PDA

View Full Version : cài window media player 11 không được ?

vocongdanh
16-03-2007, 20:02
<b>Khi mới đem window media player 11 về, tôi cài nó báo lỗi window chưa có bản quyền , sau đó tôi đã activated windows = bài hướng dẫn ở dưới </b>

Bạn lên trang microsoft down về. Tất nhiên khi cài nó bắt buộc win của bạn phải có license mới cho cài, để winXP có license thì bạn làm như sau:

Đầu tiên các bác vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha(đây là key xịn của bác Bill đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft

nhưng vẫn không được ,sau khi chạy install file .exe , tôi nhấn Validate rồi I Aceept , sau đó nó báo lỗi như sau :
Únupported Operating System
This verion of Windows Media Player can only be íntalled on a computer that í running Windows XP Service Pack 2
như vậy là lỗi gì

ips
16-03-2007, 22:35
Bạn đang xử dụng XP SP1.
WMP11 chỉ hổ trợ XP SP2 thôi.
Vậy bạn biết làm làm gì rồi chứ ?

vocongdanh
17-03-2007, 07:59
vậy ah` , cảm ơn bạn , mình biết rồi

VuNgocLam
19-03-2007, 13:01
Cảm ơn bạn nhiều, tôi đã làm cáinayf từ lâu rồi nhưng lại quên mất, bây giờ mới tìm lại được. Xin cảm ơn đã hướng dẫn cho anh em

cr4zy
27-03-2007, 10:48
Vo Cong danh oi.toi lam nhu anh roi nhung ma/ sao vao %systemroot%\system32 roi vao oobe thi tim msoobe.exe lai ko co. nhu vay thi lam sao tiep tuc duoc nua/tim mai moi thay msoobe hinh` cai chia khoe.nhay vao do thi ko co gi nua ca?.tim mai bat luc,ko bit lm gi nua~.chi dum em voi.hhuhuhu may em gio ko nghe duoc nhac.chan' lam

daica
27-03-2007, 13:19
Các bạn ơi , mình thấy có 1 chương trình active cho windows xp sp2 do hacker Việt Nam làm ( thành công 100% ) , mình đã dùng rồi , thật tuyệt vời , các bạn hãy tải về (http://windows.subsever.com/mod/PC%20Softwares/System%20Tools/CrackFinalWinXPSP2.rar) mà dùng ....

arsenelupin
27-03-2007, 16:00
mình đang dùng win media 11 trên laptop nhưng lại ko xem dc đĩa DVD, trong khi đó xem bằng chương trình win media classic thì lại bt. ko biết là lỗi tại sao.giúp mình với.thankssssssssss.....

cuonglac
10-05-2007, 17:01
các ông cần tôi cho phần mềm .cài được hết các phần mềm của window

Icebolt
12-05-2007, 17:50
Thanks ba con nhiu. Truoc day cung cai dc media nhung ko bit cach nao de active hang cua bac Bill. Nay thi dc rui!

hiepkhachxua
13-05-2007, 23:40
mình mua đĩa ở cửa hang cho tiện !

ngoctan_pham
04-06-2007, 09:33
tại sao phải dùng media 11 trong khi jetaudio7 mới còn tuyệt vời hơn rất nhiều

ngoctan_pham
04-06-2007, 09:36
bạn nào có mp3dancer đầy đủ tất cả các dancer cho mình với. mình không có tiền để rả bản quyền!! ai có cho mình cảm ơn rất nhiêu!

solincainao
03-10-2007, 19:25
Bạn đang xử dụng XP SP1.
WMP11 chỉ hổ trợ XP SP2 thôi.
Vậy bạn biết làm làm gì rồi chứ ?

mình ko bít bạn có thể chỉ rõ cho mình được ko minh cài mãi mà ko được

pippit2hn
03-10-2007, 19:43
...nếu đang sử dụng XP SP1 thì phải nâng cấp lên SP2 (update từ Microsoft hoặc cài lại winxp Sp2)...sau đó thì active win thành win có bản quyền rồi cài WMP11...

vietnamnetvn
03-10-2007, 19:47
wmp11 và IE7 Mình đang có file reg do chính tay kĩ sư tin học của Hàn send cho Mình,cực chuẩn

xiemlai
04-10-2007, 00:59
Cái này xài sao vậy bạn

Caothu_game_vn
04-10-2007, 01:10
Thì nó như ***** vậy....load về rồi chạy nó...nhấn ok rồi cài là coi như đã có bản quyền...nó ko hỏi nữa...cứ thế mà next.