PDA

View Full Version : Hỏi về cách chặn download/cài đặt tại internet công cộng

buicongthe
27-03-2007, 08:52
Máy của em chạy internet công cộng! vậy hỏi mấy sư huynh có cách nào giúp em không cho khách hàng download chương trình và cài đặt chương trình vào máy của mình không? cho dù máy em có cài deepfreeze, nhưng chẳng lẽ mỗi lần khách nghĩ phải restar máy lại nha, nên em viết cái này lên đây mong các anh giúp em giải quyết hộ vụ này

khoabeo108
27-03-2007, 21:01
Máy của em chạy internet công cộng! vậy hỏi mấy sư huynh có cách nào giúp em không cho khách hàng download chương trình và cài đặt chương trình vào máy của mình không? cho dù máy em có cài deepfreeze, nhưng chẳng lẽ mỗi lần khách nghĩ phải restar máy lại nha, nên em viết cái này lên đây mong các anh giúp em giải quyết hộ vụ này
Cấm download thì hơi khó (vừa khó làm, vừa mất khách). Còn việc cấm cài đặt, thì có thể sử dụng file hệ thống NTFS để giới hạn tài khoản phụ.
Cách làm cụ thể, bạn có thể search trong diễn đàn, có rất nhiều bài viết cụ thể rồi!

buicongthe
28-03-2007, 13:51
nhưng bảng win mình đang chạy trên FAT32

tran_phong
28-03-2007, 15:02
theo kinh nghiệm của mình thì đừng nên hạng chế quá, ban cài deep là ổn rồi, khách vào chat không cho tải nhạc về nghe người ta bỏ tiệm đó.

buicongthe
28-03-2007, 16:49
theo kinh nghiệm của mình thì đừng nên hạng chế quá, ban cài deep là ổn rồi, khách vào chat không cho tải nhạc về nghe người ta bỏ tiệm đó.

không phải là không cho tải nhạc, nhưng không cho tải ở đây là các tập tin exe và các tập tin cài đặt, để không cho cài đăt thêm chương trình vào máy bạn à, như các chương trình ẩn nick và keylog chẳng hạn. Giúp mình với!! ở nơi mình mấy người thường ẩn nick lắm như võ lâm, phong thần chẳng hạn. chẳng lẽ khi khách ra phải restar lại máy thật phiền phức

quangtrong
28-03-2007, 18:58
Éc éc,cái này mình thấy dùng def với lại goback cũng ổn lăm roài.Còn cấm nhìu quá chắc người ta đến chỗ ko cấm thui.

buicongthe
29-03-2007, 09:25
nhưng mấy huynh có cách nào không chỉ em với!! nói chung là em không muốn khách hàng cài thê chương trình vào máy thế thôi mấy huynh à

duy007vn
29-03-2007, 10:34
Nếu thế thì bạn tạo 1 account local trên máy đó (thuộc nhóm users) --> khi đó logon vào bằng acc này thì sẽ ko có quyền download hay cài đặt phần mềm nào cả :D

tran_phong
29-03-2007, 10:52
Nếu thế thì bạn tạo 1 account local trên máy đó (thuộc nhóm users) --> khi đó logon vào bằng acc này thì sẽ ko có quyền download hay cài đặt phần mềm nào cả :D

chính xác như duy nói, cấm nhiều cho đã tới lúc update game cực phiền, chưa kể lúc mở cấm khách hàng tinh ý thấy lần sau họ làm như vậy là tiêu

duy007vn
29-03-2007, 11:05
Nói chung là vì bro đó hỏi nên mới help. Chứ thật ra tiệm NET mà làm thế thì sớm muộn gì cũng vắng khách :(.
Mỗi lần mình ra tiệm NET thì phải cài IDM, FF và quan trọng nhất là kill cái DWK :(

Teehee
29-03-2007, 11:30
ông này được voi đòi 2 bà trưng. đã có df rồi mà còn lười reset máy thật là bó tay. Mà ông cứ để yên đó đi, đến tối lại tắt, cài riết nó cũng chán thôi!

soibaccuc
29-03-2007, 13:42
Tiệm net này đóng cửa được rồi! Vậy thì mở tiệm nét chi ba.

tran_phong
29-03-2007, 16:54
Nói chung là vì bro đó hỏi nên mới help. Chứ thật ra tiệm NET mà làm thế thì sớm muộn gì cũng vắng khách :(.
Mỗi lần mình ra tiệm NET thì phải cài IDM, FF và quan trọng nhất là kill cái DWK :(

ông này kill cái DWK chi vậy :D âm mưu là cho người ta đóng cửa hả

hcvtpt
29-03-2007, 18:03
chỉ có đóng cửa vào, thế là chẳng ai download được nữa..

mitavn
29-03-2007, 18:34
Giờ ai xài DWK cho nặng máy, CSM của VNG đã có sẵn bộ lọc rồi. Nhẹ máy lạic ó thể quản lý ở máy chủ thoải mái
http://csm.vinagame.com.vn

tran_phong
30-03-2007, 10:33
Giờ ai xài DWK cho nặng máy, CSM của VNG đã có sẵn bộ lọc rồi. Nhẹ máy lạic ó thể quản lý ở máy chủ thoải mái
http://csm.vinagame.com.vn

oh bác mitavn vẫn còn làm net hả :D. CMS xài ok đấy nhưng nó cứ update hoài chán, lâu lâu cũng bị khìn khìn. Nhưng nói chung về hỗ trợ kỹ thuật là good.

duy007vn
30-03-2007, 12:17
Hehe, em chưa biết cái CMS này là cái gì. Các bác giải thích hộ em cái :D

X_men_6_6
16-04-2007, 17:19
nha tui cung mo net,nhung nhu ong cam download nhu vay thi ko on lam dau,co df la ok roi`,cai them cai chong *** nua la ok men :D