PDA

View Full Version : [Tư vấn] Giúp mình về phần mềm + cách thức quản lý phòng internet !!!

MrInc
15-06-2012, 11:28
Tình hình là vừa nhận quản lý 1 phòng net với 30 máy (cả máy chủ), trước đến nay chưa làm bao giờ nên không có kinh nghiệm nhiều trong việc này, bác nào có kinh nghiệm làm quản lý 1 phòng net như trên thì xin chỉ bảo cho mình vài vấn đề với:
+ Dùng phần mềm quản lý nào thì tốt, dễ sử dụng, thông dụng nhất bây giờ ?!
Máy chủ cấu hình như sau : i3-2100 3.10 GHz, 2 x RAM 2GB, 2 x HDD 500GB
+ Dùng phần mềm DeepFreeze nào thì ổn định, có nên cài thêm trình quét virus nào nữa không?!
+ Máy móc 1 tháng tháo ra vệ sinh 1 lần thì có nên tháo cả quạt chip ra không hay là cứ để đấy cho nó ổn định?!
Cấu hình máy đa số là: Mainboard ASROCK H61-HVGS, Intel® Core™ Pentium G840 2.8GHz, Ram 4GB, HDD 250GB, Nguồn Huntkey 400W (CP400),...
Tạm thời cho mình hỏi đến đấy đã vì cũng chưa biết nên hỏi thêm những gì, ai có kinh nghiệm "xương máu" gì thì xin giúp đỡ tận tình ạ, có lẽ ngày mai hay ngày kia là phải làm rồi, lạy trời...

skinny_m
16-06-2012, 00:21
phần mềm quản lý mà lại phải xài thêm phần mềm đóng băng thì coi bộ hơi rắc rối cụ ợ :|
đã vậy còn phải lo chống virus, trojan này nọ
cụ nên tìm cái nào tích hợp sẵn công cụ đóng băng ấy

MrInc
16-06-2012, 14:00
phần mềm quản lý mà lại phải xài thêm phần mềm đóng băng thì coi bộ hơi rắc rối cụ ợ :|
đã vậy còn phải lo chống virus, trojan này nọ
cụ nên tìm cái nào tích hợp sẵn công cụ đóng băng ấy

Phần mềm quản lý tích hợp cả đóng băng, chống virus, trojan nữa à :-s
Em còn non lắm, mới vào nghề, xin mấy bác chỉ giúp :-s

kingleon
16-06-2012, 15:36
Cái này em cũng hok rành lắm,nhưng mỗi lần ra net dota cùng mấy thằng bạn thì trước khi vào mấy thì nó có để phần mềm quản lý netcafe gì đó...bác xem phải nó hok.

ITG
16-06-2012, 19:41
Netcafe lỗi thời quá rồi bạn à. Phần mêm này nhiều lỗi, dễ hack báu vật và cheat giờ chơi. Gio tiệm nào cũng cái ISM hết rồi, mà cái này có cái hay là nó tự động cập nhật game luôn, hok cần nghỉ để cập nhật như hồi trước, chơi 1 hơi đã hơn nhiều :X

trannamcn
16-06-2012, 20:10
Thấy mấy quán net hiện nay toàn sài của Vinagame!

Ben
16-06-2012, 20:13
Netcafe lỗi thời quá rồi bạn à. Phần mêm này nhiều lỗi, dễ hack báu vật và cheat giờ chơi. Gio tiệm nào cũng cái ISM hết rồi, mà cái này có cái hay là nó tự động cập nhật game luôn, hok cần nghỉ để cập nhật như hồi trước, chơi 1 hơi đã hơn nhiều :X

Phần mêm đấy có khó cài hok bác? Chi phí khoảng nhiu?

xucxichheo111
16-06-2012, 20:15
Cái này em cũng hok rành lắm,nhưng mỗi lần ra net dota cùng mấy thằng bạn thì trước khi vào mấy thì nó có để phần mềm quản lý netcafe gì đó...bác xem phải nó hok.

Mấy chương trình như Netcafe, Easycafe, Cafe Mallina, Cafe Station hầu như không còn phổ biến nữa. Hiện nay người ta xài nhiều là 2 loại server là CSM với ISM. Hai loại này thì mình không rõ cái nào tối ưu hơn. Nhưng mà sure là có thể quản lý trên 20 máy cùng lúc đó. ^^

toilatoi71311
16-06-2012, 22:16
Theo em thì cứ CSM của vinagame mà sài. khá là hay mà bây giờ có thêm csm click nữa seed game khá là nhanh và ổn định rồi. Có cả đóng băng và xuyên băng cập nhật game luôn. *csm fan* ;;)

qd2bny
16-06-2012, 22:51
Theo em thì cứ CSM của vinagame mà sài. khá là hay mà bây giờ có thêm csm click nữa seed game khá là nhanh và ổn định rồi. Có cả đóng băng và xuyên băng cập nhật game luôn. *csm fan* ;;)

CSM có 1 nhược điểm là rất hay bị lỗi lắm bác , nhất là khi up phiên bản thì phiên bản cũ thường không được hỗ trợ nữa

qd2bny
16-06-2012, 22:52

Phần mềm này nhớ hình như ra mới ra đây , nên chắc tính năng sẽ tốt hơn cái cũ , còn giá thì không rõ vì không phải là chủ tiệm net nên chưa có cơ hội thử =))

MrInc
17-06-2012, 00:32
Mấy chương trình như Netcafe, Easycafe, Cafe Mallina, Cafe Station hầu như không còn phổ biến nữa. Hiện nay người ta xài nhiều là 2 loại server là CSM với ISM. Hai loại này thì mình không rõ cái nào tối ưu hơn. Nhưng mà sure là có thể quản lý trên 20 máy cùng lúc đó. ^^

Ừ mình cũng có đi thị sát vài tiệm net gần nhà thấy CSM phổ biến, ISM thì chưa thấy, tính năng ra sao vậy ?!

baotrihethong
17-06-2012, 07:15
Bạn dùng CSM của vinagame và cái chương trình update game của CMC,hiện nay hầu hết các phòng net đều sử dụng mô hình này,mình thấy là khá ổn .

kingleon
17-06-2012, 12:13
CSM có 1 nhược điểm là rất hay bị lỗi lắm bác , nhất là khi up phiên bản thì phiên bản cũ thường không được hỗ trợ nữa

Khi update lên nó hay bị thế này nè các bác:
khi nâng cấp lên phiên bản 5.0 vấn đề hội viên rất bất tiện ở chổ : trước đây thời gian hội viên đã dùng thì được ghi nhận bằng giờ ,còn bây giờ thì ghi nhận bằng số tiền .Rất bất tiện cho phòng máy,đây là vấn đề tế nhị ...Có một ví dụ : Hàng năm khi tổng kết lại một tài khoản của 1 hội viên là 2000 giờ đã qua sử dụng ,mọi người nhìn vào không có ấn tượng gì.Bây giờ tổng kết lại không thấy 2000 giờ mà chỉ thấy 6 triệu > Mọi người ai cũng thất kinh và bàn tán .Vì thấy số tiền nhiều :|

skinny_m
17-06-2012, 16:35
Khi update lên nó hay bị thế này nè các bác:
khi nâng cấp lên phiên bản 5.0 vấn đề hội viên rất bất tiện ở chổ : trước đây thời gian hội viên đã dùng thì được ghi nhận bằng giờ ,còn bây giờ thì ghi nhận bằng số tiền .Rất bất tiện cho phòng máy,đây là vấn đề tế nhị ...Có một ví dụ : Hàng năm khi tổng kết lại một tài khoản của 1 hội viên là 2000 giờ đã qua sử dụng ,mọi người nhìn vào không có ấn tượng gì.Bây giờ tổng kết lại không thấy 2000 giờ mà chỉ thấy 6 triệu > Mọi người ai cũng thất kinh và bàn tán .Vì thấy số tiền nhiều :|
mình thì lại thấy con số 2000 h nó mới thật kinh khủng đấy
chứ 6 củ thì không vấn đề gì lắm

xucxichheo111
17-06-2012, 18:05
Ừ mình cũng có đi thị sát vài tiệm net gần nhà thấy CSM phổ biến, ISM thì chưa thấy, tính năng ra sao vậy ?!

Theo lời ông anh họ tớ quản lý quán net thì nói chung là chuẩn. Nếu bác muốn đóng băng các máy con thì chỉ cần dùng mỗi ISM là okie rùi, không cần dùng thêm phần mềm hỗ trợ nào khác. Uhm... ông tui còn nói rõ thêm là ISM đặc biệt không lo tụi trẻ trâu gian lận tiền net. Netcafe, easy cafe.. thì hack 1 cái dễ như trở bàn tay đấy bác à T.T.

Bác biết đến chức năng gọi là Peer to peer chưa. Là khi bác muốn down game về máy chủ lần máy con ý. ISM cũng hỗ trợ nhanh lắm, bác down từ máy chủ, rùi nó truyền giúp bác xuống máy con không qua host. Nghe thì có vẻ hơi sặc mùi maketing cơ mà ông anh nói vậy thì nói lại thui. :D

backdoorthief
17-06-2012, 20:45
Tình hình là vừa nhận quản lý 1 phòng net với 30 máy (cả máy chủ), trước đến nay chưa làm bao giờ nên không có kinh nghiệm nhiều trong việc này, bác nào có kinh nghiệm làm quản lý 1 phòng net như trên thì xin chỉ bảo cho mình vài vấn đề với:
+ Dùng phần mềm DeepFreeze nào thì ổn định, có nên cài thêm trình quét virus nào nữa không?!
+ Máy móc 1 tháng tháo ra vệ sinh 1 lần thì có nên tháo cả quạt chip ra không hay là cứ để đấy cho nó ổn định?!
Cấu hình máy đa số là: Mainboard ASROCK H61-HVGS, Intel® Core™ Pentium G840 2.8GHz, Ram 4GB, HDD 250GB, Nguồn Huntkey 400W (CP400),...
Tạm thời cho mình hỏi đến đấy đã vì cũng chưa biết nên hỏi thêm những gì, ai có kinh nghiệm "xương máu" gì thì xin giúp đỡ tận tình ạ, có lẽ ngày mai hay ngày kia là phải làm rồi, lạy trời...

Dùng CSM của vinagame, DeepFreeze Enterprise, nếu 1 tháng vê sinh máy 1 lần thì không tháo quạt ra cũng đc :"> với 30 máy thì phải nói 1 tháng vệ sinh 1 lần là bạn rảnh lắm đấy :rofl:

MrInc
17-06-2012, 20:55
Dùng CSM của vinagame, DeepFreeze Enterprise, nếu 1 tháng vê sinh máy 1 lần thì không tháo quạt ra cũng đc :"> với 30 máy thì phải nói 1 tháng vệ sinh 1 lần là bạn rảnh lắm đấy :rofl:

DeepFreeze Enterprise cũ lắm rồi mà bác, em nghe các bác ở đây nói ctrình ISM tích hợp vào cả đóng băng, antivirus,... luôn. Nếu thế thì tiện lợi nhưng mà hiệu quả về các mặt khác như thế nào nhỉ ?!

ITG
17-06-2012, 22:30

Bác thích thì ra công ty ngta cài cho, có khuyến mãi này kia cang hay. Thường thì nó hay khuyến mãi 1 năm sử dụng :)

Ben
17-06-2012, 22:39
Tiệm máy lạnh thì cần gì 1 tháng vệ sinh 1 lần hả bác:)) Tháo ra tháo vô nhiều hok có tốt cho máy và mệt kinh hoàng :)

qd2bny
17-06-2012, 22:59
Hình như các chương trình trên đều không có hỗ trợ peer to peer nhỉ , nếu có p2p thì down game nhàn hơn :D

xucxichheo111
18-06-2012, 12:37
Hình như các chương trình trên đều không có hỗ trợ peer to peer nhỉ , nếu có p2p thì down game nhàn hơn :D

Bên ISM có mà bác :))

4AllOfUs
18-06-2012, 14:14
liên lạc với Mai Hoàng hoặc đội ngũ hỗ trợ của CSM sẽ được hướng dẫn rất cụ thể

skinny_m
18-06-2012, 15:31
Bên ISM có mà bác :))

đúng rồi, ISM có hỗ trợ P2P
mình nhớ không lầm là vậy

kingleon
18-06-2012, 15:59
đúng rồi, ISM có hỗ trợ P2P
mình nhớ không lầm là vậy

Chính xác là như thế...với P2P giúp tải game cực nhanh.
Ngoài ra ISM còn hổ trợ có ổ cứng disk và không ổ cứng diskless với tính năng đó sẽ tiết kiệm được một khoản chi phí đầu tư cũng kha khá :)

MrInc
18-06-2012, 16:02
Tiệm máy lạnh thì cần gì 1 tháng vệ sinh 1 lần hả bác:)) Tháo ra tháo vô nhiều hok có tốt cho máy và mệt kinh hoàng :)

Thế theo bác thì bao lâu thì vệ sinh máy, máy lạnh máy lạnh chứ vẫn bụi bác ạ. Người dùng ra ra vào vào suốt mà... Nhất là bàn phím, để lâu bụi bám không dám gõ luôn ấy chứ !

nhatyen
18-06-2012, 19:30
CMS xài khá được, nếu phòng máy không cần nhiều chức năng quá

ITG
18-06-2012, 20:36
CMS xài khá được, nếu phòng máy không cần nhiều chức năng quá
Đúng rồi bác, bữa này làm phòng máy thì máy con đâu cần có ổ cứng nữa, xài cái diskless của ISM là hok tốn nhiều vào khoản đầu tư ổ cứng cho máy con nữa rồi. Diskless-không ổ cứng thì game/phần mềm đặt ở các máy Server Linux, các máy con chỉ truy cập tới và chạy thẳng trên đó thôi à :))

skinny_m
18-06-2012, 23:00
Đúng rồi bác, bữa này làm phòng máy thì máy con đâu cần có ổ cứng nữa, xài cái diskless của ISM là hok tốn nhiều vào khoản đầu tư ổ cứng cho máy con nữa rồi. Diskless-không ổ cứng thì game/phần mềm đặt ở các máy Server Linux, các máy con chỉ truy cập tới và chạy thẳng trên đó thôi à :))
nếu nói vậy thì diskless lợi hơn hẳn disk rồi phải không?
hay nó có điểm gì hạn chế so với disk vậy các cụ @@

tuanhung236
18-06-2012, 23:32
Thế theo bác thì bao lâu thì vệ sinh máy, máy lạnh máy lạnh chứ vẫn bụi bác ạ. Người dùng ra ra vào vào suốt mà... Nhất là bàn phím, để lâu bụi bám không dám gõ luôn ấy chứ !

vệ sinh máy là tháo hết phụ kiện ra hết luôn thì 3-4 tháng là được rồi. Máy em xài cả năm ít vệ sinh vẫn xài tốt. Phòng máy có máy lạnh rồi thi chắc ko lo bụi bám nhiều đâu. Nhiệt độ máy cũng ổn nữa. Mà bác mở của hàng ở đâu thía có phục vụ đồ ăn nước uống gì hem, bao nhiêu tiền 1 giờ, bữa nào ghé ủng hộ chủ thớt 1 phát ;))

MrInc
18-06-2012, 23:44
vệ sinh máy là tháo hết phụ kiện ra hết luôn thì 3-4 tháng là được rồi. Máy em xài cả năm ít vệ sinh vẫn xài tốt. Phòng máy có máy lạnh rồi thi chắc ko lo bụi bám nhiều đâu. Nhiệt độ máy cũng ổn nữa. Mà bác mở của hàng ở đâu thía có phục vụ đồ ăn nước uống gì hem, bao nhiêu tiền 1 giờ, bữa nào ghé ủng hộ chủ thớt 1 phát ;))
À tiệm mình có phục vụ thêm mì gói, mì xào trứng, xào bò nữa chứ. Nguồn thu nhập phụ cũng không ít ỏi đâu, tính ra khá lời tiền đồ ăn với nước uống :) Tiền giờ là 5k / 1h máy lạnh hẳn hoi (cấm hút thuốc nhá).

backdoorthief
19-06-2012, 18:09

Phần mềm nào chả thế ?! Nguyên lý chung hiện nay thôi \m/

xucxichheo111
20-06-2012, 00:10
À tiệm mình có phục vụ thêm mì gói, mì xào trứng, xào bò nữa chứ. Nguồn thu nhập phụ cũng không ít ỏi đâu, tính ra khá lời tiền đồ ăn với nước uống :) Tiền giờ là 5k / 1h máy lạnh hẳn hoi (cấm hút thuốc nhá).

hihi, thấy cũng giống nhiều nơi ý nhỉ. Mà bác mở tiệm dzj có quan sát thị trường chưa. Có cạnh tranh với chúc bác nào hok :))). Kinh doanh net nói dễ mà ko dễ đâu nha bác ;))

skinny_m
20-06-2012, 01:27

haizz, hôm bữa chui đầu vào 1 quán net cũng 5k/h, gọi mì xào bò, xong tính tiền nó hét 35k/dĩa :((
ăn 1 lần thề không vào lại quán đó nữa, còn bác bán giá sao vậy ;))

kingleon
20-06-2012, 14:35
nếu nói vậy thì diskless lợi hơn hẳn disk rồi phải không?
hay nó có điểm gì hạn chế so với disk vậy các cụ @@

Cũng tùy vào điều kiện sử dụng thôi bác àh:
Disk-có ổ cứng là các máy con đều phải đầu tư ổ cứng (tốn chi phí / không phụ thuộc vào mạng, máy server) còn Diskless-không ổ cứng thì game/phần mềm đặt ở các máy Server Linux, các máy con chỉ truy cập tới và chạy thẳng trên đó (tiết kiệm chi phí / phụ thuộc vào mạng, máy server)...

MrInc
20-06-2012, 20:09
haizz, hôm bữa chui đầu vào 1 quán net cũng 5k/h, gọi mì xào bò, xong tính tiền nó hét 35k/dĩa :((
ăn 1 lần thề không vào lại quán đó nữa, còn bác bán giá sao vậy ;))

Quán mình mì xào bò 20k đúng giá thị trường bác ạ :) Mì trứng thì 15k, có thêm cải ngọt nữa. Bác vào quán net ăn mà không hỏi giá thì bị chém đúng rồi !
À mà không biết giờ mấy phần mềm hỗ trợ ổ cứng SSD chưa nhỉ ? Sang năm có điều kiện nâng cấp thử, nghe bảo tốt và nhanh hơn ổ HDD kiểu cũ.

backdoorthief
20-06-2012, 20:13
Quán mình mì xào bò 20k đúng giá thị trường bác ạ :) Mì trứng thì 15k, có thêm cải ngọt nữa. Bác vào quán net ăn mà không hỏi giá thì bị chém đúng rồi !
À mà không biết giờ mấy phần mềm hỗ trợ ổ cứng SSD chưa nhỉ ? Sang năm có điều kiện nâng cấp thử, nghe bảo tốt và nhanh hơn ổ HDD kiểu cũ.

À bên phần mềm quản lý ISM Pro hỗ trợ ổ cứng thể rắn SSD rồi đó bác, CSM hình như chưa.

kingleon
20-06-2012, 21:00
À bên phần mềm quản lý ISM Pro hỗ trợ ổ cứng thể rắn SSD rồi đó bác, CSM hình như chưa.

Đúng rồi bác CSM chưa có phần đó...ISM có thêm tính năng đánh giá nhu cầu của các gamer rất hay đó Bác(hiện tại thì chưa có phần mềm nào có tính năng này)

qd2bny
20-06-2012, 23:24

Nói rõ thêm cho ai không biết về cái vụ hỗ trợ ổ cứng thể rắn :Hỗ trợ ổ cứng thể rắn mới nhất SSD: Với thiết thông minh cho phép phần mềm tương thích với các ổ cứng thể rắn mới nhất SSD mà xu thế ngày nay được nhiều người sử dụng

skinny_m
20-06-2012, 23:30
Nói rõ thêm cho ai không biết về cái vụ hỗ trợ ổ cứng thể rắn :Hỗ trợ ổ cứng thể rắn mới nhất SSD: Với thiết thông minh cho phép phần mềm tương thích với các ổ cứng thể rắn mới nhất SSD mà xu thế ngày nay được nhiều người sử dụng

gì mà nghe lùng bùng lỗ tai @.@
nói chung lại là tương thích với SSD đúng không :))

kingleon
21-06-2012, 07:32

Em vẫn chưa hiểu cái câu:''với thiết thông minh cho phép....''thiết thông minh là gì bác???

xucxichheo111
21-06-2012, 11:49

Bác nì chắc search trên mạng rùi copy vô quá :)). Mà em chưa hiểu ổ cứng SSD khác gì với HHD. Nó " thông minh" hơn hở bác bro :D. WIn 7 là ổ cứng SSD hở, còn XP là HHD ??

qd2bny
21-06-2012, 12:24
Chắc các bác chưa biết về SSD , SSD là 1 loại mới và tất nhiên là đắt tiền hơn HDD , ở trên ý nói nếu 1 phần mềm nào đó được hỗ trợ SSD thì tức là máy đó xài SSD thì vẫn chạy phần mềm đó được , mà thường thì phần mềm chỉ hỗ trợ HDD thôi các bác hiểu chưa

MrInc
21-06-2012, 12:51

Ủa mà thông tin phần mềm quản lý ISM Pro ở đâu vậy bác ? Share cho em biết với.

ITG
21-06-2012, 13:16
Cái này mới, đang có khuyến mãi nữa thì phải, vô thử google đi bác :)

skinny_m
21-06-2012, 16:20
nghe ông anh làm tiệm net nói là ổng có thể đánh giá nhu cầu chơi game của người chơi nữa. hình như game nào được click nhiều nhất thì phần mềm sẽ nhận biết được luôn.

MrInc
21-06-2012, 17:35
nghe ông anh làm tiệm net nói là ổng có thể đánh giá nhu cầu chơi game của người chơi nữa. hình như game nào được click nhiều nhất thì phần mềm sẽ nhận biết được luôn.
Có cái thống kê này nữa à, mấy bận nghĩ làm sao có cái list game gợi ý gồm những game người dùng hay chơi để vào thuận tiện. Có thông kê click game thì tốt rồi...

qd2bny
21-06-2012, 18:56

Google phát là ra ngày mà bác :) , thời nay google thần chưởng là ok :))

kingleon
21-06-2012, 23:10
Google phát là ra ngày mà bác :) , thời nay google thần chưởng là ok :))

Cũng tùy thuộc vào từ khóa bạn tìm thôi...không phải cái gì cũng có đâu...bác thử gỏ ISM xem có ra gì hok:|

xucxichheo111
22-06-2012, 00:18
Có cái thống kê này nữa à, mấy bận nghĩ làm sao có cái list game gợi ý gồm những game người dùng hay chơi để vào thuận tiện. Có thông kê click game thì tốt rồi...

Dota, Crysis tiến tới luôn :))))

backdoorthief
22-06-2012, 09:49

Phần mềm ISM Pro có đó bác, bác vào đây tham khảo nhé http://khoidong.vn/phan-gioi-thieu-san-pham_id3395.html

xucxichheo111
22-06-2012, 11:32
Phần mềm ISM Pro có đó bác, bác vào đây tham khảo nhé

Ủa, được xài thử 1 tháng!!!! Dzj bác nào có nhu cầu thì đánh liều đi ;)). Chạy được trên win 7 luôn cơ đấy ;))

MrInc
22-06-2012, 17:46
À dạo này bọn trẻ cứ download mấy chương trình hack game này nọ toàn virus bực cả mình, nào là hack CF, hack AU, hackmap dota,... ôi đủ loại... May mà mình đề phòng cài đóng băng ổ cứng chứ không loạn cào cào rồi. Lại còn bảo mình cài sẵn để khỏi down nữa chứ... chả biết có nên cài sẵn cho không nữa ?!

kingleon
22-06-2012, 19:31
À dạo này bọn trẻ cứ download mấy chương trình hack game này nọ toàn virus bực cả mình, nào là hack CF, hack AU, hackmap dota,... ôi đủ loại... May mà mình đề phòng cài đóng băng ổ cứng chứ không loạn cào cào rồi. Lại còn bảo mình cài sẵn để khỏi down nữa chứ... chả biết có nên cài sẵn cho không nữa ?!

Máy cái hack game đó phần mềm quản lý đâu được bác...có cái cài sẳn thì đâu có được...log máy lại là mất à.

qd2bny
22-06-2012, 22:13
ISM hiện giờ cho xài thử 1 tháng và mức đóng phí phiên bản diskless là 3tr3 cho 1 năm , nếu mua 2 năm thì bạn được tặng 1 năm nữa , còn về down mấy cái tool hack cheat thì bác chủ thớt nên cấm luôn hết đi chứ lại còn down về sẵn cho tụi nó làm gì :))

skinny_m
22-06-2012, 23:06
đóng băng bằng deepfreeze hả cậu
hay là phần mềm có sẵn công cụ đóng băng luôn vậy??

backdoorthief
23-06-2012, 01:13

Theo em là bác cứ theo thị hiếu người dùng, vì "khách hàng là thượng đế" mà ! Bác tìm nguồn download hack/cheat tools không virus rồi cài đặt, giờ em thấy ra net mấy cái ứng dụng hack/cheat như thế cũng là một lợi thế giữ khách đó bác ! Nhất là mấy đứa choi choi thích thể hiện.

qd2bny
23-06-2012, 23:02
Theo em là bác cứ theo thị hiếu người dùng, vì "khách hàng là thượng đế" mà ! Bác tìm nguồn download hack/cheat tools không virus rồi cài đặt, giờ em thấy ra net mấy cái ứng dụng hack/cheat như thế cũng là một lợi thế giữ khách đó bác ! Nhất là mấy đứa choi choi thích thể hiện.
Mình thấy đa số hàng net thì chỉ cái hack map trong dota thôi , chứ mấy cái khác cũng ít , thôi thì cài cho nó cái hackmap cũng được :)

xucxichheo111
23-06-2012, 23:46
Chắc bác phải cài thêm phần mềm quản lý để tiện thông báo tình trạng của các máy client nữa. Dạng như Teamvier ý, có thể thấy được các máy client đang hoạt động như thế nào luôn. Máy nào có giấu hiệu hack là báo trên máy chủ, như vậy sẽ ổn hơn. ^^

ITG
24-06-2012, 00:02
Cái gì cũng được miễn là bác siêng ra coi tiệm :))

skinny_m
24-06-2012, 00:46
Cái gì cũng được miễn là bác siêng ra coi tiệm :))

không siêng thì cạp đất mà ăn à =))

MrInc
24-06-2012, 01:48
Chắc bác phải cài thêm phần mềm quản lý để tiện thông báo tình trạng của các máy client nữa. Dạng như Teamvier ý, có thể thấy được các máy client đang hoạt động như thế nào luôn. Máy nào có giấu hiệu hack là báo trên máy chủ, như vậy sẽ ổn hơn. ^^
Cái chức năng điều khiển từ xa mà bác nói hay đấy, ở nơi khác mà biết được tình trạng máy trong phòng net thì mình giao tiệm cho người khác rồi quản lý từ xa cũng dễ ! Phần mềm nào có nhỉ ?!

kingleon
24-06-2012, 09:19
Cái chức năng điều khiển từ xa mà bác nói hay đấy, ở nơi khác mà biết được tình trạng máy trong phòng net thì mình giao tiệm cho người khác rồi quản lý từ xa cũng dễ ! Phần mềm nào có nhỉ ?!

Bác đừng nghe bác xucxichheo chém ^_^...Mấy cái đó chỉ dùng cho CIA thui :).
Một khi đã hack thì làm sao biết được...

qd2bny
24-06-2012, 21:46

Nếu muốn quản lí từ xa thì bạn xài teamviewer ấy , nhưng mà tự mình tạt qua kiểm tra vẫn hơn , làm ăn thì phải siêng 1 tí ^^

skinny_m
24-06-2012, 23:28
Nếu muốn quản lí từ xa thì bạn xài teamviewer ấy , nhưng mà tự mình tạt qua kiểm tra vẫn hơn , làm ăn thì phải siêng 1 tí ^^

ủa đó giờ cứ tưởng teamviewer là 1 máy dòm 1 máy thôi chứ
đâu ngờ nó quản lý từ xa được nhiều máy nữa :|

MrInc
24-06-2012, 23:51
Teamviewer là một phần mềm nhỏ hỗ trợ các tính năng điều khiển máy tính thông thường thôi bác ạ... ý em là phần mềm quản trị hệ thống cấp cao và gửi báo cáo từ xa về người quản lý ấy !

tuanhung236
24-06-2012, 23:53
Nói chung, cái nào thấy tiện thì các bác cứ ứng dụng cho chắc ăn, vừa phối hợp tính trên máy vừa take note Tên máy- Giờ vào lại càng hay . Cẩn thận vẫn là trên hết mờ. Đứa nào gian thì cứ ném take note giờ vào vào mặt nó mà chửi. Sau đố ai dám lặp lại :)))

Mà giờ em thắc mắc là em muốn chặn một số ứng dụng với trang web không cho người dùng vào thì phải như thế nào ạh, như mấy trang web *** chẳng hạn thì set up như thế nào ạh :(

kingleon
25-06-2012, 10:54

Quản lý net mà dùng teamview :)) Bác có bị gì không đấy...=))...hok có cái phần mềm quản lý net từ xa đâu các bác ạ...chỉ có mạng lan thui.

skinny_m
25-06-2012, 22:38
có 1 cái đó h các cụ quên nhắc tới là tiết kiệm chi phí điện. về khoản này thì thằng ISM khá ngon vì tích hợp modul tiết kiệm điện của Intel và NVIDIA đấy :D

kingleon
25-06-2012, 22:54
có 1 cái đó h các cụ quên nhắc tới là tiết kiệm chi phí điện. về khoản này thì thằng ISM khá ngon vì tích hợp modul tiết kiệm điện của Intel và NVIDIA đấy :D

Modul tiết kiệm điện của Intel và NVIDIA là cái gì thế cụ...em nghe ko hiểu cho lắm ???

xucxichheo111
25-06-2012, 23:44
Modul tiết kiệm điện của Intel và NVIDIA là cái gì thế cụ...em nghe ko hiểu cho lắm ???

Nghĩa là phần mềm sẽ sử dụng 2 modul tiết kiệm điện năng của INTEL và NVIDIA được tích hợp cho phép khai thác hiệu quả nguồn điện sử dụng cho từng ứng dụng cụ thể, như vậy ứng dụng nào nặng như game đồ hoa ( Dota, Portal...) hay các game online nhẹ hơn thì chương trình sẽ tự điều chỉnh để máy bác ko tiêu hao năng lượng quá sức giúp bảo vệ máy đó mờ.Nói chung cái nì ko có thì máy mau giảm tuổi thọ lắm T.T

ITG
25-06-2012, 23:59
Nghĩa là phần mềm sẽ sử dụng 2 modul tiết kiệm điện năng của INTEL và NVIDIA được tích hợp cho phép khai thác hiệu quả nguồn điện sử dụng cho từng ứng dụng cụ thể, như vậy ứng dụng nào nặng như game đồ hoa ( Dota, Portal...) hay các game online nhẹ hơn thì chương trình sẽ tự điều chỉnh để máy bác ko tiêu hao năng lượng quá sức giúp bảo vệ máy đó mờ.Nói chung cái nì ko có thì máy mau giảm tuổi thọ lắm T.T
À, cái này giống như hệ thống biến áp, tự gia giảm cường độ dòng điện khi cần thiết phải không bác? Hơi bị thông minh đấy nhỉ :))

MrInc
26-06-2012, 00:33

Tính năng này hấp dẫn vậy, chứ chạy máy tiệm net lúc nào cũng mở suốt dễ hư lắm :-s

tuanhung236
26-06-2012, 20:56
Tính năng này hấp dẫn vậy, chứ chạy máy tiệm net lúc nào cũng mở suốt dễ hư lắm :-s

Muốn tăng tuổi thọ của máy thì nên đặt máy trong phòng máy lạnh nữa, để phơi ngoài gió trời thì dù phần mềm có tiết kiệm cỡ nào cũng khó lâu à :)). Em chỉ thích máy chủ có thể điều khiển được các máy trạm, biết được máy trạm đang làm chi mà ko cần đến tận nơi kìa. Nếu ku em ISM có thể làm được cái này thì mới đỉnh ;))

qd2bny
26-06-2012, 23:16

Nếu tiệm net máy lạnh thì không sao bác à :)

skinny_m
26-06-2012, 23:25

không xài teamviewer được đâu, mình tìm hiểu rồi
với lại cũng chả cần xài làm gì, vì thằng ISM nó có cho phép điều khiển máy trạm từ xa mà không cần phải sử dụng thêm phần mềm điều khiển nào khác
tha hồ thao tác với máy thông qua máy chủ mà không cần đến tận nơi \m/

MrInc
27-06-2012, 01:19

Máy lạnh thì máy lạnh chứ con chip thường rất là nóng. Nếu cứ mở thường xuyên thì dễ dẫn tới tình trạng nóng quá mà hỏng chip...

nino
27-06-2012, 08:48
Máy lạnh thì máy lạnh chứ con chip thường rất là nóng. Nếu cứ mở thường xuyên thì dễ dẫn tới tình trạng nóng quá mà hỏng chip...

vậy máy tính ở những chỗ không máy lạnh chắc mở cả ngày là tèo ngay phải không bạn

kingleon
27-06-2012, 17:48

Thường giờ tiệm net nào ko có máy lạnh...em đi net phải lựa máy lạnh mới vào...mát mẻ chơi game mới thú...

xucxichheo111
27-06-2012, 18:02
Thường giờ tiệm net nào ko có máy lạnh...em đi net phải lựa máy lạnh mới vào...mát mẻ chơi game mới thú...

Đồng ý với bác, chịu khó trả phí cao hơn 1 tí mà thoải mái cực luôn, chơi game ít có đã. Các bác hay chơi game gì, bữa nào hẹn nhau đi cứu thế giới đê!:)))

ITG
27-06-2012, 21:05
Nói chung ISM có nhiều cái mới, có cái hệ thống Game Menu nữa giúp quản lý các games được hiệu quả hơn khi số lượng các games ngày càng nhiều, giúp các game thủ truy cập các game nhanh hơn không phải mất công tìm kiếm. Chứ nhìn vô cái màn hình 1 đống cũng thấy mệt, tìm đuối :|

qd2bny
27-06-2012, 21:36
Hệ thống game menu nó ra sao nhỉ đó giờ chưa thấy các phần mềm khác có :-?

kingleon
27-06-2012, 23:05
Nói chung ISM có nhiều cái mới, có cái hệ thống Game Menu nữa giúp quản lý các games được hiệu quả hơn khi số lượng các games ngày càng nhiều, giúp các game thủ truy cập các game nhanh hơn không phải mất công tìm kiếm. Chứ nhìn vô cái màn hình 1 đống cũng thấy mệt, tìm đuối :|

Nhờ cái Recommended mà các game thủ sẽ dễ dàng và thỏa mái hơn trong việc tìm game trên menu đó bác

skinny_m
27-06-2012, 23:33
Nhờ cái Recommended mà các game thủ sẽ dễ dàng và thỏa mái hơn trong việc tìm game trên menu đó bác

nói chung là chúng nó dễ tìm hơn và do đó đỡ tốn TG hơn là có lợi cho chúng và cũng có lợi cho ta

backdoorthief
28-06-2012, 01:00
À ISM còn có cái giao diện Windows dễ sử dụng nữa, khách dễ làm quen và thao tác. Khá ngon !

ITG
28-06-2012, 13:34
Chức năng thì nhiều mà không biết cài đặt có khó hok mấy bác :) Lại nữa hết 1 tháng đầu thì tiền phí hàng tháng tính ntn nhỉ ?

kingleon
28-06-2012, 16:41
Chức năng thì nhiều mà không biết cài đặt có khó hok mấy bác :) Lại nữa hết 1 tháng đầu thì tiền phí hàng tháng tính ntn nhỉ ?

Nếu bác có nhu cầu thì cứ liên hệ bên nhà cung cấp họ báo giá cho bác...

xucxichheo111
28-06-2012, 21:39
À ISM còn có cái giao diện Windows dễ sử dụng nữa, khách dễ làm quen và thao tác. Khá ngon !

Giờ làm gì có phần mềm nào chạy trên Win 7 đâu bác nhỉ ;))

qd2bny
28-06-2012, 23:20
Giờ làm gì có phần mềm nào chạy trên Win 7 đâu bác nhỉ ;))

Thông báo với bác là ISM vẫn chạy được trên win 7 phà phà nhé :)

skinny_m
28-06-2012, 23:39
Thông báo với bác là ISM vẫn chạy được trên win 7 phà phà nhé :)

còn win 8 consumer preview thì sao nhỉ =))

MrInc
29-06-2012, 01:17
còn win 8 consumer preview thì sao nhỉ =))

Có chủ tiệm net nào khùng đi up hết dàn lên windows 8 đâu nhỉ ?!

tinlt
29-06-2012, 08:49

sài thì cứ táng của vinagame ấy (tên gì quên mất rồi) tới ngày thì bác cứ ngồi máy chủ up game cho máy con thôi. còn máy chủ thì không cần đóng băng đâu, lỡ bác restart lại phát mất hết dữ liệu tiền trong ngày thì sao. Máy con thì táng deep freeze free vào.
Máy thì 6 tháng vệ sinh 1 lần chứ làm gì mà 1 tháng vệ sinh 1 lần.

Machine365
29-06-2012, 08:50
Bác ra hàng net mà hỏi là chắc chắn nhất. vì ngta dùng nh` r :D

ITG
29-06-2012, 21:54
sài thì cứ táng của vinagame ấy (tên gì quên mất rồi) tới ngày thì bác cứ ngồi máy chủ up game cho máy con thôi. còn máy chủ thì không cần đóng băng đâu, lỡ bác restart lại phát mất hết dữ liệu tiền trong ngày thì sao. Máy con thì táng deep freeze free vào.
Máy thì 6 tháng vệ sinh 1 lần chứ làm gì mà 1 tháng vệ sinh 1 lần.

Vệ sinh thế là còn nhiều đấy bác, tiệm quen tớ hay chiến chắc năm hết tết đến mới lau chùi 1 lần, nhìn phát nản :(

ITG
29-06-2012, 23:23
Có chủ tiệm net nào khùng đi up hết dàn lên windows 8 đâu nhỉ ?!
Nâng cấp gì ác dữ, nâng cấp phần mềm quản lý là đã thấy hay lắm rồi :))

qd2bny
30-06-2012, 11:33
Đó giờ mới nghe có 1 tiệm net xài win8 , hix bác chịu chơi phết

skinny_m
30-06-2012, 22:02
Đó giờ mới nghe có 1 tiệm net xài win8 , hix bác chịu chơi phết

thì hỏi chơi cho biết thôi chứ quán net nào khùng cài win8 =))

xucxichheo111
01-07-2012, 20:54
thì hỏi chơi cho biết thôi chứ quán net nào khùng cài win8 =))

Win 7 được rồi, ham hố chi win 8 cho nặng máy hở trùi :))

ITG
02-07-2012, 12:21

Cài Win 7 là okie lắm rồi, có nhiều cửa hàng giờ mới đang XP. Cái ISM này tích hợp cũng khá nhanh với Win 7, còn Win 8 thì chưa biết thế nào :)

kingleon
03-07-2012, 21:19

Win 8 còn nhiều cái bất cập lắm bác...cứ xài win 7 1 thời gian đi đã...rồi hãy chuyển sang w8

huynhphuocnho
04-07-2012, 08:47
Tui đang cần một phần mềm quản lý bán hàng, các bạn tư vấn minh nên sử dụng phần mềm nào không?
mình có biết một công ty phần mềm hoàn hảo trên mạng, không biết mình sử dụng phần mềm công ty này được không? các bạn góp ý cho mình nha!
cám ơn!!!........................

qd2bny
04-07-2012, 20:36
Win 8 còn nhiều cái bất cập lắm bác...cứ xài win 7 1 thời gian đi đã...rồi hãy chuyển sang w8

Win7 là đã sang rồi chứ xài win 8 chi bác , win 7 đã thấy ít tiệm net nào xài rồi toàn xp :))

kraken
05-07-2012, 12:23
Tui đang cần một phần mềm quản lý bán hàng, các bạn tư vấn minh nên sử dụng phần mềm nào không?
mình có biết một công ty phần mềm hoàn hảo trên mạng, không biết mình sử dụng phần mềm công ty này được không? các bạn góp ý cho mình nha!
cám ơn!!!........................

Tư vấn thì đầy ra đấy, CSM, ISM,... còn phần mềm bác nói thì không nói tên ai mà lần cho được ~.~