PDA

View Full Version : Cách triển khai google adwords

angle_it
03-05-2012, 11:47
Chào cả nhà!

Mình có một câu hỏi có thể nó sẽ rất ngớ ngẩn với những người đã biết nhưng thực sự nó là vấn đề mà mình đang tìm hiểu. Như title bài viết đã nêu rõ nên mình cũng xin trình bày luân để các bạn hiểu và cố gắng đưa ra ý kiến giúp mình nhé!

Công ty mình đang có ý định triển khai dịch vụ google adwords như thông thường thì vẫn chuyển cho bên khác để bên mình nhận % hợp đồng. Nhưng lần này sếp muốn bên mình sẽ tự triển khai tức là sẽ không chuyển hợp đồng sang cho bên khác nữa, sếp giao nhiệp vụ tìm hiểu cách thức triển khai này cho mình mà hiện tại mình cũng chưa rõ cách thức làm thế nào nên post bài nhờ các bạn hướng dẫn qua.
Ví dụ như đăng ký ở đâu, dùng phần mềm gì quản lý, cách giao dịch...

Các bạn giúp mình nhé!

Xin chân thành cảm ơn!

dangmien86
03-05-2012, 11:51
Bạn làm cái thẻ Visa hoặc Master,sau đó vào mục google adword trong tài khoản google của bạn mà add cái thẻ Visa hoặc Master vào,trả cho anh Google bao nhiêu thì bạn add vô thôi.

angle_it
03-05-2012, 17:19
hIX! Vậy bạn cho mình hỏi 1 vấn đề nữa là:
Để trở thành đại lý cấp 1 của google adwords thì cần phải có những cái gì? Thank!

vuatintac
03-05-2012, 17:36
google giờ khó lắm... đăng ký thường, dùng visa của chính mình, tên mình cũng bị suspend. dùng domain chưa đăng ký hoàn toàn, visa chưa dùng trên google lần nào...

mình mới bị nè... kết quả là sách dép qua đại lý reg!

angle_it
04-05-2012, 08:08
bác nào có tài liệu nào chia sẻ mình chút! Mình mới tìm hiểu nên thấy cái gì cũng mơ mơ.

Thank!

adidaphat
04-05-2012, 08:18
hIX! Vậy bạn cho mình hỏi 1 vấn đề nữa là:
Để trở thành đại lý cấp 1 của google adwords thì cần phải có những cái gì? Thank!

Muốn trở thành đại lý chính thức của google thì công ty bạn phải đạt được một số tiêu chí mà google đề ra
chi tiết có thể xem ở đây (http://www.google.com/intl/en/adwords/professionals/company.html)

blue-life
04-05-2012, 08:22
Mở tài khoản mới là bị banned liền. Giờ mở tài khoản mới khó lắm.

fast_connects
04-05-2012, 09:01
Mình có tài khoản lâu lắm rồi mà không có tiền để chạy :D

angle_it
05-05-2012, 08:09
các bác cho mình hỏi ở việt nam hiện có công ty nào cho phép phát triển đại lý cấp 2 google adwords không nhỉ?

kienqc2207
05-05-2012, 08:44
Hiện tại mình đang quảng cáo Adwords cũng có chút kinh nghiệm.

Thứ 1 : Đi đăng ký 01 thẻ VIsa Debit của Ngân hàng Á Châu ACB hoặc Ngân hàng Eximbank

Thứ 2 : Tạo 1 tài khoản Google , hoặc dùng Gmail đã có sẵn đăng ký Google Adwords

Thứ 3 : Thiết lập thanh toán với google adwords. Tốt nhất là thủ công. Mỗi tháng chuyển vào tài khoản adword bao nhiêu đó tùy theo ngân sách bên bạn muốn, và đủ để thanh toán cho Google

Thứ 3 : Đăng ký xong thì đăng nhập vào dùng công cụ từ khóa để chọn từ khóa phù hợp nhất, lưu lượng tìm kiếm rẻ nhất để làm. Lưu ý điểm chất lượng. Điểm cao thì giá càng rẻ và ngược lại. Bạn tạo các từ khóa muốn làm và cho nó chạy.

Thứ 4 : Sau khi đã chạy 1-2 ngày. Lưu ý điểm chất lượng của những từ khóa đã tăng lên thì có thể dựa vào đó mà giảm CPC tối đa xuống để tiết kiệm hơn. CPC mặc định của tất cả các từ khóa cứ để 200-250 đ là ổn

Pyramid Vietnam
05-05-2012, 09:02
Các bác có thể chia sẻ các kinh nghiệm để tăng điểm chất lượng của từ khóa được ko ?

Nhanh.vnHCM
05-05-2012, 09:16
Thank bác kienqc2207. Em đang cần cái này

Thứ 1 : Đi đăng ký 01 thẻ VIsa Debit của Ngân hàng Á Châu ACB hoặc Ngân hàng Eximbank

Thứ 2 : Tạo 1 tài khoản Google , hoặc dùng Gmail đã có sẵn đăng ký Google Adwords

Thứ 3 : Thiết lập thanh toán với google adwords. Tốt nhất là thủ công. Mỗi tháng chuyển vào tài khoản adword bao nhiêu đó tùy theo ngân sách bên bạn muốn, và đủ để thanh toán cho Google

Thứ 3 : Đăng ký xong thì đăng nhập vào dùng công cụ từ khóa để chọn từ khóa phù hợp nhất, lưu lượng tìm kiếm rẻ nhất để làm. Lưu ý điểm chất lượng. Điểm cao thì giá càng rẻ và ngược lại. Bạn tạo các từ khóa muốn làm và cho nó chạy.

Thứ 4 : Sau khi đã chạy 1-2 ngày. Lưu ý điểm chất lượng của những từ khóa đã tăng lên thì có thể dựa vào đó mà giảm CPC tối đa xuống để tiết kiệm hơn. CPC mặc định của tất cả các từ khóa cứ để 200-250 đ là ổn

boyneu
05-05-2012, 09:52

Thanks bác, đang nghiên cứu cái này
À sao các bác toàn bị google ban nhỉ, em nghĩ không có lửa chắc cũng chẳng có khói đâu :D

binhnguyenpro03
05-05-2012, 10:07

Thanks bác, em đang cần thông tin như này

c_c
09-07-2013, 22:44
Các bác cho Em hỏi! Em mới đăng ký addwords chiều nay. GG đã trừ tiền ở tài khoản. Giờ sao GG lại thông báo "Quảng cáo của bạn chưa chạy được vì GG chưa nhận được tiền thanh toán của bạn. Bạn vui lòng thanh toán"
Sao vậy ta các bác?

Herbert
10-09-2014, 18:46
In Google Analytics, under "Standard Reporting", most of the reports won't provide for you prompt information. All things considered, look at the area "Ongoing", where you'll see information immediately.