PDA

View Full Version : [Xin ý kiến của các cao nhân] Sử dụng mạng nào khi cần làm việc trên các server ở nước ngoài

timewizard
08-06-2012, 14:31
Bác nào tư vấn giúp em nên dùng mạng nào để làm việc với server ở nước ngoài với ah

Hiện tại em đang dùng ADSL của FPT nhưng mà tình hình là truy cập khá là chậm chạp. Em muốn đổi sang dùng mạng nào đấy nhanh hơn để tiện cho công việc

Em tham khảo thì hiện có mấy mạng cáp quang cho cá nhân lận , như kiểu cáp quang của Viettel ECO, hay CMC j` đấy . ADSL mà truy cập ra nc ngoài thì lại thấy nhiều ng đánh giá tốt VNPT

Nay lập thớt để xin ý kiến các cao nhân với

dinhbas
08-06-2012, 14:45
theo mình biết thì FPT ko thích hợp cho các mạng ở nước ngoài, quá chậm là khác
Còn VNPT thì tùy gói cước nếu rẽ thì rướt mạng liên tục còn cáp quang thì khỏi nói trên cả tuyệt với
Đối với VT thì sài khá ổn định, cái này thì sài bình dân thôi.

Hy vọng sẽ ko có người nào lập topic tương tự như thế này nữa để hỏi vì mình thấy quá nhiều người đã hỏi vấn đề này quá rồi. À mà quên dùng mạng cáp quang thì rất dễ bị hack do nó chỉ dùng 1 IP cố định.

timewizard
08-06-2012, 15:50
Em định lắp gói nào dưới 400k thôi thì nên xài cái nào ạ?

mjst4k3
08-06-2012, 22:52
Bác đang xài FPT gói nào? Dùng gói Mega Net đi, 400k/tháng.

TwanJung
09-06-2012, 08:33
Mình thấy VNPT dùng cho kết nối Quốc tế là ngon nhất, sau đó đến Viettel; FPT trong nước thì rất được chứ ra ngoài thì cực kì tồi tệ.
Hiện tại mình đang dùng gói 275k/1 tháng của VNPT, thường xuyên kết nối tới 1 srv bên Mĩ, thấy khá nuột (trừ những hôm đài báo "cáp biển Đông lại bị cắt")