PDA

View Full Version : Bủn đĩa bị báo lỗi "Session fixation error" ?

hiepmu
14-04-2012, 21:09
Mình dùng Nero 11, đầu ghi Pioneer trên Laptop, đĩa DVD-R Verbatim xịn. Đầu đĩa laptop của mình vẫn đọc được CD, DVD bình thường, hôm kia burn vẫn bình thường, nhưng hôm qua burn đĩa được 100% rùi, tiếp đến đang chờ Writing Lead-out thì nero báo lỗi "session fixation error" rồi đẩy đĩa ra. Mình thử đẩy đĩa vào kiểm tra thì thấy đĩa không bị hỏng, vẫn đọc được data bình thường. Vậy tóm lại nó bị cái gì? Do phần mềm hay ổ đĩa vậy các bạn?
Thanks!

nino
14-04-2012, 21:20
cái đĩa trong ổ hiệu gì?
mà chuyện này cũng bình thường, ghi đĩa lúc đưộc lúc không thỉnh thoảng gặp hoài, thường bị do chất lượng đĩa nguồn và đĩa đích chất lượng kém, hoặc có nhiều phần mềm chạy thường trú đang chạy khi ghi đĩa... vô số lỗi.

hiepmu
14-04-2012, 21:54
cái đĩa trong ổ hiệu gì?
mà chuyện này cũng bình thường, ghi đĩa lúc đưộc lúc không thỉnh thoảng gặp hoài, thường bị do chất lượng đĩa nguồn và đĩa đích chất lượng kém, hoặc có nhiều phần mềm chạy thường trú đang chạy khi ghi đĩa... vô số lỗi.
mình dũng đĩa dvd Verbatim xịn

nino
14-04-2012, 23:13
Nhiều khi chả biết nó bị lỗi gì, đang ghi rớt tá lả, tắt máy tý nữa làm lại thì hết.
Bạn cần tắt hết các trình đang chạy thường trú như antivirus, bộ gõ TV, YM... rồi thử lại coi sao.

hiepmu
14-04-2012, 23:52
seach trên mạng thấy có 1 bác cũng bị lỗi giống em nhưng bác ấy burn vừa tới 100%, chưa kịp qua công đoạn "Writing layout" thì bị die nên cái dvd cũng hỏng lun, haizzzzzzzzzzz :( ( chắc em qua phần Writing Layout rùi nên đĩa ko bị hỏng :D)