PDA

View Full Version : Hiren Boot CD, nó bị cái gì vậy?

adn
27-03-2007, 09:43
Chào mọi người,

Tôi có download 2 version của Hiren Boot CD (8.8 và 8.9). Tôi thử file ISO đó trước bằng VMware (boot bằng file ISO đó trong máy ảo chạy trên VMware), nhưng nó chứ báo không tìm thấy file khi tôi chọn một chức năng nào đó, ví dụ như Ghost.
Trước đây, tôi thử bằng cách này với version 8.4 thì OK.
Vậy là 2 version mới đó không boot được có phải vậy không? Hay là nó không chạy được với VMware trong các version mới này?

Trước khi tôi burn nó ra CD, tôi cần phải kiểm tra nó chạy được hay không.

Ai biết xin chỉ giúp.

Cảm ơn trước.

fantasy_611061
27-03-2007, 10:06
Trình điều khiển CD-ROM của nó không thích hợp với các Mainboard đời cũ. bạn hãy trích file boot ra rồi lấy trình điều khiển từ các phiên bản thấp hơn để dùng (ví dụ 8.5 chẳng hạn)

adn
27-03-2007, 10:37
Bạn nói mình chưa hiểu. Mainboard của mình là mới mua, chạy con P4 Dual 3.4GHz thì làm sao gọi là cũ được.

Mình chạy Hiren boot CD trong VMware bằng cách sử dụng file ISO, có phải chăng trình điều khiển của Hiren mới không tương thích với VMware? Mình nghi ngờ điều này.

Còn biệc trích xuất file boot từ version cũ của Hiren ra rồi add vào version mới, mình thấy khó khả thi.

Việc mình thử nó chạy trong VMware trước là mình tiếc khi phải burn nó ra CD mà nó không chạy được. (mình bị việc này một lần rồi, version lúc đó bị lỗi từ chổ người làm ra nó luôn)

hungdungpham
27-03-2007, 19:03
bạn phải cho biết nguồn của Hiren Boot CD từ đâu? hay bạn dùng IsoBuster kiểm tra xem file iso bạn tải về có file boot không.Theo như tôi biết file iso Hiren's BootCD v8.9 lấy từ softvnn là bị lỗi không boot được

khoabeo108
27-03-2007, 21:18
Khi bạn down về là file ico, muốn dùng nó thì fải cài chương trình tạo ổ đĩa ảo, để "insert" file ico đó vào đã

kit8784
27-03-2007, 23:00
Khả năng là trình điều khiển CD-ROM ko thích hợp, nó không nhận cái CD-ROM theo hiểu của hiren boot, nếu bạn ghi ra CD và test trên máy thật thì vẫn bình thường

adn
28-03-2007, 09:24
Khả năng là trình điều khiển CD-ROM ko thích hợp, nó không nhận cái CD-ROM theo hiểu của hiren boot, nếu bạn ghi ra CD và test trên máy thật thì vẫn bình thường

Ừa bạn nói đúng, Hiren Boot version mới không tương thích khi chạy test thử với VMware. Burn nó ra CD thì chạy tốt.

Thanks all

chercercer
28-03-2007, 11:38
Cho mình hỏi, mình xài Main Intel965, chạy Core2Duo. Không hiểu sao ko chạy được Hiren BootCD ( bản 8.0 ). Cho mình hỏi là hiện nay có bản hiren nào mới hơn hỗ trợ máy mình ko ? Nếu ko có thì có cách nào khắc phục ko ?