PDA

View Full Version : Xin Chương Trình Chụp Ảnh Màn Hình

nmtonline
20-03-2007, 10:32
Em hiện đang soạn mấy giáo án, giáo trình điện tử và ebook cùng các hướng dẫn step by step nên rất cần có một chương trình chụp ảnh màn hình.
Hiện tại em chỉ dùng chức năng chụp ảnh màn hình trên bàn phím nên rất chậm và không tiện. Không biết các bác có chương trình chụp ảnh màn hình nào mà thỏa mãn yêu cầu là khi mình nhấn chụp, nó sẽ tự động lưu vào với một tên mặc định sẵn vào thư mục chỉ định trước, mỗi lần muốn chụp chỉ cần nhấn nút chụp chứ không cần phải lưu tên gì cả, nó tự động làm cho mình.
Nếu có chương trình này thì hay quá, vì nó giúp tiết kiệm thời gian rất nhiều. Các bác có bác nào biết giúp em với.

oracle
20-03-2007, 11:13
Bạn thử dụng chương trình CamStudio xem, đây là một chương trình Open Source, nhẹ nhàng mà tiện dụng, có thể capture một phần màn hình để cho ra video... Good luck

chien85
20-03-2007, 12:43
Bạn thử dụng chương trình CamStudio xem, đây là một chương trình Open Source, nhẹ nhàng mà tiện dụng, có thể capture một phần màn hình để cho ra video... Good luck

Xin lỗi bạn. Người ta hỏi chương trình chụp hình màn hình chứ không quay màn hình ? có lẽ nhiều người thích snagit

hikhik
20-03-2007, 13:55
Nếu chỉ chụp màn hình thì dùng SnagIT cũng được (nhưng hơi phức tạp và nặng, nếu yêu cầu cao thì dùng nó). Hoặc đơn giản hơn bạn dùng Screen Hunter (bạn search trên google từ khóa là tên của phần mềm này). Nó có bản Free và bản Pro. Dùng Free thì không cuộn màn hình được. Giờ là bản 5. Nhanh, nhẹ.
Nếu quay, thì như oracle là ổn

duongtien
20-03-2007, 18:19
SnagIt, ScreenHunter....... Search trên google ấy

codered
20-03-2007, 18:56
Snagit nhẹ hều chứ nặng đâu mà nặng

milandini
20-03-2007, 23:22
Faststone Capture cũng hay đấy bạn ah mà lại FREE for non-commercial users.

lynx
21-03-2007, 06:36
Bạn thử dùng chương trình free nhè nhẹ bên dưới xem. Đã quét virus trước khi up.
làm portable bỏ trong USB xài.:)

nmtonline
22-03-2007, 06:10
cám ơn các bác rất nhiều, em down về thử cái đã.

nmtonline
22-03-2007, 06:16
chương trình của bác lynx rất tuyệt vời, các bác down về dùng nhé. Chỉ tiếc là cái này phải rê chuột để chọn vùng cần chụp, nếu có chương trình bắt hình lên cửa sổ của chương trình hiện hành luôn thì hay (hì, được voi đòi hai bà trưng, nhưng mà các bác ai có thì post lên cho bọn em với nhá, hì)

lynx
22-03-2007, 06:32
Chỉ tiếc là cái này phải rê chuột để chọn vùng cần chụp, nếu có chương trình bắt hình lên cửa sổ của chương trình hiện hành luôn thì hay (hì, được voi đòi hai bà trưng, nhưng mà các bác ai có thì post lên cho bọn em với nhá, hì)

Có chứ, chọn kiểu chụp Active Windows xong nmtonline chọn nút Stanby để có hiệu lực. Hình dưới được chụp = active windows.:)

nmtonline
28-03-2007, 09:39
Cám ơn lynx rất nhiều. You number 1.

unlimited
30-03-2007, 15:57
Đơn giản thôi mà bạn bấm nút Print Screen cạnh phím F12 sau đó dùng chương trình Paint có sẵn trong windows.Chọn Edit=>apaste=>sve thế là ok.Không cần thêm phần mềm nào cả.

lee7782
31-03-2007, 16:38
@unlimited

Đơn giản thôi mà bạn bấm nút Print Screen cạnh phím F12 sau đó dùng chương trình Paint có sẵn trong windows.Chọn Edit=>apaste=>sve thế là ok.Không cần thêm phần mềm nào cả.
ở trên người ta nói rùi mà :D ,hơn nữa đâu phải keyboard nào cũng giống nhau nằm cạnh cái phím F12 đâu

Hiện tại em chỉ dùng chức năng chụp ảnh màn hình trên bàn phím nên rất chậm và không tiện.

unlimited
31-03-2007, 21:33
ở trên người ta nói rùi mà :D ,hơn nữa đâu phải keyboard nào cũng giống nhau nằm cạnh cái phím F12 đâu

Hiện tại em chỉ dùng chức năng chụp ảnh màn hình trên bàn phím nên rất chậm và không tiện.

Sorry ko đọc kĩ.Keyboard thì có nhiều loại,mình hướng dẫn keyboard thông dụng mà.(^__^)