PDA

View Full Version : HELP! Giúp em về cài đặt 1 cái server web với

sir_dzo
24-03-2007, 09:04
Em tù mù về cái này lắm (trước tới giờ toàn dùng hosting) và đang gặp 1 vài khó khăn nhờ các bác chỉ giúp.

Em đã đặt 1 server ở VDC, em cài FTP server rồi, kết nối = leapftp ok nhưng không đc quyền write nên không làm đc gì cả. Cái acc FTP không biết nó trỏ vào thư mục nào không có tý dữ liệu nào (trắng póc) mà không trỏ vào cái inetpub. Làm sao để em set write và chuyển thư mục mặc định về inetpub hoặc thư mục bất kỳ?

Em muốn cài một cái cPanel phải kiếm ở đâu và cài thế nào đc ạ

Em cũng muốn làm như 1 cái server hosting, không biết làm thế nào.

Các bác giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều

sir_dzo
25-03-2007, 20:24
Hic...hic...júp em với

pcdinh
26-03-2007, 08:38
Híc, bác phải gọi đến VDC để họ tư vấn chứ. Bác trả tiền cho họ hay là hack của họ vậy?

sir_dzo
26-03-2007, 09:12
Chời! Các bác ấy bận lắm. Các bác ấy bảo là sv của em thì em phải tự làm (cũng đúng), các bác ấy phải bận làm việc nhớn. Em thấy theo hợp đồng thì bên em phải trả 1,5 triệu setup fee, cái này chắc là công cho các bác ấy chỉ chỗ đặt sv cấp ip và viết nghiệm thu ấy mà.

pcdinh
26-03-2007, 20:48
Vậy bác cắp tráp và cầm chứng minh lên Nguyễn Du đi. Xem lại cấu hình.

CPanel ko có đồ free đâu. Mà bọn CPanel nó nói là uncrackable. Thế mới hoành tránh chứ. Trong lúc chưa chứng minh được điều ngược lại thì dùng Remote Desktop/VNC thôi

addme
26-03-2007, 23:52
Xài webmin đi, cũng tàm tạm nhưng chức năng không nhiều như cpanel và đặc biệt free !
Hoặc directadmin rất gọn và ổn định (10-15$/tháng)

sir_dzo
28-03-2007, 10:45
Cảm ơn các bác. Chắc em dùng VNC cho tiện vậy. Nhưng em vẫn thắc mắc cái FTP, làm sao để set write đc.