PDA

View Full Version : Nên dùng mạng internet nào để chạy dự phòng

sutusamac6
16-04-2012, 22:25
Các bạn giúp mình với ở cớ quan mình dùng 1 đường VNPT Thanh Hóa, 1 Đường Viettel Thanh Hóa để dự phòng, Thế là hôm trước không biết thế nào chuột cắn đứt mất sợi cáp của vnpt trong lúc các anh vnpt hàn nối thì mình cắm mạng của viettel vào thì nó nghẻo luôn goi các anh bên đấy đên 3 tiếng sau mới thấy có mặt, may mà các anh vnpt làm có 1 lúc là được và cấu hình cân bằng tải cho mình luôn. Xếp cho thanh lý luôn anh viettel . bây giờ mình định dùng FPT để chạy dự phòng mà thấy các bác ở dùng FPT kêu quá thì lại cũng sợ. Bây giờ mình dùng 2 đường mạng cáp quang của VNPT Thanh Hóa để dự phòng cho nhau có nên không, các bạn giúp mình với. thank

oregon
19-04-2012, 14:26
theo mình 2 line VNPT với Viettel như của cq bạn như vậy là ổn lắm rồi, nhưng trường hợp của bạn là hơi bị hi hữu, khi mà cả 2 line đều tèo

vấn đề là bên IT bảo trì của bạn có lỗi, phải thường xuyên kiểm tra maintaince để đảm bảo line backup luôn ở trạng thái standby, sẵn sàng chạy bất kì lúc nào

còn bây h lại lấy luôn cả 2 line VNPT thì khác gì trứng gom vào trong một ổ, VNPT tèo thì là tòe cả 2 còn gì. nếu đã cạch Viettel thì chuyển qua FPT đi vậy, hoặc ISP nào khác, tùy bên bạn thôi, vì dùng line VNPT vẫn là chủ yếu mà, mấy cái kia nếu mà thật sự có hơi cùi một tí thì vẫn chấp nhận được trong thời gian chạy chữa cháy

DangLong
09-09-2012, 10:50
việt tel trên hcm chạy ngon lắm mà chì có điều mắc thui, mình sài adsl chứ ko sài cáp quang nên chỉ biết tới đó, sài 3 năm chỉ có hư mạng 1 lần thoai gọi điện là xuống chả như vnpt

VIRU
09-09-2012, 13:38
Em Vote cho CMC .