PDA

View Full Version : Tại sao chạy đĩa DVD trên máy tính mà không có tiếng

huuninh05
20-05-2012, 14:14
Các bạn cho mình hỏi cái : Mình mới mua đĩa DVD phim , chạy trên đầu đĩa thì nghe tiếng , thấy hình bình thường mà chạy trên máy tính thì hình bình thường , mà lại không nghe thấy tiếng . Máy của mình đã có ổ đĩa DVD để đọc , đôi khi vẫn nghe thấy background trên phim . Trên đĩa ghi là bản chính thức , thuyết minh -phụ đề english subtitle

Các bạn giúp mình giải quyết tình trạng này nha , mới mua đĩa mà ko xem được
Cảm ơn các bạn nhiều .

The Old Man
20-05-2012, 14:22
Trong dỉa DVD có Audio setup cho phép bạn chọn Audio format = Stereo, Dolby, 5.1 v.v.
Vào chọn loại Audio hợp với Audio system của máy vi tính của bạn.

huuninh05
20-05-2012, 16:19
Bạn ơi mình vẫn không thấy Audio setup ở chỗ nào cả , mình tìm hoài mà ko thấy audio setup đó đẻ chọn hệ thống âm thanh phù hợp với máy

Bạn chỉ cho mình rõ hơn nha
Cảm ơn bạn

nino
20-05-2012, 17:00
xem phim bằng trình gì vậy bác chủ thread?

huuninh05
20-05-2012, 19:39
Mình xem bằng Window Media Player bạn nino ơi , mình không nhớ nó phiên bản mấy , nhưng có chức năng Burn và Sync thì mình đoán là window media player 11 , ko bít đúng ko

Nếu bạn bít thì giúp mính nha
Mình đang luyện tiếng anh mà mua đĩa phim về ko sử dụng được , bùn .
Cảm ơn bạn nhiều

The Old Man
22-05-2012, 08:48
Nếu bạn mua dỉa DVD mà chỉ lả DVD5 4.7Gb thỉ đó là cái dỉa dỏm. Trong dỉa này chất lương phim bị giảm, chưa kể các feature như Audio bị cắt bớt cho nhẹ file.
Mua thứ này thì mình xin miễn bản.

Nếu là dỉa DVD9 chánh gốc thì phần Audio của nó có vài loại ngôn nhữ khác nhau + Audio format nhiếu loại tử Stereo đến 7.1, Dolby, THS v.v.

Tôi vể VN nhiếu lần mà nói thật chưa hề thấy một chổ nào có bán DVD gốc.

aldinlp2510
22-05-2012, 08:54
DVD bác là phim lẻ mua ngoài tiệm à? Nếu bác dùng WMP thì thử nhấn Alt -> hiện ra tab bên trên, chọn play -> Audio xem nó có nhiều gói Audio cho mình chọn không nhé.

huuninh05
22-05-2012, 15:24
Cảm ơn tất cả các bạn nhiều nha , mình dùng window media player thì không có tiếng , nhưng mình dùng VLC để mở , thì như hướng dẫn của bạn The Old Man , mình đã tìm thấy Audio để tìm hệ thống âm thanh phù hợp với mình --> cuối cùng đã nghe được rùi :D .Cảm ơn tất cả các bạn đã vào giúp mình , đặc biệt là bạn The Old Man