PDA

View Full Version : Tất cả Blogspot bị lỗi không vào được !?!

tommysmith
10-06-2012, 09:10
Hi, mình đang xài domain của Enom cho forwarding đến blogspot, mà từ tháng 4,5 đến nay thấy có vài người hay kêu ko vào được site mình, mình tưởng do máy họ vì máy mình vẫn ok, nhưng mấy bữa nay mình cũng ko vào được luôn, cấu hình trên Blog hay Enom vẫn giữ y nguyên cả năm ko hề thay đổi gì, mà 2 site mình forwarding domain enom đến blogspot cũng ngắc ngứ mấy bữa nay chập chờn, mình vào những blogspot khác cũng thấy die luôn !?! Ko biết bị lỗi gì nữa.

Loc_rabbirt
10-06-2012, 10:44
chắc API blogspot của GG lại cập nhật cũng nên ... hèn chi mấy đứa em kêu ko vào đc ~~!!, tưởng nó bị gì chứ, chuyển qua WP cho khỏe :tongue:. pro hơn thì drupal :drool:

chiase.net
10-06-2012, 10:46
Sao mạng bên mình vẫn vào được nhỉ. (http://omgdiscount.com)
Hay tại mình đang dùng DNS của google
8.8.8.8
8.8.4.4

Loc_rabbirt
10-06-2012, 12:08
có thể đó bạn mình dùng DNS của google vào tất cả blogspot bình thường, có thể nhà mạng lại chặn blogspot.

hoangan.jack
10-06-2012, 12:40
Bạn qua xem chủ đề này: http://www.ddth.com/showthread.php/1165251-Gi%E1%BA%A3i-ph%C3%A1p-VNPT-ch%E1%BA%B7n-blogger-ng%C3%A0y-09-06-2012

dasklney
10-06-2012, 14:54
có thể đó bạn mình dùng DNS của google vào tất cả blogspot bình thường, có thể nhà mạng lại chặn blogspot.

Chính xác là chặn, không chỉ blogspot mà một vài IP của Google cũng bị :(

Kiếm Tiền
10-06-2012, 16:16
Của mình vào bt mà,demo: www.nguyenvancao.com

tommysmith
10-06-2012, 20:06
Thanks ae, mình chỉnh lại Record A theo IP blogspot vào đc rồi, vãi mấy nhà mạng này, ko biết lại chặn hay nghe đồn topic kia đổi IP6 nên bị locked, mà locked thì chặn hết site rồi chứ làm gì nhăm nhe có mình blogspot vãi thật.

P/S : chán cái vụ ko cho post link này thật, post vài link vd blogspot bị chặn mà cứ sửa lại . thành dot rồi hoài ko đc, mà bực bỏ lun ko post nữa cũng vẫn ghi cứ Auto-saved hay sau í mà post hoài ko cho post, làm sáng đến tối mới post đc.

nhokdragon94
10-06-2012, 22:30
Thanks ae, mình chỉnh lại Record A theo IP blogspot vào đc rồi, vãi mấy nhà mạng này, ko biết lại chặn hay nghe đồn topic kia đổi IP6 nên bị locked, mà locked thì chặn hết site rồi chứ làm gì nhăm nhe có mình blogspot vãi thật.

P/S : chán cái vụ ko cho post link này thật, post vài link vd blogspot bị chặn mà cứ sửa lại . thành dot rồi hoài ko đc, mà bực bỏ lun ko post nữa cũng vẫn ghi cứ Auto-saved hay sau í mà post hoài ko cho post, làm sáng đến tối mới post đc.

Dấu chấm rồi cách ra là được bạn :). Mới ở quán về, tất cả những site .blogspot.com đều không vào được :D. Lâu nay ở nhà dùng Dcom nên chả biết những gì đang xảy ra hết :D

thaidesign
11-06-2012, 12:37
Cả Google Apps (mail.domain.com) -> bị chặn luôn do dùng ghs.google.com.

baotrihethong
11-06-2012, 12:40
của mình chả sao,mọi blog vẫn vào bình thường.Bạn xem lại mạng của bạn xem thế nào