PDA

View Full Version : Cách báo cáo một website sao chép nội dung với google?

nguyentronghvq
29-04-2012, 22:42
Hiện tại mình có 1 site nói chung có nhiều nội dung trùng lặp mà nhiều site đều có, cũng vì ra sau nên yếu thế, mình vừa bị đối thủ chơi xấu báo cáo với google rằng site mình ăn cắp nội dung của họ nên google đã ngừng index các từ khóa dẫn tới site mình khiến lượt view giảm trầm trọng. Mình cũng chưa nhận được thông báo cảnh báo hay black list gì của google vào tài khoản google webmaster cả.
Bây giờ mọi người cho mình hỏi vào đâu để báo cáo lại với google giải thích về tình hình của site để nó hủy cấm nhỉ? Mình có vào google webmaster mà không thấy có chỗ nào để gửi phản hồi cho nó.

dmad20989
29-04-2012, 23:17
vấn đề này em ko hiểu lắm

tin_truc22
30-04-2012, 06:48
https://www.google.com/webmasters/tools/spamreport?hl=en
Đây nhé...........................

newqazter
30-04-2012, 06:50
Sao bạn biết là đối thủ của bạn report site của bạn, bạn có tay trong à :D

Mà kể cả 0 ai báo cáo, thì site bạn nội dung toàn copy thì cũng dính Panda thôi :D

nguyendung2001
30-04-2012, 10:28
Thường thì vậy mà. Nếu là hình ảnh bạn nên đưa thông tin web mình vào hình. Tự mình bảo vệ mình thôi.

BoTayConGaQuay
30-04-2012, 14:41
Thời buổi bi giờ site duplicate nội dung vừa ló đầu ra là thằng panda nó lượn tới trảm liền, có đâu thời gian để đối thủ bác chơi xấu bác :D.

Leechen
30-04-2012, 15:43
Mình thấy nếu nội dung trùng lặp sẽ bị google phạt đấy bạn.

bulkmail
30-04-2012, 17:03
Mình thấy nếu nội dung trùng lặp sẽ bị google phạt đấy bạn.

Mình nghĩ nếu bạn có cách mảketing khác khả quan thì ko sợ bị gôgle phạt đâu. Với lại chỉ phạt thời gian đầu khi bạn còn yếu nên phải copy, chứ bạn mạnh rối có nội dung riêng thì đâu phạt nữa

candientutbd
30-04-2012, 17:49
Bạn nên hạn chế copy bài trang khác. Làm vậy nhiều cũng không hay. Google là cỗ máy, hẳn có phương pháp nhận ra duplicate giữa sites ngay.

PlusQuiz.com
30-04-2012, 21:57
Theo mình hiểu tình hình của chủ thớt là copy bài trang khác và bị report, nếu thế thì bạn không thể giải thích gì với google được đâu. Kể cả người report bạn cũng chẳng phải chơi xấu gì, người ta bảo vệ quyền lợi chính đáng của người ta thôi.

Mà sao mấy bạn copy rồi bị chém cứ làm như mình là nạn nhân thế :D

kpg.com.vn
01-05-2012, 08:29
google nó có thuật toán tự phát hiện đó bác chủ thớt ơi.....dạo này thuật toán google update liên tục hic:(

ngoc_ann_00
02-05-2012, 14:30
Hiện tại mình có 1 site nói chung có nhiều nội dung trùng lặp mà nhiều site đều có, cũng vì ra sau nên yếu thế, mình vừa bị đối thủ chơi xấu báo cáo với google rằng site mình ăn cắp nội dung của họ nên google đã ngừng index các từ khóa dẫn tới site mình khiến lượt view giảm trầm trọng. Mình cũng chưa nhận được thông báo cảnh báo hay black list gì của google vào tài khoản google webmaster cả.
Bây giờ mọi người cho mình hỏi vào đâu để báo cáo lại với google giải thích về tình hình của site để nó hủy cấm nhỉ? Mình có vào google webmaster mà không thấy có chỗ nào để gửi phản hồi cho nó.
bác này ko tốt.trong đầu luôn có ý nghĩ xấu nên mới vu vạ cho người khác chơi xấu mình.

fast_connects
02-05-2012, 15:36
Mình bị người khác copy nội dung 100% không để lại nguồn dù đã góp ý rất nhiều. Nội dung bên mình bỏ ra nhiều tiền và công sức mới có được (đã đăng ký bản quyền) nhưng bác copy kia lại không thèm trích nguồn. Giờ mình muốn report google, mình tìm rồi nhưng chưa thấy chỗ để report. Có bác nào từng report rồi mách nước mình với.

hoangkimvkp2012
02-05-2012, 16:11
google là rì mà cả thế giới đau đầu vì nó!

PlusQuiz.com
02-05-2012, 20:23
google là rì mà cả thế giới đau đầu vì nó!

Có gì mà phải đau đầu ? Còn làm kiểu chụp giật thì không riêng gì google mà ai làm nghiêm túc cũng đều muốn tẩy chay hết.

Mr.NgocChinh
03-05-2012, 08:25
Việc copy này khó mà tránh khỏi, cũng như khó tranh cãi. Có thể bạn copy nhưng không để lại nguồn, tốt nhất là nên tôn trọng quyền tác giả.

PlusQuiz.com
03-05-2012, 09:40
Việc copy này khó mà tránh khỏi, cũng như khó tranh cãi. Có thể bạn copy nhưng không để lại nguồn, tốt nhất là nên tôn trọng quyền tác giả.
Copy để nguồn hay không cũng không được nhé. Còn việc tôn trọng tác giả đúng nghĩa phải là hỏi xin tác giả, người ta cho phép mới được lấy.

c_c
03-05-2012, 09:53
Mà kể cả 0 ai báo cáo, thì site bạn nội dung toàn copy thì cũng dính Panda thôi :D
Bác nói rất đúng. Điều này minh đã được trải nhiệm!
Website namlinhchihq.com của mình lên top 1 - 5 các từ khóa liên quan đến nấm linh chi!
Sau lần cập nhật vừa rồi thì các key đa số mất hết thứ hạng!
Nói chung mình cũng không ngạc nhiên lắm: Chính xác là Google Panda

metalwork
03-05-2012, 10:23
sao bạn lại biết đối thủ ăn cắp + báo cáo của bạn?

hotbig
03-05-2012, 10:33
Chuẩn, thuật toán Panda của google đưa ra cảnh báo chúng ta pải bít các nghiệp vụ biên tập viên, ko nên copy bừa, cái này đào thải và nâng cao giá trị seo onpage.

motngaymoi2002
03-05-2012, 11:54
ngừng copy rồi đầu tư time 1 chút là sẽ khác mà

Herbert
22-09-2014, 17:30
When some individual stolen your substance and utilized them on their site, it makes literary theft. Each website or sites need to take after a few controls and take essential measures to defeat the Copy content (Stolen Content) issue.