PDA

View Full Version : Bằng của Arena tương đương với bằng nào ?

vn123
22-03-2007, 12:33
Cho mình hỏi nha. Học ở FPT-ARENA thì khi tốt nghiệp bằng sẽ tương đương với
Bằng Nghề ?
Bằng Trung Cấp ?
Bằng Cao Đẳng ?
.................................................. ......
Ai biết trả lời giùm tớ phát, đang thắc mắc quá trời nè :(

xaxtrwowngr
22-03-2007, 14:40
Bằng của FPT - Arena tương đương với bằng đại học :P nó thuộc của học viện FPT.
Theo mình nếu bạn học cái đó khi tốt nghiệp thì cái bằng đó trị giá lắm đó vì môi trường đào tạo ở đó pRO lắm.
bạn vào đó cần fải thi 2 môn đó là tiếng anh và sáng tạo thì fải có 1 bài về quảng cáo bạn có thể mang về nhà đến chỉ nộp bằng đãi mềm hoặc cd or copy usb

conank
22-03-2007, 16:41
Bằng của FPT - Arena tương đương với bằng đại học :P nó thuộc của học viện FPT.
Theo mình nếu bạn học cái đó khi tốt nghiệp thì cái bằng đó trị giá lắm đó vì môi trường đào tạo ở đó pRO lắm.
bạn vào đó cần fải thi 2 môn đó là tiếng anh và sáng tạo thì fải có 1 bài về quảng cáo bạn có thể mang về nhà đến chỉ nộp bằng đãi mềm hoặc cd or copy usb

Bằng Diploma mới được VN công nhận là bằng Cao Đẳng thực hành hoặc Cao Đẳng nghề thôi (Theo luật Giáo dục sửa đổi năm 2005)

vn123
22-03-2007, 16:48
Cảm ơn bạn nhưng mà học ở đó có 2 năm thôi mà :D theo mình nghĩ học 2 năm thì chỉ cao lắm là trung cấp :((
Và đúng là học ở Arena thì Pro rồi, cái đó không ai phủ nhận được

Mr KOP
22-03-2007, 23:35
arena pro hả bạn
ờ thì quảng cáo pro đó , chương trình pro đó , bằng cấp cũng pro đó nhưng mà đó là quảng cáo thôi bạn nên tìm hiểu thêm . trong đth này cũng nhiều người đi học ở arena rồi ..... mình chưa học , lúc đầu định học nhưng sau nhiều lần tìm hiểu mình quyết định qua hoa sen học bạn à ^^

vn123
22-03-2007, 23:57
Hoa sen ở Sài Gòn hay Hà Nội, ở Hà Nội có không ?
Học Hoa Sen mấy năm, nếu trong Sài Gòn thì có ký túc xá cho thuê không ?
Trường Hoa Sen thi đầu vào như nào ?
Cho mình mượn link dẫn đến Website của nó với

conank
23-03-2007, 00:04
Hoa sen ở Sài Gòn hay Hà Nội, ở Hà Nội có không ?
Học Hoa Sen mấy năm, nếu trong Sài Gòn thì có ký túc xá cho thuê không ?
Trường Hoa Sen thi đầu vào như nào ?
Cho mình mượn link dẫn đến Website của nó với

Xin chịu thua. Hổng chịu google trước khi hỏi gì hết
www.hoasen.edu.vn

Mr KOP
23-03-2007, 06:35
hoa sen ở xì gòn ;))
đầu vào của KTV đồ hoạ là tuyển thẳng với mí đứa đh trên điểm nó quy định và thi đầu vào môn anh và môn sáng tạo với mí đứa hem thi đh ^^

xaxtrwowngr
23-03-2007, 08:56
Heeee đâu fải học 2 năm là tương đương với bằng Trung Cấp vậy bạn bạn có thể tới trực tiếp FPT-ARENA để được tư vấn.
Đối với mình mà nói học đâu cũng vậy quan trọng vẫn là mình, nhưng theo bằng cấp của arena thì khi bạn học xong năm nhất đã có thể xin việc và làm về đồ họa rồi

vn123
23-03-2007, 11:35
Mình muốn tham khảo trước vì nếu như đến đó để mấy chị tư vấn thì sẽ không khách quan (vì nghe từ 1 phía :()
Mình chỉ cần biết nó tương đương với bằng nào thôi, còn về đào tạo thì dĩ nhiên nó pro rùi :D

usranger
21-05-2007, 12:38
Buồn cười, Aptech là 1 trường đào tạo nghề cấp cho cái chứng chỉ có tính liên thông dc. Bằng diploma của các trường ngoại (trừ RMIT) thì chỉ dc ngang với trung cấp nghề của việt nam theo luật giáo dục đã quy định. Nó cũng khôn ngoan vì nghề đồ hoạ chỉ cần kinh nghiệm tốt ko đòi hỏi bằng cấp cao nên cứ thế mà nổ, lăng xê. Học diploma về IT, đồ hoạ còn đỡ còn diploma kinh tế thì có nước "khóc như mưa". Bằng diploma ra chỉ để làm thợ, chứ cân nhắc lên làm sếp thì ko thể. Công ty nước ngoài hay nhà nước cũng thế, anh muốn làm sếp thì bằng phải cao vì anh có cái để bảo đảm dc trách nhiệm, ko ai rảnh tới mức đi kiểm tra năng lực từng man đâu.

*Khi nào dc công nhận là cao đẳng: khi nó là chương trình chính quy nước ngoài do chính 1 trường cao đẳng chính thức dc công nhận cấp hay nó tổ chức tuyển sinh có giấy phép đào tạo bậc cao đẳng đàng hoàng (như RMIT là 1 vd). Em thấy có nhiều bác hay lộn trường nghề với cao đẳng lắm.

*Nói riêng về arena: đầy là 1 trường cùi có chất lượng trung bình kém, vô việt nam với mục đích để dụ là chính. Campus học ko nghiêm túc, nằm trong khu mua sắm ăn uống. Giáo viên ỷ lại vào giáo trình nên lười dạy, ko ít người đã bỏ vì chất lượng kém.

Frozen
26-05-2007, 11:20
eo ôi, thực sự arena là thế hả các bác ... em sợ wá ... kô dám học lun ...
thế hoa sen lấy học phí bao nhiu hở các bác ? các bác nào học roài cho em biết với ... em thích mấy cái vụ design lắm ...

usranger
28-05-2007, 11:02
Mình ko có cảm tình với mấy hệ KTV lắm, nếu gia đình quen biết hay đang đi làm cần học thêm nâng cao thì dc. Chứ học ra để đi làm có nước ăn cám.

game4v
28-05-2007, 11:28
nhắc đến Arena là thấy tức, trường cùi nhất trong tất cả các trường cấp chứng chỉ "Quốc Tế" tại VN hiện giờ!

- giáo viên nó lấy toàn nhân viên FPT ra để giảng dạy
- giáo án thì cùi bắp, chẳng khác nào hàng chợ!

usranger
28-05-2007, 22:47
Buồn cười lắm, arena lúc quảng cáo đưa cái hình thằng hot boy báo mực tím lên báo, nói rằng thằng đó đang học ở đây, đừng dựa lưng vô tường ----> tớ cười muốn té ghế :D :D

*Thằng đó lùn tịt, đen thui vậy mà dám kiêu "hot boy", đúng là "thuốc"