PDA

View Full Version : Tin hieu wireless yếu,phải mua thiết bị gì,nếu mua PCI wireless thì???

nhvvtau
27-03-2007, 16:46
Tình hình là nhà tui ở gần quán cafe, tính hiệu wireless hơi bị yếu.
làm sao tôi bắt tính hiệu này cho ổn định?
Khi máy Déktop của tui bắt được wifi thì tui có thể connect déktop nay vao router và chia sẻ cho các may khac không?
Từ déknote bat dc wireless tui phai dùng cáp gì ( cáp chéo hay thường) dể share internet cho 1 máy déktop khác ? có phải cấu hình phức tạp không?

cunho
09-04-2007, 13:09
tín hiệu Y5 yếu thì nên mua loại USB để cơ động hơn trong quá trình tìm sóng (chọn nơi lý tưởng nhất), ngoài ra còn 1 cách khác là ... dời nhà đến gần nơi phát :)
về căn bản bất kỳ máy PC(lappy) nào có 2 card mạng (1 WL, 1 lan) là có thể share NET ra cho toàn bộ LAN của mình ngay thông qua dịch vụ ICS có sẵn của windows hoặc dùng soft nếu muốn.
cách này dùng hơi bị lệ thuộc người ta và bắt buộc phải có 1 máy làm master (tạm gọi vậy) để hứng sóng :)
nếu ko thích những điều trên thì mua ngay cái cho mình là xong

ko12
01-07-2007, 13:06
vụ sóng yếu thì mình không biết.....nhưng nếu bro mua 1 cái thì:
1)mua USB wireless á, cơ ôộng, giá tiền tương đương, có thể nhận đc và cài driver trên linux CD :rolleyes:
2)mua USB wireless nào có chip ralink, vì nó đc các soft tự biên hỗ trợ nhiều, coi mode nao có chip ralink tai đây hxxp://ralink.rapla.net/

phan_nguyen
29-08-2007, 15:42
theo mình thấy những loại usb wireless có soft kèm theo thường phát sóng yếu. Nhưng nếu cài driver cho nó xong và set up net work thủ công (adhoc)thì chất lượng sóng lại mạnh. Ko hỉu nổi.