PDA

View Full Version : [Q] muon lam web phai hoc can ban nao

siphu142
15-02-2003, 22:20
em muốn học làm web phải bát đầu từ đâu?

trannam136
17-02-2003, 14:36
Bạn nên bắt đầu từ Frontpage trong bộ MS Office --> html --> dhtml --> Java và các ngôn ngữ cao hơn khác.
Chúc bạn thành công.

abcdef
17-02-2003, 23:21
thiet ke: html->dhtml (dreamwaver) -> javascript (photoshop, flash)
lap trinh: asp (php,jsp)->asp.net

tmk
19-02-2003, 11:07
<<<thiet ke: html->dhtml (dreamwaver) -> javascript (photoshop, flash)
lap trinh: asp (php,jsp)->asp.net>>>

Bạn có thể cho mình biết php là gì vậy . Nó có là thành phần chính để làm web không ??
Xin bạn abcdef giúp mình nhe !! Thân!!;)

ttvn
21-02-2003, 20:56
Có nhiều cách để tạo trang web, nhưng phải biết ít nhất một ngôn ngữ lập trình web, khi mới bắt đầu, bạn nên học về HTML vì ngôn ngữ này dễ học, sau rành thì tìm hiểu về các ngôn ngữ khác như Java, VC,VB...

buitrungtin
21-02-2003, 21:57
chien luoc cua tui theo thu tu: HTML-->CSS-->JavaScript-->ASP.NET (PHP) and related stuffs.
dau tien HTML la can ban nhat de tao mot trang web don gian. nhung xu the bay gio nguoi ta thuong dung HTML ket hop voi CSS cho viec format mot web page. cao hon chut nua la add interaction to web page with javascript. tuc la web page phan ung lai voi nhung action cua user. sau do nua la gi gi nua thi tui thua vi chua hoc toi. nhung chac chan la can hoc ve lap trinh web, can chon mot ngon ngu lap trinh web, tui chon ASP.NET (cai nay moi, manh, chac la co tuong lai song lau).
tui noi nhu tren han la khong ro rang lam, nhung ma ban cu tim hieu ve HTML truoc di, trong khi hoc hoi thi problem will come up and you will have chances to know more about what you need to know.
song song voi may cai o tren thi can co graphic nua, nhung tui khong chuyen ve vu nay nen khong biet nhieu.

may cai buoc tren la do tui tu dat ra cho minh khi hoc ve web, and i am serious when studying about the web. Neu ban chi muon hoc lam nghiep du thi chac chi can quay vong vong voi front page la duoc roi.

thoi hoa do
11-03-2003, 20:35
nhân đây cho tôi hỏi chút nè có ai biết downloat fash ở đâu không nhỉ,nói giùm đi

trannam136
11-03-2003, 20:53
Bạn vào google và seach thử xem sao nha ???