PDA

View Full Version : Windowns vista

Nobitakinhcan
17-03-2007, 12:11
Tôi đang dùng máy P4 2.66 ram 256 vậy muốn dùng windowns vista thi nâng cấp lên ram 512 chạy có ổn không ?Mong cấc bạn tu vấn cho tôi.
Mình muốn hỏi các bạn máy mình chạy nhiều khi hay bị đứng máy nhưng sau khi cai lại hệ điều hành thì chạy lại tốt nhưng một thời gian sau lại bị tình trạng như cũ.Mà quạt chip của CPU kêu rất to mà truóc đây không có tình trạng này khi mình tháo chip ra kiêm tra thì thấy trên bộ phận main dùng để cắm chíp bị cong chỉnh lại chay thấy đỡ hơn .Đây là lần đầu tiên minh tham gia diễn đàng nên còn hơi bỡ ngỡ monh anh em thông cảm.

SLI-nForce4
17-03-2007, 12:49
mình kém văn nên đọc 1 câu dài ngoẵng ko thấy dấu chấm,phẩy đâu hơi khó dịch :)
nếu muốn chạy vista tốt nhất là nên có hơn 1GB RAM,512MB mình ko đảm bảo được gì đâu...
Quạt của CPU kêu to do lâu ngày nó bẩn,bạn lấy ra vệ sinh và cho thêm dầu máy vào đi :) Cần thiết thì mua 1 gói keo tản nhiệt CPU về cho vào trong trường hợp hết keo.
Mà bộ phận main dùng để cắm chip theo mình là 1 cái thanh nhựa cứng chứ??Cái đó sao mà cong được????Bạn thử nói lại cho mình kĩ xem.
Bạn đang chạy pentium 4 socket 775 hay 478 vậy?

vnq
17-03-2007, 19:49
Bạn ơi Víta lỗi tùm lum khoan hãy xài đã máy của bạn chạy víta chắc cũng giống như Pen 3 chạy XP vậy , chỉ chạy dc 1 số ứng dụng cơ bản , ko hơn dc đâu, mà nếu như vậy chạy XP cho sướng.

SLI-nForce4
17-03-2007, 20:02
với cả bây giờ nhiều chương trình chưa support vista,có support thì lỗi lum tùm beng
vista chưa đến lúc,nếu thích đẹp thì bạn lên mạng down các phông ảnh và hiệu ứng của vista về mà xài :)

khoabeo108
17-03-2007, 20:32
Quạt của CPU kêu to do lâu ngày nó bẩn,bạn lấy ra vệ sinh và cho thêm dầu máy vào đi :) Cần thiết thì mua 1 gói keo tản nhiệt CPU về cho vào trong trường hợp hết keo.

Đúng là có 1 chất được gọi là "keo tản nhiệt", nhưng chất mà người ta dùng để bôi lên chỗ tiếp xúc giữa CPU và cục tản nhiệt thì là "Kem tản nhiệt".
@Nobitakinhcan: 512Mb là 1 trong số cấu hình yêu cầu của Vista=>ko nên bạn ạ

Anh Ba Hưng
17-03-2007, 21:12
Nếu muốn xài Win Vista thì nên nâng cấp RAM lên khoảng 1GB là ổn. Nhưng theo mình bạn nên sử dụng những chương trình giả lập Win Vista, giống đến 99% mà rất nhẹ.

disconnect
17-03-2007, 21:16
với cả bây giờ nhiều chương trình chưa support vista,có support thì lỗi lum tùm beng
vista chưa đến lúc,nếu thích đẹp thì bạn lên mạng down các phông ảnh và hiệu ứng của vista về mà xài :)
ram 512 chạy chậm lắm, còn ram 1G thì chạy ngon rồi, chưa thấy chuơng trình bị treo.
Từ lúc dùng vista ngoài nero tôi thấy ko có chương trình nào ko tương thích cả. Nói chung là dùng tốt

SLI-nForce4
17-03-2007, 22:17
ram 512 chạy chậm lắm, còn ram 1G thì chạy ngon rồi, chưa thấy chuơng trình bị treo.
Từ lúc dùng vista ngoài nero tôi thấy ko có chương trình nào ko tương thích cả. Nói chung là dùng tốt
nếu lấy 1GB ra chơi games tương đối trở lên là mệt đó
có nhiều lắm,bạn mình thử và nói "lỗi nhiều bỏ xừ"!!!!mình bây giờ bán máy rồi nên chưa test xem window vista thế nào
ngoài bạn mình thì ko ít người kêu vista lởm khởm

Saigonian
17-03-2007, 22:30
Tôi đang xài Vista cho cả laptop lẫn desktop mà không hề bị một chương trình nào không tương thích (dĩ nhiên là những chương trình tôi vẫn xài thường xuyên). Nero thì vô cùng good, không bị lỗi gì cả!
Lúc đầu chỉ định dùng Vista cho desktop thôi, nhưng xài nó thấy đã quá nên chơi luôn cái laptop! :)

khoabeo108
18-03-2007, 10:33
nếu lấy 1GB ra chơi games tương đối trở lên là mệt đó
có nhiều lắm,bạn mình thử và nói "lỗi nhiều bỏ xừ"!!!!mình bây giờ bán máy rồi nên chưa test xem window vista thế nào
ngoài bạn mình thì ko ít người kêu vista lởm khởm
Chắc tại tụi bạn em dùng đĩa chép nên bị vậy.