PDA

View Full Version : G+1 bị mất sạch, tại sao vậy?

Gà sap chet
08-06-2012, 10:01
Mình có một website đi trao đổi G+1 thông qua 2 site khác là youlikehit và addmefast. Đã có thời điểm site của mình lên tới mấy trăm G+. Không hiểu sao thời gian gân đây G+ bị giảm và rồi về 0. Hiện tại thì không thể +1 được nữa mặc gù nút G+ vẫn còn. Có bạn nào gặp phải trường hợp như mình không? Cho xin cao kiến để khắc phục!Tks!

ThuyCuong
08-06-2012, 10:04
Mình có một website đi trao đổi G+1 thông qua 2 site khác là youlikehit và addmefast. Đã có thời điểm site của mình lên tới mấy trăm G+. Không hiểu sao thời gian gân đây G+ bị giảm và rồi về 0. Hiện tại thì không thể +1 được nữa mặc gù nút G+ vẫn còn. Có bạn nào gặp phải trường hợp như mình không? Cho xin cao kiến để khắc phục!Tks!
hì bạn ko biết là bạn +1 rồi nhưng bạn vẫn có thể xóa được à :D, không nên dùng các site đó chỉ lúc đầu sau rồi họ bỏ site bạn tụt hết.

Gà sap chet
08-06-2012, 10:26
Điều mình lo ngại hơn là hình như G+ của mình có thể bị block rồi. Hiện tại không thể +1 được nữa ( +1 xong thì nó vẫn báo thành công, refresh thì lại về 0) :(((((((

nholoiemnoi
08-06-2012, 10:31
thế thì gay nhỉ, mình cũng chưa gặp wa, may mà mình ko dùng mấy trang đó :D

viethaiabc
08-06-2012, 10:47
cái này có lẽ bạn nên làm lại nut G+, lỗi có thể ở đó!

taieuro
31-12-2015, 08:51
Mình cũng rơi vào tình huống tương tự như bạn đây.
Web mình là vietsonic. Chỉ một đêm, từ tối 29/12/15 đến sáng 30/12/15, từ 3800+ chỉ còn 600+.
Mất hơn 3200+.
Thật sự cũng không biết tại sao luôn!
Ai biết lý do, xin chỉ cách khắc phục giúp với!
Thanks!

vnnplus
31-12-2015, 09:26
Đúng là google đã soi bác đi spam nhiều quá đây mà

kevin51
31-12-2015, 11:32
Đúng là google đã soi bác đi spam nhiều quá đây mà

Nếu mà spam thì gg sẽ thông báo và khóa G+ của bạn ấy chứ làm j có chuyện cho tụt dần , tụt dần. Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ cả

quangluongbds
31-12-2015, 15:27
Vậy là Google đang dòm ngó các bác rồi. Nên cẩn thận.

Nếu mà spam thì gg sẽ thông báo và khóa G+ của bạn ấy chứ làm j có chuyện cho tụt dần , tụt dần. Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ cả

Mình nghĩ Google thật sự vẫn muốn có một số lượng người dùng nhất định trong dịch vụ Google+ của mình. Nếu mà khóa ngay lập tức những account liên quan đến việc spam +1 thì có lẽ spam gần hết những ai đang sử dụng Google+ rồi còn gì. Nói trắng ra là chẳng có ai sử dụng Google+ như Facebook cả. Tất cả đều đa phần có mục đích làm SEO hay linh tinh gì đó mà không phải là trang xã hội chính của họ.

nhoccoi204
31-12-2015, 16:01
SAo các bác không tự tạo g+ và chịu khó kết nối với người khác rồi hãy đăng link lên, như vậy số lượt +1 mới ít bị tụt và đảm bảo nữa. Chịu khó phát triển 1 tí là ngon mà. Mình có page G+ hơn 30k theo dõi, nick G+ hơn 20k. cứ thế đăng lên lượt +1 vài trăm là bình thường, mà chả phải lo gì . Các bác toàn đi spam, rồi mua lượt +1 của mấy trang linh tinh thì chả bị thế

iamfeelinglucky
31-12-2015, 21:11
tụt dần là do rút lại + cho google + của bạn.
còn nếu do spam url thì đã khóa luôn acc & toàn bộ + cùng 1 lúc rồi.