PDA

View Full Version : Nếu chuyển cổng DVI hoặc COM thành VGA cùng với VGA có sẵn thì có thể hiển thị ra 2 màn hình?

congthang1
26-04-2012, 09:36
Các bác ơi cho em hỏi nếu e dùng thiết bị chuyển DVI hoặc COM thành VGA cộng với VGA có sẵn trên main của PC thì có thể hiển thị thành 2 màn hình độc lập được không? Một màn hình để xem phim, một để làm việc như là dùng laptop và máy chiếu ở chế độ Extend ấy?

greenreaper
26-04-2012, 11:13
Mình nghĩ là có thể, có điều ở máy chiếu là chức năng thông dụng nên có sẵn chế độ coi 2 màn hình riêng biệt như vậy trên 1 máy, còn cách của bạn hơi "độc" nên có lẽ sẽ cần 1 software hỗ trợ set và điều khiển chế độ xem này. Search trên Gg coi có không nhé bạn ^^!

congthang1
26-04-2012, 17:08
Thank bác greenreaper, em sẽ mua về thử. May mà nó rẻ:)

nyduta
26-04-2012, 17:24
Các bác ơi cho em hỏi nếu e dùng thiết bị chuyển DVI hoặc COM thành VGA cộng với VGA có sẵn trên main của PC thì có thể hiển thị thành 2 màn hình độc lập được không? Một màn hình để xem phim, một để làm việc như là dùng laptop và máy chiếu ở chế độ Extend ấy?

theo mình biết thì ko hiển thị thanh 2 màn hình riêng biệt để vừa xem film vs 1 màn hình để chơi game đc. vì hiểu cơ bản là 1 con chuột vs 1 bàn phím chỉ sử dụng cho 1 máy ko thể tách ra nhu vậy tách ra như vậy = 2 máy.
bác nào pro hơn thì chia sẽ kinh nghiệm em học hỏi

congthang1
26-04-2012, 17:39
E ko tách chuột bác ạ. Chỉ màn hình thôi. Ví dụ laptop có thể để một màn hình chiếu lên, màn hình lap vẫn dùng bình thường ko ảnh hưởng.