PDA

View Full Version : Không cho bkav khởi động cùng win ???

lanchuoi
03-06-2012, 18:55
Mình đã bỏ bkav trong start up + dùng các chương trình quản lý startup nhưng không thể loại được bkav ( rất khó chịu, chậm thêm vài phút ), chuyển qua dùng Avira hay nhưng Avira luôn khoái cản trở các file c-r-a-c-k nên vẫn phải tìm cách khắc phục bkav khởi động cùng win. Mình đã thử gọi cho chăm sóc khách hàng BKAV và được trả lời là không bỏ được vì '' để vậy là để an toàn cho máy '' .;))-:D- Các bạn giúp mình với !

kiettt
03-06-2012, 20:33
1. Nhắc nhở bạn dùng từ ngữ cho đàng hoàng, để co chữ lớn không có lý do chính đáng được hiểu là bạn đang lớn tiếng đấy.

2. BKAV đã trả lời chính thức với bạn là không có cách gì gỡ nó ra khỏi phần start up thì bạn cài lại windows quách cho xong, khỏi mất công sửa tới sửa lui, lơ mơ làm lộn, máy hết chạy luôn.

lanchuoi
03-06-2012, 22:22
1. Nhắc nhở bạn dùng từ ngữ cho đàng hoàng, để co chữ lớn không có lý do chính đáng được hiểu là bạn đang lớn tiếng đấy.

2. BKAV đã trả lời chính thức với bạn là không có cách gì gỡ nó ra khỏi phần start up thì bạn cài lại windows quách cho xong, khỏi mất công sửa tới sửa lui, lơ mơ làm lộn, máy hết chạy luôn.
Nói như phần [ 2 ] thì gỡ BKAV đi nhanh hơn.

kenny_chicken 2
04-06-2012, 13:38
Lần đầu tiên mới thấy cái phần mềm diệt virus "không thể gỡ được" =)) Thảo nào cứ chém BKAV chiếm 80% thị phần VN vì đã vào thì khỏi ra nhá =))

nino
04-06-2012, 14:22
chuyện này cũng bình thường mà, KIS cũng hay bị như vậy, phải dùng một soft của hãng remove mới hết.

kiettt
04-06-2012, 15:00
chuyện này cũng bình thường mà, KIS cũng hay bị như vậy, phải dùng một soft của hãng remove mới hết.

Vấn đề là KIS cung cấp tool để tháo, còn BKAV thì nó bảo là không gỡ được mà !

Dê Lỳ
04-06-2012, 15:18
BKAV nếu anh gỡ xong nó vẫn còn lưu lại file BKAV.sys trong system32 mà file quỷ này là nguồn gốc của mọi rắc rối. Phải vô trỏng xóa thủ công nếu không muốn thỏng cu :)

c_c
08-06-2012, 11:44
Vấn đề là KIS cung cấp tool để tháo, còn BKAV thì nó bảo là không gỡ được mà !
Mình thích cách trả lời của bác MOD này! Ngắn gọn, xúc tích...

lipton
13-06-2012, 15:00
Start >> Run gõ dòng lệnh : msconfig
trong thẻ Startup
kích bỏ chọ BKAV đi là được

vnnplus
13-06-2012, 16:25
Cái này đơn giản mà bác