làm trở ngại. Nếu cho rằng đơn giản đi tìm và copy paste mà tạo được application cho máy khác dể dàng thì các hảng Software đã không phải tạo CD key và làm khó khăn trong việc cài đặt các appl đắc tiền.

Thay vì phải "làm ơn hướng dẫn mình bằng hình ảnh nhé, VD cụ thể với Microsoft Office ý. Mình cám ơn nhiều", thì cho bạn cái Key để cài Office có lẻ là điều nhanh chóng, dể dàng và tiện lợi nhất.

Chỉ cho bạn tìm ra khác biệt của 2 registry file (củ và mới) thì bạn có thể dùng Total Commander -> Compare by content mà so sánh.
Và nhớ là đừng quên cái INI file củng rất cần thiết để chạy Appl.
Hướng dẫn giúp mình với một soft free đi, mình thử làm với phần mềm V-EMIS ( giáo dục ) nhưng không thấy nó trong hkey_local_machine/software nên không biết làm sao!