PDA

View Full Version : MÌnh MuỐn TƯ VẤn VỀ NhẬp.........

huycuongsjc
16-03-2007, 08:51
Hiện tại mình có một số linh kiện máy tính như mother board , ổ cứng , ram , card màn hình ...đã qua sử dụng và linh kiện mới 100% , Số linh kiện này đang ở bên MỸ , mình muốn nhập số linh kiện này về việt nam , mình muốn hỏi thuế nhập là bao nhiêu , nhập theo đường nào là an tòan nhất , có thể nhập không thuế không , mình rất mong có sự tư vấn ........chân thành cảm ơn

ptnam123
22-03-2007, 17:42
Về luật thì bạn không được quyền nhập linh kiện, máy tính cũ nữa (Có hiệu lực từ giữa năm 2006). Còn đồ mới thì vào trang http://custom.gov.vn mà tra biểu thuế.

huycuongsjc
23-03-2007, 17:51
Luật đã không cho nhập linh kiện đó ........ mình muốn hỏi có cách nào mang linh kiện đó về việt nam ko ? mình đang rất cần số linh kiện đó , mong được sự hướng dẫn của các bạn

ptnam123
24-03-2007, 22:14
Về nguyên tắc, sẽ có hai cách chính:
1. Móc ngoặc (hoặc lừa dối) hải quan để họ cho nhập về.
2. Buôn lậu qua biên giới.
Nhưng cả hai cách đó đều là phạm pháp hình sự. Không thể bàn được ở đây. (Trái với quy tắc diễn đàn).

~guest
24-03-2007, 23:58
Còn cách nữa, lại ko vi phạm PL, đó là nhờ mỗi người mang về cho một cái, như đồ dùng cá nhân phình phường :D

youme
26-03-2007, 16:19
Hiện tại mình có một số linh kiện máy tính như mother board , ổ cứng , ram , card màn hình ...đã qua sử dụng và linh kiện mới 100% , Số linh kiện này đang ở bên MỸ , mình muốn nhập số linh kiện này về việt nam , mình muốn hỏi thuế nhập là bao nhiêu , nhập theo đường nào là an tòan nhất , có thể nhập không thuế không , mình rất mong có sự tư vấn ........chân thành cảm ơn

Bạn tham khảo danh sách đính kèm. Cái gì cấm thì đừng có làm. Vì lợi ích của xã hội và của chính mình.