PDA

View Full Version : Gấp ... Gấp... Ổ cứng HDD 500GB của em tự dưng bị đơ

digiframe
30-05-2012, 16:02
Tình hình là ổ cứng 500GB SEAGATE của em sau 4 năm chạy ngon lành hôm nay lại dở chứng ko chạy được nữa hic. Đèn đỏ dọc dữ liệu phát sáng mà máy ko nhận dạng ra ổ cứng, đồng thời lại phát ra tiếng kêu rẹt rẹt... Em sợ là mất hết dữ liệu quan trọng của em hic

Các bác cao thủ IT tư vấn giúp em vụ này nhé. Cảm ơn các bác trước

nino
30-05-2012, 16:40
chia buồn cùng bạn, có kêu rột rẹc là xong rồi :crying:

BoTayConGaQuay
30-05-2012, 18:48
Tình hình là ổ cứng 500GB SEAGATE của em sau 4 năm chạy ngon lành hôm nay lại dở chứng ko chạy được nữa hic. Đèn đỏ dọc dữ liệu phát sáng mà máy ko nhận dạng ra ổ cứng, đồng thời lại phát ra tiếng kêu rẹt rẹt... Em sợ là mất hết dữ liệu quan trọng của em hic

Các bác cao thủ IT tư vấn giúp em vụ này nhé. Cảm ơn các bác trước

Bác rút ổ ra để ở ngoài, lật cho nó nằm ngữa nằm nghiêng gì đó rồi bật máy coi nó có detect được không, nhiều khi để nằm sấp nó không chịu, phải nằm ngữa nó mới chịu! nếu detect được thì 3 chân 4 cẳng copy data ra, nếu thử đủ kiểu nằm mà nó không chịu lên thì bác chịu khó làm thêm 1 bước nữa là ngó ở phía sau coi có cái thùng rác không, có thì rút cái ổ ra quăng vào đó đi.

demnayanh05
02-06-2012, 13:54
Bạn tháo HDD ra sau đó bạn kick nguồn cho HDD. Bạn gắn vào cái chui gần với nguồn nhất, không lắp cáp vào nha bạn chỉ kick nguồn cho nó thôi. bạn khời động máy, ngồi hút hết điếu thuốc rồi gắn lại HDD như bình thường coi nó lên không nha bạn

wittymelody
02-06-2012, 14:59
hix, chia buồn cùng bác, dữ liệu có thể ko mất nhưng tốn khối tiền để phục hồi rồi :(

vantan_2009
02-06-2012, 15:32
lỗi ổ cứng như vậy thì làm sao support qua đây được. bạn mang nó ra tiệm thôi. chỗ nào quen biết, tin tưởng đc ấy

wittymelody
02-06-2012, 15:37
lỗi ổ cứng như vậy thì làm sao support qua đây được. bạn mang nó ra tiệm thôi. chỗ nào quen biết, tin tưởng đc ấy

đồng ý với bác, ổ cứng cắm máy tính ko nhận, bạn wa máy khác cắm thử, nếu ko nhận được nữa thì hãy nghĩ đến việc tìm cách cứu dữ liệu ra đi, đừng thử "em yêu khoa học" nữa, coi chừng ko cứu được dữ liệu luôn ấy :|

Biladoo
15-06-2012, 11:05
Bạn thử thay cáp nguồn và cáp dữ liệu trước đi , biết đâu do cáp thì sao

hddlabvn_kd
20-06-2012, 20:23
Nếu dữ liệu của bạn là rất quan trọng thì nên mang đến nơi chuyên về cứu dữ liệu cho chắc ăn. Tự mày mò có cái lợi là không mất tiền nhưng có hại là không chắc có được hay không và nếu không được sẽ gây hư hỏng thêm, mất vĩnh viễn khả năng cứu lại dữ liệu.

thangispacedn
22-06-2012, 22:36
minh nghi o cung cua ban bi hu roi toi gio` no doai tien cua ban roi ... ban van co the sua no dc co the no bi hu* badsecter do la do ban da ko ve sinh o cung thuong xuyen ko don dep rac dan toi o cung bi phan manh va den gio no bi hu* cai do van sua dc ban hai dung dia hiren9.9 de sua no cach sua len google hoac pmmm yahoo thangdegis minh co the huong dan ban :)

nhadautu
22-06-2012, 23:06
Mình mới bị tháng trước, mât' hết dữ liệu, mất công ngồi 2 ngày cứu được hết, phù!!! Sợ nhất hư cơ