PDA

View Full Version : Chỉ số AGE trên thanh seoquak

doquangvinhlc
23-04-2012, 08:53
Cho em hỏi là chỉ số này như thế nào mới đc đánh giá, sau thời gian bao lâu. EM nghe nói là sau 1 năm mà của em hơn năm rồi chưa thấy index. 13 vừa rồi là đc 1 năm.

quyvuong00
23-04-2012, 09:32
trang web nào vậy bạn? bình thường thì webite của mình mất hơn tầm đó 1 chút mới thấy nó báo age còn lại là n/a, mình cũng có thắc mắc đó. Không biết hiện tại cái này còn ảnh hưởng tới seo ko nhỉ? trên google mình thấy nhiều site N/A toàn lên đầu top cho những từ khóa khó. hic hic

newqazter
23-04-2012, 19:50
Trước tiên, các bạn cần hiểu chỉ số Age trên thanh công cụ SeoQuake là dữ liệu được lấy từ Archive.org (hay cụ thể hơn là dịch vụ Wayback Machine) của họ. Vậy Archive.org xác định tuổi cho website của các bạn như thế nào, có phải dựa theo whois? Câu trả lời thường là không. Tuổi đời của website trên Archive được tính từ lần đầu tiên trang web của bạn được tạo bản ghi trên hệ thống cơ sở dữ liệu của họ.

Và giờ là điều các bạn quan tâm: làm sao thêm age trên thanh SeoQuake (hay làm sao add web vào Wayback Machine)? Hãy đọc hướng dẫn trên chính trang web của họ: http://faq.web.archive.org/my-sites-not-archived-how-can-i-add-it/

Như vậy, có 2 cách, 1 là vào được DMOZ (khó), 2 là có rank cao tại Alexa (dễ, nếu biết cách). Nếu bạn nào muốn thông qua Alexa để được dễ dàng add vào Age của SeoQuake thì cứ pm mình, mình chuyên làm về Alexa mà :D

0988338837
23-04-2012, 19:58
Bạn newqazter phân tích chuẩn đó, rất vui nếu được làm quen, cho mình yahoo nhé để cùng thảo luận và trao đổi vài vấn đề nha...!

Ps: gửi yahoo vào inbox cho mình nha !

newqazter
23-04-2012, 21:30
Bạn newqazter phân tích chuẩn đó, rất vui nếu được làm quen, cho mình yahoo nhé để cùng thảo luận và trao đổi vài vấn đề nha...!

Ps: gửi yahoo vào inbox cho mình nha !

Đã pm yahoo cho bác :D

daocho01
03-11-2012, 22:28
bạn newqazter có thể cho mình xin contact được không? mình có vài điều muốn hỏi riêng bạn về vấn đề alexa. Rất mong được giúp đỡ. Bạn có thể nhắn tin nick vào phone của mình là 0989040350. Cảm ơn.

seotadien
08-11-2012, 08:00
Đã đọc 1 bài viết bên thegioiseo về vấn đề này rồi, trang check này lưu lại thời điểm website được đưa lên mạng chứ không phải check thời gian creat domain tại nhà cung cấp