PDA

View Full Version : Trò lừa đảo qua yahoo = blogspot

vnweb_services
12-05-2012, 13:34
Các bạn cẩn thận có trò này trên yh:

BICH LIEU: vao xem blog cua chi ko
BICH LIEU: hihi
[em]: blog chị làm = j nè ?
BICH LIEU: www . trungtamvn . blogspot . com
BICH LIEU: e vao xem the nao nhe
[em]: ah google blog ah
BICH LIEU: uh
[em]: ko có j hiện ra hết
[em]: chỉ có background
BICH LIEU: em dang nhap vao chua

Tự dưng hôm nay có người trong list pm, thấy ngờ ngợ vì chị này là ít giao tiếp, excel còn ko rành sao rãnh mà đi làm blog, bảo vào blog ủng hộ, trong cái blog chỉ có cái form để dụ người ta đăng nhập email và password vào. Sực nhớ vài năm trước thấy yh thằng bạn có nhiều nick girl quá bảo nó share nó ko share :D em down source setup cả 1 site cá độ đá banh hoành tráng với domain free .tk dụ nó vào đăng ký được khuyến mãi, cũng luộc pass yh nó qua cách này.

Chú nào là thủ phạm vụ có lượn vào ddth đọc được topic này thì về đập đầu vào gối chết đi nhé. Trình độ non nớt chỉ giỏi làm trò mèo, về tập vắt mũi cho sạch rồi hãy ra đời chú nhé. Có mỗi trang blogspot mà chỉnh còn ko ra hồn. [ chắc mẻm là giờ này đang ngồi cười hi hi vỗ ngực xưng ta đây là hacker ]

zero0o0
12-05-2012, 14:08
Cái trình độ non nớt mà bạn nói thì ko lừa được những người biết tí chút vè công nghệ.
Mà số người biết tí chút về công nghệ vẫn là số ít.
Số còn lại nhìu lắm, nên nó đã lừa đảo được vô số người..

vnweb_services
12-05-2012, 14:46
Cái trình độ non nớt mà bạn nói thì ko lừa được những người biết tí chút vè công nghệ.
Mà số người biết tí chút về công nghệ vẫn là số ít.
Số còn lại nhìu lắm, nên nó đã lừa đảo được vô số người..
thế lấy được email của những người ko rành công nghệ để làm được cái gì ? Dụ nạp card đt à ? được mấy chục k vậy ?

superthin
12-05-2012, 16:16
em chưa hiểu nguyên lý của cái này lắm, các bác giải thích rõ ra hơn được không ạ?
Mình đăng nhập vào blogspot rồi thì sao mà lại mất pass yahoo ạ? hay là sau đó có trojan từ web nhảy vào máy tự động ạ? :-/.
Mong các bác giải đáp thắc mắc để em được hiểu thêm về công nghệ, tránh bị lừa đảo!!
Bạn có tài khoản blogspot/ blogger/ Google không mà đăng nhập? Nếu không thì bạn đăng nhập bằng gì? Nếu có thì dùng, không có dùng OpenID. Hiện rất nhiều người sử dụng chung username và/hoặc mật khẩu cho nhiều trang web khác nhau, đây chính là kẽ hở mà "hắc cơ" khai thác. Không có trojan gì ở đây cả. Đa số lừa bằng kỹ thuật gọi là Social Engineering (http://www.wimaxpro.org/forum/showthread.php?t=1012) thành công hơn nhiều so với kỹ thuật về công nghệ.

Thường là thử rất thành công. Mình từng gọi điện vào cty của một bà bạn và đóng giả làm quản trị hệ thống bên đó và mượn tài khoản đăng nhập để chỉnh sửa vài thứ, bà này cho một mật khẩu mà dùng nó mình có thể check mail của bả, vào facebook,... nói chung là tất tần tật những tài khoản online bà này đều dùng mật khẩu đó. Nhưng mất công về.... uống thuốc tẩy não để quên cái mật khẩu đi không thì có ngày bóc lịch cả nút.

dontfear
12-05-2012, 19:15
Bạn dùng YM phiên bản gì mà chữ lạ thế :D

Kiếm Tiền
12-05-2012, 19:18
Mình có nhỏ bạn mới bị trò này,nó còn PM bão mình nạp 2 thẻ 500 =)) mình bảo chờ 2 tiếng nhờ c50 đem đến thế là nó té luôn.Đúng là mấy thằng ranh toàn trò mèo

tuananh2701
16-05-2012, 15:25
Lừa kiểu này mà khối người bị lừa đấy, chỉ co ai rành tin học một chút mới để ý thôi

harryinfo
16-05-2012, 16:53
hehe bác để ý thì ko lừa được chứ nhiều người gà mờ như e chắc bị lừa rồi :D

ctvdabanh
16-05-2012, 18:27
tý em bị lừa may quá đã đọc cái này

kenny_chicken 2
17-05-2012, 23:16
Tò mò vào xem thử, thầy chạy luôn =)) =))

Tên TRuy Nhập Yahoo!
CTRL + U cái ra

<form class="jotform-form" action="http://submit.jotform.me/submit/21361617314446/" method="post" name="form_21361617314446" id="21361617314446" accept-charset="utf-8"> <input type="hidden" name="formID" value="21361617314446" /><br />

Đúng thứ dữ =)) =))