PDA

View Full Version : Help! Help! Help!

Faceless
28-04-2012, 09:45
Mình dùng máy tính của công ty. Nhưng vào My Network Place thì không thấy ổ share của máy tính nhà . Sau đó mình đã thao tác

Chuột phải My Computer -> Properties -> Computer Name -> Network ID .

Đáng lẽ phải chọn dòng đầu tiên :This computer is part of a bussines network ... thì lại chọn cái dòng thứ 2 rồi restart mất :((. Máy công ty xài 2 pass, 1 pass lúc khởi động vẫn vào như bình thường, còn đến pass thứ 2 thì nó ghi là "The system could not log you on. Make sure your User name and domain are correct, then type your pasword again. Letters in password must be typed using the correct case"

Có bác nào biết về tình huống này giúp mình với.

vimottuonglai
28-04-2012, 10:40
Thường sau khi hoàn tất quá trình cài đặt Windowxp các version khác nhau, system sẽ tự động tạo ra những user account tương ứng với quá trình cài đặt. Kết quả sẽ có rất nhiều (thường thì trên 3 - 5 user) tồn tại trong hệ thống, mà người dùng chỉ dùng 1 trong số đó.

Và khi 1 user được thay đổi lại quyền (permission) đăng nhập hoặc bị xóa, hiển nhiên window sẽ cố gắng login vào user cũ không tồn tại, và dòng lỗi: “The system could not log you on. Make sure your user name and domain are correct, then type your password again. Letters in passwords must be typed using the correct case.” sẽ hiện lên khi login window cho dù user hiện tại của bạn đang dùng không có password protect.

Đây là cách để bạn khắc phục sự cố đó:
bạn nhấn start chọn run : gõ regedit enter tại của sổ hiện ra bạn làm lần lượt theo công việc sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWSNT\CU RRENTVERSION/
bạn nhớ là nhấn vào máy dấu cộng đó nha.sâu đó bạn tìm đến WINLOGON ở phía dưới và kicks đúp chuột vào đó.xong rồi thì nhìn sang cửa sổ bên phải bạn kích chuột phải vào khóa AUTOADMINLOGON chọn Modify và điền giá trị 0 vào ô VALUE DATA .nhấn OK vầ thoat khỏi của sổ đó.Sau đó bạn khởi động lại máy là hết.
.Chúc bạn thành công!

Faceless
28-04-2012, 11:47
Hiện giờ máy mình còn không vào được windows cơ. Vào phần safemode cũng không vào được. Giờ máy tính chỉ vào được đoạn gõ pass 2 thì không vào được nữa. Bác có cao kiến gì không.

anhba606
29-04-2012, 21:55
Bạn thử cách này xem sao:
Dùng điã Hỉrenboot khởi động máy. Chạy phần mềm để reset password của tài khoản Administrator. Khởi động lại máy để vào màn hình logon windows. Tại tab user name, bạn gõ Aministrator. Tab Password, bạn để trống. Tab còn lại, bạn chọn This Computer. Vào được Windows rồi, bạn chỉnh sữa lại những gì bạn đã "quậy" trước đó.

Faceless
01-05-2012, 15:06
Không biết máy công ty cài có khác gì không. Mình dùng đĩa Hiren'sBoot để reset password nhưng đến phần chọn MS SAM Database thì kết quả là không tìm được " MS SAM databases have not been found". Đang bối rối quá, không hiểu nổi nữa. Bác nào đã gặp tình huống này chưa, giúp mình với.