PDA

View Full Version : Hỏi về boot USB

vson89
03-05-2012, 11:12
Các anh cho em hỏi
em đang xài main ASUS P5G41T-M LX, em có tạo 1 cái USB boot win xp, nhưng khi cắm xài thử vào máy thì nó k boot đc, em vào phần boot của main điều chỉnh thì k thấy lựa chọn boot vào USB, co ai có kinh nghiệm việc này giúp em với, em cảm ơn

Dê Lỳ
03-05-2012, 12:40
Cắm trực tiếp vào cổng USB trên main (các lỗ cắm phía sau) Không cắm trên case (tránh tình trạng cable data USB của case dỏm)

Mở máy trong khi chờ main nhận diện thiết bị nhấn phím F8 để hiện Menu Boot

Xem trong menuboot có thấy USB đó không?

Nếu thấy. Chọn nó. Enter
Nếu không thấy USB đó...
Mua main khác.
Ok

nino
03-05-2012, 16:10
Cắm trực tiếp vào cổng USB trên main (các lỗ cắm phía sau) Không cắm trên case (tránh tình trạng cable data USB của case dỏm)

Mở máy trong khi chờ main nhận diện thiết bị nhấn phím F8 để hiện Menu Boot

Xem trong menuboot có thấy USB đó không?

Nếu thấy. Chọn nó. Enter
Nếu không thấy USB đó...
Mua main khác.
Ok

Thấy thread này mới nhớ:
Cho em hỏi ké, cái ePC asus của má thèng ku nhà em, không có ổ CD, lúc trước mua máy cửa hàng cài luôn win (win 7) giờ vẫn chạy tốt, phòng hờ mai mốt lỡ máy hỏng phải cài win.
Cho em hỏi thêm mần sao mà boot được bằng USB để cài win, mình cần có những phần mềm gì, trong USB đó chắc phải có bộ win ở trỏng ??
Cảm ơn anh nhiều!

Dê Lỳ
03-05-2012, 19:25
Thấy thread này mới nhớ:
Cho em hỏi ké, cái ePC asus của má thèng ku nhà em, không có ổ CD, lúc trước mua máy cửa hàng cài luôn win (win 7) giờ vẫn chạy tốt, phòng hờ mai mốt lỡ máy hỏng phải cài win.
Cho em hỏi thêm mần sao mà boot được bằng USB để cài win, mình cần có những phần mềm gì, trong USB đó chắc phải có bộ win ở trỏng ??
Cảm ơn anh nhiều!
Nino vào đây và down cái này về (http://www.softpedia.com/get/System/System-Miscellaneous/WinToFlash.shtml) cho chay trên Win. Chon HDH mình muốn Win XP, Win7 chi đó nhớ đưa đĩa source vô ổ CD luôn nhé. Nó sẽ coppy soure đó vào cái Flash drive luôn. KHi nào đụng chuyện cắm vô máy mà mần

burcolec
15-05-2012, 01:44
yes. I am agree with evnbay.