PDA

View Full Version : Vấn đề về mất từ khóa

Thắng™
17-04-2012, 21:36
Tình hình là em làm site phim,backlink thì phim đó em chỉ post tầm 3 đến 4 forum,sau khi từ khóa lên page 1 thì 1 vài hôm sau em post thêm 1 - 2 bài ở các forum khác thì từ khóa lại dần dần mất khỏi top và có khi mất luôn .Bây giờ em phải làm sao đây các bác

outlier
17-04-2012, 21:45
Tình hình là em làm site phim,backlink thì phim đó em chỉ post tầm 3 đến 4 forum,sau khi từ khóa lên page 1 thì 1 vài hôm sau em post thêm 1 - 2 bài ở các forum khác thì từ khóa lại dần dần mất khỏi top và có khi mất luôn .Bây giờ em phải làm sao đây các bác

Theo võ đoán của em thì đây là hiện tượng google dance. Bác cứ chờ nó dance xong vào vị trí ổn định là ok

BKMetalx
17-04-2012, 21:46
Tạm dừng build backlink, đều đặn thêm content mới

noten10
17-04-2012, 21:47
Có khi bạn cũng giống mình, lúc đầu mình seo lên trang 1 rồi. Sau đó mình có post bài trên linkhay và 5giay thì trang của mình cũng mất tích luôn. Search lại từ khóa thì chỉ thấy bài của mình trên linkhay và 5giay chứ ko thấy trang mình đâu cả.

Thắng™
17-04-2012, 21:56
Theo võ đoán của em thì đây là hiện tượng google dance. Bác cứ chờ nó dance xong vào vị trí ổn định là ok

Mình sợ nó mất tích luôn,đã có mấy key bị mất rùi

Thắng™
17-04-2012, 21:57
Tạm dừng build backlink, đều đặn thêm content mới

Nội dung của mình thêm liên tục mà

nanalove
17-04-2012, 22:11
Link bạn vẫn cứ build đi, đừng sợ, nhưng nếu phim của bác có phần để người dùng comment thì tuyệt vời, google luôn thích nội dung tười, cứ thêm 1 cái comment thì nội dung của bác lại thay đổi rồi, điều này bọ nó sẽ rất thích:D

Thắng™
17-04-2012, 22:18
Link bạn vẫn cứ build đi, đừng sợ, nhưng nếu phim của bác có phần để người dùng comment thì tuyệt vời, google luôn thích nội dung tười, cứ thêm 1 cái comment thì nội dung của bác lại thay đổi rồi, điều này bọ nó sẽ rất thích:D

Hiện tại mình đang để comment = facebook, để comment kia ko tiện vì sever lưu cache
Mình chỉ sợ build tiếp nó vẫn vậy mà có khi còn ảnh hưởng đến các key khác :(

nanalove
17-04-2012, 22:24
comment = tài khoản facebook là một dạng iframe, vì vậy boot sẽ không đọc được những cm trong đó
-> vô tác dụng trong seo

Thắng™
17-04-2012, 22:37
comment = tài khoản facebook là một dạng iframe, vì vậy boot sẽ không đọc được những cm trong đó
-> vô tác dụng trong seo

Mình tập trung SEO trang info,trong phần xem phim mới có comment.Như vậy thì comment có cần thiết ko bạn

nanalove
17-04-2012, 22:49
Mình tập trung SEO trang info,trong phần xem phim mới có comment.Như vậy thì comment có cần thiết ko bạn

Comment mục đích chính của nó là sự tương tác giữa người dùng và người quản trị, vì vậy nó vẫn có ích mặc dù về SEO thì không ảnh hưởng gì, vẫn nên để, nếu code comment riêng thì ok, không thì vẫn để vậy rồi buildlink tiếp. 3-5 diễn đàn thì hơi ít, làm trên 20 diễn đàn thử xem, chắc sẽ tác dụng, còn lên top 1 khí mới post, thì site phải có dộ DA(D-A nhé) cao và nhiều backlink nữa.

xemtruyen
17-04-2012, 22:55
Bác cứ thường xuyên up phim mới nhưng backlink khá quan trọng

su47
17-04-2012, 23:13
có thể đang tụ kinh trong sanbox rồi chẳng?

tuananh2701
17-04-2012, 23:30
có thể đang tụ kinh trong sanbox rồi chẳng?

Bạn ấy nói là đang tụt hạng dần chứ có mất đâu, bác chủ cứ đều đặn viết bài với đặt backlink đi, chờ vài ngày nữa xem, google không vội được đâu!

okiter
18-04-2012, 09:08
Bác cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ thôi, nhưng để lại có vị trí cũ chắc là không nhanh được

BKMetalx
19-04-2012, 11:39
Site bác chắc chắn chưa đến nỗi thảm như site mình thế này chứ?

_ttps://lh5.googleusercontent.com/-JKO6MCVyCZ8/T1Gl2z0YJ1I/AAAAAAAAArY/rkaf3CnTORs/s755/theo-doi-thang-1.jpg

Cách duy nhất mình làm để lên top trở lại là liên tục cập nhật content mới (mới 100% hoàn toàn do mình viết chứ không phải copy về). Sau khoảng nửa tháng thì nó bắt đầu lên lại

_ttps://lh3.googleusercontent.com/-GbHoiE1V6oM/T1Gl3Sgg1gI/AAAAAAAAArc/myqYFFKj1DQ/s755/theo-doi-thang-2.jpg

Còn build thêm link một ít có lẽ cũng tốt, nhưng đang bị chú ý mà vội vã build link thì chết sâu đấy (nhất là GG lại đang có chiến dịch phạt những site SEO quá mức). Đợt rồi mình có 3 site bị down như trên, mỗi site mình áp dụng một cách để kéo lại, nhưng thấy mỗi cách như trên là hiệu quả nhất thôi. Với lại mọi người không biết site bạn thế nào, toàn đoán mò thế này cũng khó lắm.

abc123
19-04-2012, 11:50
Huuu. mình cũng thế. lên tới trang 2 rồi. tối hôm trc hí hửng ăn mừng. sáng hôm sau mất hút, ko thấy tăm hơi luôn. tự kỉ

BKMetalx
19-04-2012, 11:58
Các bác có thời gian thì xem qua cái này này: _ttp://www.eblogviet.com/thu-thuat/seo/seo-qua-muc-google-khong-chi-noi-suong.html

Vườn Ao Chuồng
19-04-2012, 12:37
Các bác làm sao thiệt hại bằng mình được :D Site của mình đang từ đỉnh, giờ ko biết trôi dạt phương nào. Vừa tìm được bài viết này trên SearchEngineLand. Có thể 1 trong những website của ai bị rớt hạng là vì nguyên nhân này! Hi vọng vài ngày tới Google sẽ fix lại. Chứ ko thể này thì hơi buồn...

Dropped In Rankings? Google’s Mistake Over Parked Domains Might Be To Blame
Search rankings got you down on Google recently? It’s not the expected over-optimization penalty, as some have been guessing at. Rather, Google may have thought your site was a “parked domain,” when it wasn’t.

Search forums like Webmaster World and Google’s own search discussion areas have had much discussion about recent drops in ranking, such as here, here and as summarized by Search Engine Roundtable. Some have wondered if this was the release of what’s been dubbed an “over-optimization penalty” that Google previously said would be coming this year.

Whether that really will be a penalty of pages with too much SEO or more likely a tougher crackdown on actual spam remains to be seen. But in either case, that penalty isn’t what’s happened.

Rather, Matt Cutts, the head of Google’s web spam team, said the change is due to Google mistakenly classifying some sites as being parked domains, domains that generally lack any content other than ads.

Cutts posted on Google+
"I saw a recent post where several sites were asking about their search rankings. The short explanation is that it turns out that our classifier for parked domains was reading from a couple files which mistakenly were empty. As a result, we classified some sites as parked when they weren’t.
I apologize for this; it looks like the issue is fixed now, and we’ll look into how to prevent this from happening again."

At the end of last year, Google announced that it would be targeting parked domains or “placeholder” sites so that they wouldn’t rank as well.

Thắng™
21-04-2012, 19:08
hôm qua vừa post 1 -2 bài gắn backlink ,hôm nay từ khóa mât tích luôn.
Chắc giờ tạm dừng 1 thời gian quá,cứ thế này site mất hết khách :((