PDA

View Full Version : Hỏi về adworlds

playerinhn
28-04-2012, 15:19
Tình hình là em muốn thử cái dịch vụ của google là adworlds có vài thắc mắc:

1 - Giá tối thiểu mà mình có thể đặt cho mỗi lần clink là bao nhiêu?

2 - Mình được khuyến mại 75$ cho tài khoản mới vậy thì số tiền này có bị giới hạn thời gian không hay là xài đến bao giờ hết thì thôi?

3 - Mình muốn cho một người dùng khác chỉ xem được duy nhất thông tin về một chiến dịch trong tài khoản của mình được không?

4 - Muốn quảng cáo cho website của mình thì nên xài CPM hay CPC

tangduongtrieu
28-04-2012, 16:56
HÌnh như VN đâu còn được dùng mã khuyến mãi nữa bạn.

nếu có dùng thì kiếm domain rác mà qc chứ dùng domain chính có ngày bị khóa đó nha

Minh - TVH
28-04-2012, 17:29
Coupon Adwords không còn dùng được ở tài khoản VN. Bạn có thể tạo tài khoản nước ngoài để thử nhưng rủi ro domain bị blacklist cũng cao đấy, Google nó quái lắm :D

dmad20989
28-04-2012, 18:26
cái phần này là em ko hiểu lắm..có pác nào chỉ mình em với

playerinhn
28-04-2012, 18:39
Ủa sao mình đọc hướng dẫn là được phép sử dụng một mã khuyến mại cho một tên miền cho mỗi tài khoản adworld mới mà. Tụi nó viết bậy à???

"Một mã khuyến mại chỉ được áp dụng cho một tài khoản AdWords mới và chỉ có giá trị cho các nhà quảng cáo Google AdWords mới.
Các mã khuyến mại không được chuyển nhượng và không được bán hoặc trao đổi.
Mỗi mã khuyến mại chỉ hạn chế cho một nhà quảng cáo.
Mỗi mã khuyến mại chỉ có thể được sử dụng trong vùng lãnh thổ gốc nơi được phân phối."

AwayShare
28-04-2012, 19:32
Google đã ra thông báo cấm VN dùng Voucher cách đây vài tháng rồi, vì mấy anh VN nhà mình dùng Voucher lậu và ko tuân thủ TOS của google quá nhiều. Giờ có lập acc VN cũng bị Suppend thôi...

Đúng là VN mình thật vô đối!

playerinhn
28-04-2012, 20:06
Thôi được rồi bỏ qua yếu tố không nạp được mã khuyến mại vì bị google cấm đi. Không nạp được thì em chơi tiền tươi chắc google nó nhận thôi. Các bác trả lời dùm em mấy ý trên đi ^^.

makjovi
29-04-2012, 16:35
bạn mở tài khoản và dùng thử biết ngay mà còn nhiều cái khác bạn cũng tự biết được luôn

raothue
29-04-2012, 20:25
Cái này mấy ông ở công ty mình siêu lắm .. Mấy ông phòng adwords của raothue

ThuyCuong
29-04-2012, 21:27
thế nào là siêu cơ bạn :D
Bạn vào trang chủ google adwords nó có thông báo to đùng ở giữa ý

ThuyCuong
29-04-2012, 21:28
thế nào là siêu cơ bạn :D
Bạn vào trang chủ google adwords nó có thông báo to đùng ở giữa ý

playerinhn
03-05-2012, 09:01
Hix tự mở tài khoản thì mở tài khoản free thôi sao mà biết được vấn đề tiền khuyến mại. Vì mỗi tên miền và tào khoản chỉ được duy nhất một lần nên mới phải tìm hiểu kỹ trước, 75$ không thể lãng phí :(.

Hiện tại câu hỏi quan trọng nhất là nếu nạp được mã khuyến mại thì số tiền từ mã đó có tồn tại mãi không hay chỉ sau một thời gian nhất định nó sẽ tự biến mất? Nếu không bị giới hạn thời gian thì chắc em tự test được những thứ khác.