PDA

View Full Version : Windows Phone 7 - Ngôi sao bị lãng quên

skinny_m
12-04-2012, 16:00
Bản thân là một người đã sử dụng qua cả Android, iOS và Windows Phone, mình thực sự thấy được tiềm năng to lớn của hệ điều hành này. Nhưng tình hình hiện tại của WP7 ở Việt Nam có vẻ rất ít người biết đến (box WP7 trống trơn), buồn làm sao. Cũng đã từng trải qua cảm giác chán nản khi bước đầu dùng WP7, mình làm topic này hi vọng sẽ giải tỏa được phần nào lo lắng của những người mới dùng WP7. Nếu có thiếu sót xin mọi người góp ý thêm.

1. Sync dữ liệu qua ZUNE:
Đầu tiên, nói về cách thức chuyển dữ liệu này, mình nghĩ cách thức Apple và MS đang làm (ZUNE và iTunes) là 1 bước đi khôn ngoan và tân tiến nhất, hỗ trợ tối đa cho ng dùng và cho thiết bị. Việc sync ZUNE và iTunes cơ bản giống nhau cho nên mình ko bàn nhiều. Nếu bạn từng hài lòng với iPhone với iTunes & Appstore, bạn sẽ thấy 1 hệ thống quản lý thông minh & sáng tạo trên Zune với giao diện đẹp, hỗ trợ tốt kéo thả, đọc đến đây bạn có thể bỏ ngay cái nhận xét Sync fim ảnh, nhạc trên WP7 khó khăn hơn Adroid rồi nhé. 1 bên là thói quen cắm rồi đổ vào thẻ nhớ, còn 1 bên là có hệ thống quản lý thông minh. Khác nhau hoàn toàn. Chưa kể đến việc hỗ trợ tìm kiếm thông tin bài hát, bìa album, mua, nghe thử album trực tuyến mình cho là rất hay. WP7 thắng Adroid ở điểm này.
2. Giao diện người dùng:
http://www.blogcdn.com/www.engadget.com/media/2010/10/10x1021htchd7hed.jpg
Đã có rất nhiều bài viết, video nói về vấn đề này, mỗi người sẽ có 1 cảm nhận riêng cho mình nên mình sẽ ko đề cập nhiều. Về cơ bản, ở Window Phone 7 là 1 phong cách riêng, rất đơn giản, rất gọn gàng, nhưng đầy sức mạnh bên trong. Những gì người dùng thấy là 1 giao diện thống nhất đầy đặc trưng vốn có từ trong ra ngoài, các ứng dụng cũng tuân thủ theo đúng chuẩn giao diện này. Gọi giao diện này là 2D cũng ko hoàn toàn đúng khi mà 1 trang giao diện có rất nhiều lớp phía dưới với hiệu ứng lật lớp rất ấn tượng. Trong quá trình sử dụng hiếm khi nào thấy sự chậm trễ – treo máy. Quá trình chạy các phần mềm thực sự tạo ấn tượng tốt, rất nhanh, rất mượt, cộng với việc khởi động rất nhanh và mượt mà mình thấy ko hề có sự gồng gánh nào của thiết bị khi chạy Window Phone 7 là điểm cộng tuyệt đối cho OS này.
3. Bàn phím:
http://www.blogcdn.com/www.engadget.com/media/2010/10/wp7handskb.jpg
- Mình thực sự cho rằng bàn phím trên WP7 (HD7 nói riêng) thực sự tốt. Có thể ngang ngửa với Iphone 4 về độ nhạy. 1 điểm nữa là hầu hết các thiết bị chạy WP7 đều có màn hình khá to nên thao tác nhập liệu càng trở nên dễ dàng chính xác

4. Các HUB chính:
http://www.blogcdn.com/www.engadget.com/media/2010/10/wp7screens7.jpg

- Trên Window Phone 7, với Picture Hub, bạn ko chỉ sử dụng nó để xem những tấm ảnh của mình đã chụp, mà còn là sự chia sẻ, kết nối, xem ảnh - bình luận ảnh của mọi người xung quanh & bạn bè của bạn. Có thể liên kết Hub này với Facebook, Win Live,.....
Sự mới mẻ này mình cho cũng là sự sáng tạo rất hay, cộng thêm điểm nữa là hiệu ứng chuyển cảnh cực kỳ mượt mà và thực sự đẹp. iOS và Adroid ko làm được điều này, trình xem ảnh của 2 OS này vẫn quá đơn điệu, ko thổi được hồn cuộc sống vào từng tấm ảnh. Mình rất thích thú khi những tấm ảnh Public của mình vừa được chụp thì 1 tá bạn bè nhảy vào bình luận hỏi thăm "Mày đang đi đâu mà cảnh đẹp thế, chụp nữa đi..." ngay trong Picture Hub của máy...

- Tiếp đến là Game, so số lượng với iOS và Adroid thì khập khiễng quá, nhưng nói về cách thức cá nhân mình thấy WP7 rất đáng khen ngợi, ko đơn giản gì mà MS tích hợp cả hệ thống Xbox Live vào WP7 cho phép người chơi trực tiếp thanguowfigame, nhận lời mời, cập nhật điểm, giao tiếp với người chơi khác và kết . Window Phone 7 làm rất tốt.
http://www.blogcdn.com/www.engadget.com/media/2010/10/wp7screens7.jpg
Việc cài game, với máy Unlock đơn giản chỉ là cắm máy vào Lap, click vào file XAP (vs máy Unlock) và đợi nó cài -> Xong. Đơn giản hơn cả iOS phải sync qua iTunes 1 lần nữa. Nền tảng WP7 cũng hỗ trợ game rất tốt, tuy nhiên vì nó khá non trẻ nên ko bằng anh bằng chị - nhưng tiềm năng thì rất lớn. Hầu hết máy chạy WP7 giờ đều có cấu hình mạnh đến rất mạnh & màn hình 4-4,3" -> Mượt mà tất cả các game.

- 1 điểm đáng khen ở WP7 nữa đó là Tài khoản WINDOW LIVE. Tất cả thông tin của cá nhân như ẢNH, BẠN BÈ, DANH BẠ, THƯ TỪ, các tài liệu Microsoft Office, Pdf,.... đều được Mây Hoá.
Tất cả đều được cập nhật liên tục lên tài khoản Window Live cá nhân của người sử dụng. Các tiến trình có thể được chạy ngầm (như vậy nên mới dẫn đến 1 số bạn kêu trời vì cước 3G tăng đáng kể (dĩ nhiên có thể tắt đi) và có thể truy xuất ra bất kỳ ở đâu, bất kỳ khi nào. 1 ngày trở trời khi máy tính mất toàn bộ dữ liệu, và bạn lỡ tay xoá bỏ hết dữ liệu trên điện thoại, thì với Window Live, mọi việc chỉ là lấy con máy ra, nhập lại tài khoản LIVE -> Xong. Mọi thứ sẽ trở lại như cũ mà bạn ko cần mất công inport lại tất cả...Rất thích sự liên kết LÊN MÂY này
http://www.blogcdn.com/www.engadget.com/media/2010/10/w77103102060023-1287608596.jpg
- Tiếp là thẻ People, xin nói thêm ở các OS khác nói chung và 2 OS đình đám hiện nay nói riêng là Adroid và iOS, liên kết các Contact với thế giới ảo vẫn có, nhưng-không-rõ-ràng như trên Window Phone 7. Liên kết ảo này khá rõ ràng khi mà khả năng tuỳ ứng khá cao của WP7 hỗ trợ tối đa cho ng dùng. Thông tin, ảnh, cập nhật tình trạng, chat chit, ...và dĩ nhiên là thông tin cuộc gọi đi đến... đều nằm ở đây. Việc duy nhất phải làm là lướt lướt và lướt ngón tay cái để qua các trang thông tin cần thiết. Window Phone 7 đơn giản, mà ko đơn giản tý nào cả. Với những bạn mới bắt đầu sử dụng, sẽ thật khó khăn để tạo và hoàn thiện tất cả những liên kết bạn bè này, việc đó sẽ hạn chế đi đáng kể tính năng tuyệt vời này, nhất là khi bạn là 1 con người ham giao lưu, ham kết bạn
http://www.blogcdn.com/www.engadget.com/media/2010/10/wp7screens2.jpg
- Mail! Sẽ thật thiếu sót khi ko nhắc đến việc cài đặt & hỗ trợ Mail trên WP7 (Window Phone 7). Microsoft hỗ trợ rất tốt cho người dùng và tự động hoá tất cả. Với những người dùng sử dụng mail của Công ty, hay tố chức riêng, WP7 cũng tự động hết. Giao diện sử dụng mail đặc trưng của WP7 đơn giản, rõ ràng, hỗ trợ những thứ cần thiết trên phông nền gọn gẽ. Việc cập nhật Mail diễn ra khá nhanh và khi đọc mail ở chế độ Offline, với những mail nặng Wp7 hoạt động rất hiệu quả, ko có 1 chút độ trễ nào cả.
-

Kết lại. WP7 là nền tảng OS hoàn toàn mới mẻ. Cảm nhận bước sang WP7 mới lạ hoàn toàn và khác hẳn khi mình bước từ iOS sang Adroid (desire Z -> HD7), Adroid tiện dụng, dễ dùng, nhưng ko gây ấn tượng mạnh bằng WP7. Dĩ nhiên bất kỳ OS nào ở thời kỳ đầu cũng có những thiếu sót nhất định, nhưng khả năng cạnh tranh của WP7 là hoàn toàn có, bỏ qua 1 số thiếu sót (sẽ dc cập nhật) thì WP7 có những thế mạnh riêng mà ko ai có thể chối cãi, nhất là khi nó là Con đẻ của ông trùm Microsoft (cha nào văn phòng mà ko xài tới đồ của ông này?) ... Chức WP7 thành công

fast_connects
12-04-2012, 16:05
hiện tại thấy WP7 đúng là mờ nhạt. Ít ứng dụng, giao diện phải nói là chán.

skinny_m
12-04-2012, 16:47
hiện tại thấy WP7 đúng là mờ nhạt. Ít ứng dụng, giao diện phải nói là chán.

thx bác khai hàng :D
Wp7 thì giao diện hơi khó xài cho những người sử dụng lần đầu thôi bác ơi. Lúc bác làm quen với Android hay iOS thì cũng thế cả thôi. Mình thì nói thật chỉ cần 1 buổi sáng là quen ngay với giao diện Metro của Wp7 :D
Khá đơn giản nhưng tinh tế :-bd

mymy94
12-04-2012, 16:57
sau này cả PC, tablet lẫn smartphone đều có giao diện metro thì đồng bộ còn gì bằng cụ chủ hỉ ;))
chắc cũng không còn xa nữa

Bean.it90
12-04-2012, 17:27
cái gì thì nó cũng phải phổ cập và phát triển nhiều người dùng thì nó mới lên được
nhìn Androi và IOS thì rõ .
rõ ràng số lượng người dùng cao hơn =? nhiều diễn đàn bàn tán và trao đổi nhu cầu nhiều hơn

tuananh2701
12-04-2012, 17:51
Một khi đã là ngôi sao thì tự bản thân nó sẽ tỏa sáng, còn không tỏa sáng được thì chứng tỏ tổng thể nó không bằng đối thủ. Mình nói tổng thể tất cả chứ không riêng gì hệ điều hành đâu nhé

diepnghitinh
12-04-2012, 19:08
giao diện metro của nó dc microsoft khen tới tấp vì nó gần gũi với cuộc sống đời thường, nhưng với người Việt thì có lẽ ko dc như vậy ! :drool:

kraken
12-04-2012, 20:52
Thì cái gì mới ra chẳng thế ! Mới ra mà các bác đòi ứng dụng nhiều, game nhiều, nhiều người sử dụng thì sao được ?! WP7 mới ra cũng thế thôi, nhớ ngày Windows 7 (cho máy tính) mới ra thì người dùng quen XP thích thì thích giao diện Aero nhưng vì chưa tương thích nhiều phần mềm nên ngại cài đấy chứ !
Riêng em thì em thấy cái gd Metro mới của WP7 trên smartphone tuy đơn giản như tinh tế, trượt theo chiều dọc chứ không như iOS và Android, sử dụng đơn giản. Nhưng hạn chế là gd Metro này trên Windows 8 khá khó sử dụng vì scroll chuột mỏi tay :(

0n1y In Dr3am
13-04-2012, 11:53
Microsoft nó bỏ quên VN nên chán, chả có hứng lắm. Xài 7.5 nhưng cũng chả hứng JB nó nữa, đợi lên Tango coi như nào rồi tính tiếp :)

phong_bachhan
13-04-2012, 12:00
vote một phiếu ủng hộ windowphone mình đang dùng htc trophy windowphone 7.5 khá thích!hy vọng sẽ có nhiều người dùng windowphone hơn nữa!

skinny_m
13-04-2012, 12:37
Mình thì thấy một điểm khó chịu khi xài Wp7 là rất khó tắt wifi và 3G. Điểm này thì Android ăn đứt :|

mymy94
13-04-2012, 13:03
Mình thì thấy một điểm khó chịu khi xài Wp7 là rất khó tắt wifi và 3G. Điểm này thì Android ăn đứt :|
Các phiên bản sau chắc chắn sẽ có cải tiến cụ chủ ơi :D
hiện tại thì có các chương trình tạo shortcut connectivity ngay ngoài màn hình home rất tiện lợi đó

kraken
13-04-2012, 21:18
vote một phiếu ủng hộ windowphone mình đang dùng htc trophy windowphone 7.5 khá thích!hy vọng sẽ có nhiều người dùng windowphone hơn nữa!

hdh Windows Phone 7.5 có phải tên là Tango không nhỉ ? Và cả phiên bản trước đó là Mango (Xoài =))) Bác nào chỉ em phân biệt tên các bản nâng cấp của WP7 với, dễ lộn quá !

MVP
14-04-2012, 00:34
Android có cái Widget hay hay
WP chưa có nhưng từ từ sẽ có :")
Em xài thấy nó ổn, ít bị force close như mấy thằng quỷ Android =="

kame99
14-04-2012, 00:58
Ở việt nam thì nó là "Ngôi sao bị lãng quên" nhưng có khi ở nước khác thì nó là "Ngôi sao sáng"

kingleon
14-04-2012, 10:56
Ko bị lãng quên đâu Bác,em thấy lúc trước thì xài XP nhiều dạo này em roam thấy tụi bạn toàn xài WP7,tiếc là mình hok đủ ĐK hok cũng....:(

backdoorthief
14-04-2012, 11:02
hdh Windows Phone 7.5 có phải tên là Tango không nhỉ ? Và cả phiên bản trước đó là Mango (Xoài =))) Bác nào chỉ em phân biệt tên các bản nâng cấp của WP7 với, dễ lộn quá !

Tango (Tên chính thức là WP7.5 Refresh) là bản nâng cấp của Mango, giúp cho WP chạy nhẹ hơn để có thể tương thích vs máy có cấu hình yếu (VD như Lumia 610). Ngoài ra Tango sẽ bổ sung thêm 1 số tuỳ chọn trong Messaging, Mail và Setting...
Sau Tango là WP8 Apollo nữa đó ;)

skinny_m
14-04-2012, 11:13
Mango, Tango, Refresh, Apollo =))
Tá lả những cái tên, như kiểu HTC hồi ấy ra các smartphone liên tục làm người dùng không thể nhớ nổi tên các sản phẩm =))

mymy94
14-04-2012, 11:30
HTC giờ ra ít hơn xưa rùi
nó chú trọng vào chất hơn rùi :D bằng chứng là bộ 3 OneX, OneV, One S :D
con nào nhìn cũng thèm :|

kingleon
14-04-2012, 18:16
Em thấy con ONE ko khác nhiều so với mấy con kia sao giá nó lại cao hơn nhiều thế nhỉ...

MVP
15-04-2012, 02:46
con One nào hả bác :))
bác có tìm hiểu chưa? giá cao là cao so với con nào

Mango tango refresh đều là 7.5 hết mà :")
Còn con Apollp là WP8 cbị ra
Nói chung cầm con WP đời đầu giờ vẫn rất khỏe, cpu 1ghz ram 512 là ít, màn lại bự, rom cook tango thì đầy ra ==

skinny_m
15-04-2012, 12:16
Cụ kia chưa "trải nghiệm" cầm thử OneX rồi :))
Mỏng thấy thương luôn :|
Nhẹ thấy ớn luôn =)) Phải nói là nhẹ không tưởng =))

mymy94
15-04-2012, 12:51
haizz, đúng là ngôi sao bị lãng quên mà :|
các cụ đang nói về Wp7 tự nhiên bị lôi về HTC One này One nọ =)) đều xài Android cả =))
Tội!

kraken
15-04-2012, 19:01

Còn con Apollo là WP8 cbị ra
Nói chung cầm con WP đời đầu giờ vẫn rất khỏe, cpu 1ghz ram 512 là ít, màn lại bự, rom cook tango thì đầy ra ==

Ủa sao nghe nói Windows 8 vừa có thể sử dụng được trên computer vừa có thể dùng trên smartphone nhỉ ?

MVP
16-04-2012, 00:21
Dân đồn vậy thôi :") Chưa biết sao
nếu mà vậy thì cũng khỏe, cắm máy zô cái sync luôn :)) đỡ phải nghĩ

skinny_m
16-04-2012, 11:39
Dân đồn vậy thôi :") Chưa biết sao
nếu mà vậy thì cũng khỏe, cắm máy zô cái sync luôn :)) đỡ phải nghĩ

Chắc đội ngũ công nghệ dư trình làm cái này rồi :))
Việc của người dùng bây giờ là chờ đợi đợi chờ thôi :D

MVP
16-04-2012, 16:56
Cái Windows 8 là windows 8, chắc dùng cho máy tính bảng chung được
còn em winphone 8 là design riêng cho điện thoại, trải nghiệm nó khác nhau :D

Slowly2110
16-04-2012, 17:10
Bi h mình rất phân vân
Mua wp7 gen 1 hay chờ một thời gian để làm luôn con wp8, thấy review con Titan II ngon quá, chụp giết luôn em lumina 900 các kiểu mà

http://windowsphoneviet.com/index.php/2012/04/so-sanh-camera-nokia-lumia-900-vs-htc-titan-ii/

backdoorthief
16-04-2012, 17:49
Ưu thế của WP hay cụ thể hơn là WP 7.5 là gì mà mọi người thích thú thế nhỉ ? Mình thì chỉ thích màu sắc bắt mắt rất tinh tế của giao diện Metro thôi ;)

mymy94
16-04-2012, 19:56
Ưu thế của WP hay cụ thể hơn là WP 7.5 là gì mà mọi người thích thú thế nhỉ ? Mình thì chỉ thích màu sắc bắt mắt rất tinh tế của giao diện Metro thôi ;)

Mình thì thấy nó lạ và độc ;))
Kết cái hub nhah gọn phù hợp những đứa lười như mình :)

kingleon
17-04-2012, 00:53

Còn con Apollp là WP8 cbị ra
Thì con ONE X V S đó bác.
Con ONE X giá cao nhất mà em thấy nó có hơn mấy con kia tí nào đâu.
Hay nó mắc vì vỏ nó làm = titan nhỉ?

skinny_m
17-04-2012, 11:53
Thì con ONE X V S đó bác.
Con ONE X giá cao nhất mà em thấy nó có hơn mấy con kia tí nào đâu.
Hay nó mắc vì vỏ nó làm = titan nhỉ?
Hơn nhiều chứ bác, hơn từ thiết kế, chất liệu cho tới "bộ não" bên trong :)
Hôm trước đi coi buổi ra mắt ở Crescent Mall mà ấn tượng mãi con OneX :X

mymy94
17-04-2012, 12:16
ặc, hôm trước em cũng đi nè
thấy khách ít quá mà có tới hình như 12 phần thưởng hơn
:(( rốt cục k dc 1 cái gì, đúng xui :(

kingleon
17-04-2012, 12:33
Có 12 àh bác.1 em ONE X, 1 ONE V và 10 cái voucher...
Bác này trúng cái one x hên nhỉ.$800 chứ ít đâu =p~

kraken
17-04-2012, 17:00

Bản nâng cấp WP Mango 7.5 có nhiều tính năng mới khá nổi bật mà nhiều bác lo vọc metro chưa biết là:
- Threads: cho phép trao đổi qua lại giữa các tin nhắn, Facebook chat và Windows Live Messenger trong cùng một cuộc hội thoại.
- Linked Inbox: được thiết kế để kết hợp nội dung từ nhiều tài khoản email vào trong cùng một hộp thư. Cái chức năng này khá hay khi các bác sử dụng 1 list mail ảo.
- Hands-free messaging: chức năng này cho phép chuyển đổi giọng nói thành văn bản và ngược lại. Tuy chỉ phù hợp với người mỹ nhưng là một điểm đặc biệt khá mới lạ :)
Bác nào hứng thú thì em kể tiếp :P

kingleon
17-04-2012, 23:44
Bản nâng cấp WP Mango 7.5 có nhiều tính năng mới khá nổi bật mà nhiều bác lo vọc metro chưa biết là:
- Threads: cho phép trao đổi qua lại giữa các tin nhắn, Facebook chat và Windows Live Messenger trong cùng một cuộc hội thoại.
- Linked Inbox: được thiết kế để kết hợp nội dung từ nhiều tài khoản email vào trong cùng một hộp thư. Cái chức năng này khá hay khi các bác sử dụng 1 list mail ảo.
- Hands-free messaging: chức năng này cho phép chuyển đổi giọng nói thành văn bản và ngược lại. Tuy chỉ phù hợp với người mỹ nhưng là một điểm đặc biệt khá mới lạ :)
Bác nào hứng thú thì em kể tiếp :P
Tiếp đi bác em thích nhất là Hand-free méaging đấy.
Mà thật sự đc như thế hả bác ?

MVP
18-04-2012, 01:48
Zời ơi cái handsfree đó ai xài :D ngay cả người mỹ ngta cũng ko xài, bấm bằng tay chính xác và lẹ hơn
cái tính năng nổi bật nhất đó là đa nhiệm, và hộp mail chung, thêm nữa là 7.5 có cái build dành cho mấy máy có cấu hình yếu :D

skinny_m
18-04-2012, 10:04
Thích là thích cái threads thôi :))
mấy cái kia tính ứng dụng không cao lắm

kraken
18-04-2012, 12:07
Tiếp đi bác em thích nhất là Hand-free méaging đấy.
Mà thật sự đc như thế hả bác ?

Thật ra thì WP quảng bá ưu điểm như vậy chứ Hand-free messaging ít ai xài lắm, tại độ chính xác thấp! Tiếp vài ưu điểm khác cho bác tham khảo:
- Groups: chứa toàn bộ các nhóm liên lạc cho phép bác có thể gửi tin nhắn, email hoặc chat với bạn bè trong nhóm ngay từ màn hình khởi động.
- Tích hợp và tăng cường tính năng mạng xã hội: tích hợp tốt hơn với Twitter, LinkedIn và cho phép cập nhật tin tức từ Facebook nhanh hơn. Với khả năng nhận diện khuôn mặt, người dùng dễ dàng "dán" (tag) hình ảnh có trên Facebook (đã chưa :D)
- Kết nối ứng dụng: các ứng dụng được liên kết với kết quả tìm kiếm và tăng cường tích hợp với các Hub của điện thoại (như Hub âm nhạc, trò chơi, video và hình ảnh) nên có thể truy cập bất cứ khi nào cần đến.
- Cải thiện Live Tiles: những “hình vuông động” ngoài màn hình chính sẽ cung cấp thông tin cập nhật về ứng dụng theo thời gian thực mà không đòi hòi mở trực tiếp chúng.
Em biết mấy nhiêu thôi, mấy bác rành thì bổ sung :)

mymy94
18-04-2012, 12:48
Thật ra thì WP quảng bá ưu điểm như vậy chứ Hand-free messaging ít ai xài lắm, tại độ chính xác thấp! Tiếp vài ưu điểm khác cho bác tham khảo:
- Tích hợp và tăng cường tính năng mạng xã hội: tích hợp tốt hơn với Twitter, LinkedIn và cho phép cập nhật tin tức từ Facebook nhanh hơn. Với khả năng nhận diện khuôn mặt, người dùng dễ dàng "dán" (tag) hình ảnh có trên Facebook (đã chưa :D)

cái tính năng này chắc cũng không khả thi lắm :))
nhận diện giọng nói tồi thì chắc gì đã nhận diện khuôn mặt được bác ui

oregon
18-04-2012, 15:25
tóm lại là sao xẹt rồi, chỉ còn trông đợi w8 để xem có quay lại thời hoàng kim ko thôi

kingleon
18-04-2012, 20:55
Thì cái gì mới ra chẳng thế ! Mới ra mà các bác đòi ứng dụng nhiều, game nhiều, nhiều người sử dụng thì sao được ?! WP7 mới ra cũng thế thôi, nhớ ngày Windows 7 (cho máy tính) mới ra thì người dùng quen XP thích thì thích giao diện Aero nhưng vì chưa tương thích nhiều phần mềm nên ngại cài đấy chứ !
Riêng em thì em thấy cái gd Metro mới của WP7 trên smartphone tuy đơn giản như tinh tế, trượt theo chiều dọc chứ không như iOS và Android, sử dụng đơn giản. Nhưng hạn chế là gd Metro này trên Windows 8 khá khó sử dụng vì scroll chuột mỏi tay :(
Tới giờ có nhiều phần mềm chưa chạy đc trên WD7 nữa...
Em vẫn xài Win XP,dù giao diện nó ko đẹp bằng,Con WP7 chắc cũng thế nhỉ...ứng dụng nhiều hok các bác...chạy ổn cả chứ?

skinny_m
19-04-2012, 10:53
tóm lại là sao xẹt rồi, chỉ còn trông đợi w8 để xem có quay lại thời hoàng kim ko thôi
:| mình chả thấy xẹt tí nào :|
bác nói xẹt là xẹt làm sao giải thích rõ tí với :)

oregon
19-04-2012, 12:12
xẹt là xẹt ở chỗ WP7 được tung ra nhằm chiếm lại thị trường đã mất vào tay IOS với Android, nhưng mà thất bại hoàn toàn, thậm chí WP7 chiếm tỉ lệ còn kém cả các tiền bối của nó là 6.5 với 6

kraken
19-04-2012, 14:23
xẹt là xẹt ở chỗ WP7 được tung ra nhằm chiếm lại thị trường đã mất vào tay IOS với Android, nhưng mà thất bại hoàn toàn, thậm chí WP7 chiếm tỉ lệ còn kém cả các tiền bối của nó là 6.5 với 6
WP7 giờ được Nokia bắt tay Microsoft tập trung vào dòng Lumia đấy thôi ! Nếu không bán được thì sao các ông lớn cứ đổ tiền vào ?! Chưa kể một vài dòng HTC khá thịnh và mới đây là con HTC Titan II cũng WP7 đó bác :D

backdoorthief
19-04-2012, 20:37
WP7 giờ được Nokia bắt tay Microsoft tập trung vào dòng Lumia đấy thôi ! Nếu không bán được thì sao các ông lớn cứ đổ tiền vào ?! Chưa kể một vài dòng HTC khá thịnh và mới đây là con HTC Titan II cũng WP7 đó bác :D

Htc titan II khiến mọi người chú ý vì camera 16mpx quay phim đạt quality HD 720p. Cấu hình thì bình thường, không có gì đáng nói !

P/s: Lumia 900 AT&T đã có bên rao vặt,giá 13tr...chỉ có 2con.

kingleon
19-04-2012, 22:27

Các sản phẩm mới ra như đều dùng WP7.
WP7 hiên đang khá là thịnh.
Em thì chưa xài nhưng có đọc một số bài viết cảm nhận thì WP7 rất tốt.

MVP
20-04-2012, 07:19
Tới giờ có nhiều phần mềm chưa chạy đc trên WD7 nữa...
Em vẫn xài Win XP,dù giao diện nó ko đẹp bằng,Con WP7 chắc cũng thế nhỉ...ứng dụng nhiều hok các bác...chạy ổn cả chứ?

Đầu tiên là app cho con WP7 mấy cái cơ bản thì có đủ hết, cả game cơ bản cũng có luông :))

Cái thứ 2 là windows 7 chạy dc đa số phần mềm rồi, w7 giờ best buy rồi :"), xài xp làm chi cho khổ hả chú

mymy94
20-04-2012, 11:53
Đầu tiên là app cho con WP7 mấy cái cơ bản thì có đủ hết, cả game cơ bản cũng có luông :))

Cái thứ 2 là windows 7 chạy dc đa số phần mềm rồi, w7 giờ best buy rồi :"), xài xp làm chi cho khổ hả chú
Với lại sau này số app sẽ tăng đáng kể do đội ngũ lập trình cứng tay của Microsoft và Nokia.
Nokia đang có chương trình tặng Lumia 800 cho những lập trình viênphát triển app cho wp7 kìa

gamechon03
20-04-2012, 15:38
hiện tại người dùng Android với IOS nhiều quá, muốn mọi người đổ về dùng WP cũng ko phải dễ, nhưng mình thấy tương lai WP sẽ lại thịnh hành đấy

kingleon
20-04-2012, 16:37
Bên này có cái poll nè các bác,bác nào roam qua đây phát chơi.
Qua đấy các bác sẽ biết tình hình của em WP7 ngay ấy mà.

skinny_m
20-04-2012, 20:58
Bên này có cái poll nè các bác,bác nào roam qua đây phát chơi.
Qua đấy các bác sẽ biết tình hình của em WP7 ngay ấy mà.

bác nói gì mình không hiểu, bên nào?
mình không thấy một cái link nào sất:|

mymy94
20-04-2012, 22:17
chưa cần nhìn kết quả poll cũng biết iOS hay Android về nhất rồi :|
fan áp đảo thế kia mà

MVP
21-04-2012, 02:06
Poll ở đâu vậy pác :D
Cơ bản fan nhiều nhưng cũng ko trung thành, nhất là Android, vì em xài Android rồi em biết :))
Khi cần cái dth ổn định, ko crash điên, ko force close thì miình sẽ kiếm em khác chứ ko dùng Android nữa :)), bực bội

backdoorthief
21-04-2012, 10:48
Các sản phẩm mới ra như đều dùng WP7.
WP7 hiên đang khá là thịnh.
Em thì chưa xài nhưng có đọc một số bài viết cảm nhận thì WP7 rất tốt.

Dùng WP7 thì bác nên mua con HD7 ấy, còn chịu chơi thì xúc luôn Lumia 800 thì ngon lành cành đào :D

skinny_m
21-04-2012, 15:29
Dùng WP7 thì bác nên mua con HD7 ấy, còn chịu chơi thì xúc luôn Lumia 800 thì ngon lành cành đào :D

Lumia 800 nhìn thấy điểm ảnh trên màn luôn, nếu chịu khó nghía kỹ :|
Để pin qua 1 đêm mà mất hơn 8% thì :| hơi tốn @|@

mymy94
21-04-2012, 16:52
Câu đầu đồng ý
Cái qua đêm ngủ dậy tốn từ 5-8% là thường thôi. Không gì lạ cả cụ, vì cụ đang xài smartphone chứ không phải đt đập đá.

kingleon
21-04-2012, 22:27
bác nói gì mình không hiểu, bên nào?
mình không thấy một cái link nào sất:|

Hic em quên mất gởi lại các bác cái link :)
:((.Em chưa đủ 50 post nên hok đc post link
Có cách nào đưa link lên không vậy các bác?

MVP
22-04-2012, 01:06
Em lumia 800 này màn 480 x 800 3.7" tức là ~ 252 dpi, mắt người nhận biết dc tối đa 300 dpi
Mấy bác cầm điện thoại rồi soi dữ wá :)), thế mà hồi con ip 3g/3gs với ipad1 thì chả thấy ai nói gì, buồn cười nhỉ =))

kraken
22-04-2012, 02:13
Em lumia 800 này màn 480 x 800 3.7" tức là ~ 252 dpi, mắt người nhận biết dc tối đa 300 dpi
Mấy bác cầm điện thoại rồi soi dữ wá :)), thế mà hồi con ip 3g/3gs với ipad1 thì chả thấy ai nói gì, buồn cười nhỉ =))
Lúc đấy mới ra, dân ta còn lóa mắt vì tính năng cảm ứng mà ;)) Có biết gì mà so sánh đâu, giờ cạnh tranh nhiều mới có kiểu "đứng núi này trông núi nọ" :-"

skinny_m
22-04-2012, 14:34
Hic em quên mất gởi lại các bác cái link :)
:((.Em chưa đủ 50 post nên hok đc post link
Có cách nào đưa link lên không vậy các bác?
thiếu gì cách, bỏ www đi hay có thể linh hoạt bằng cách viết tách ra, vd: abc.vn hoặc www. abc .vn

kingleon
22-04-2012, 15:42
vẫn không đc Bác à.
Thế này nhé các bác lên google gỏ và (poll wp7 voz) page đầu tiên nhé.

mymy94
22-04-2012, 17:19
vẫn không đc Bác à.
Thế này nhé các bác lên google gỏ và (poll wp7 voz) page đầu tiên nhé.

ok, vừa gõ và qua thì thấy wp và Android đang ngang ngửa :D
không ngờ giới mộ điệu wp nhiều vậy :X

kraken
23-04-2012, 13:52
http://vozforums.com/showthread.php?t=2750407
Poll này ấy à :| các bác chém nhau làm gì, post dùm phát là được thôi :)

MVP
23-04-2012, 19:22
Android hơn WP 2 phiếu :">

kingleon
23-04-2012, 20:30
Em là fan của WP.Bác nào là fan của WP thía qua kéo em nó lên em nó bị down rùi :((

MVP
23-04-2012, 22:40
Nè tặng cho fan winphone nè =="
http://www.tinhte.vn/threads/1218525/
Mặc dù review dìm hàng hơi bị nhiều =="

skinny_m
24-04-2012, 09:50
Nè tặng cho fan winphone nè =="
http://www.tinhte.vn/threads/1218525/
Mặc dù review dìm hàng hơi bị nhiều =="
Các cụ dìm hàng có thể là fan quá khích của iOS hay Android :))
Nhưng phải công nhận là dạo này chất lượng bài review bên tinhte hơi giảm sút.

backdoorthief
24-04-2012, 09:52
Các bác cho em hỏi là smartphone mới mua về có cần phải sạc trước khi sử dụng không hay là có thể dùng liền ? Và lần sạc đầu tiên có phải làm gì đặc biệt không ?

mymy94
24-04-2012, 10:19
Các bác cho em hỏi là smartphone mới mua về có cần phải sạc trước khi sử dụng không hay là có thể dùng liền ? Và lần sạc đầu tiên có phải làm gì đặc biệt không ?

Em nghĩ là tuỳ từng hãng thôi cụ
Tốt nhất cứ điện thoại cho trung tâm chăm sóc khách hàng của hãng cụ mua, nói tên dòng và nhờ người ta tư vấn lần sạc đầu cho chắc :)

skinny_m
24-04-2012, 11:23
Chắc dùng liền cho tới khi gần hết pin thì sạc. Sạc lần đầu thường là 8h nhỉ ;))
Nói chung cũng tuỳ hãng thôi

mymy94
24-04-2012, 20:30
Em nghe thằng bạn học CNTT nói wp lập trình bằng c++ rồi c sáp xáp gì đó phải không các cụ? C++ thì em có nghe chứ cái kia thì thua :))

kraken
24-04-2012, 22:04

Xài hết số pin có sẵn, sạc 8-10 tiếng! Xài hết lần nữa, sạc tiếp 8-10 tiếng nữa là ok. 1 tháng thì nên sạc-xả 1 lần ! Như laptop ấy :-"

MVP
25-04-2012, 18:46
Chính xác rồi ... bth bác xài cho nó còn khoảng 10 20% charge đến 100% là chuẩn
cỡ 1 tháng thì có 1 lần xả bin ... nghĩa là xài cho nó sạch bách tự tắt máy rồi cắm charge lại cho nó đến 100% ... báo charge full ... tháo charge ra ... cắm zô 10p nữa rồi rút ra :d

skinny_m
25-04-2012, 19:49
cho nó đến 100% ... báo charge full ... tháo charge ra ... cắm zô 10p nữa rồi rút ra :d

sao cái này chưa nghe nhểy :)
chắc do mình chưa biết, nhưng tốt nhất cứ hỏi tụi chăm sóc khách hàng cho nó chăm tận răng, và chắc cú nữa.
chứ lên forum hỏi thì 9 cụ 10 ý cũng khó

mymy94
25-04-2012, 21:34
hic, em đang gom góp tiền mua con Lumia 800 mà nghe nhiều người nói không nên mua. Camera nó không tốt và loa gọi nhỏ phải không vậy các bác :(

kingleon
25-04-2012, 22:21
Mới mua về bác nên xài cạn pin nhưng không để tắt nguồn,nó báo pin yếu thì đem sạt liền.
Sạt chừng 8 tiếng thui,như nó có chế độ báo pin mà Bác,thấy nó báo đầy thì rút ra.

kraken
26-04-2012, 16:57
hic, em đang gom góp tiền mua con Lumia 800 mà nghe nhiều người nói không nên mua. Camera nó không tốt và loa gọi nhỏ phải không vậy các bác :(

Tuy nhu cầu mà mua thôi, Lumia 800 chủ yếu cho người dùng thích xài mạng xã hội và hdh WP khá nhanh khi lướt web và quản lý ứng dụng... Còn về camera và loa thì đương nhiên không bằng mấy em khác rầu. Nhưng mờ Lumia 900 sắp ra thì chưa chắc thua đàn anh đàn chị nào đâu nhé ;))

kingleon
26-04-2012, 17:17
Em thấy xài WP 7 nên xài em HTC chứ WP7 mà xài trên máy em lumia chán lắm.
Mà em Lumia 800 chất lượng cuộc gọi chán lắm các Bác.

skinny_m
26-04-2012, 22:52
Em thấy xài WP 7 nên xài em HTC chứ WP7 mà xài trên máy em lumia chán lắm.
Mà em Lumia 800 chất lượng cuộc gọi chán lắm các Bác.

uh, Trophy là một trong những con gây ấn tượng nhất định với wp7 :D
vote cho con này

mymy94
26-04-2012, 23:30
uh, Trophy là một trong những con gây ấn tượng nhất định với wp7 :D
vote cho con này

vấn đề là pin em nó quá ngắn cụ à :|
ngán là ngán chỗ đó đó

kingleon
27-04-2012, 08:32
Cũng được mà bác ko ngắn lắm đâu.
Thế con Bác đag xài pin đc bao lâu?

tuananh2701
27-04-2012, 15:18
hiện tại người dùng Android với IOS nhiều quá, muốn mọi người đổ về dùng WP cũng ko phải dễ, nhưng mình thấy tương lai WP sẽ lại thịnh hành đấy

Giờ muốn dành lại thị phần chỉ có cách phải tốt hơn, rẻ hơn đối thủ. Nhưng cả 2 điều trên chưa thấy sẩy ra

backdoorthief
27-04-2012, 16:41
vấn đề là pin em nó quá ngắn cụ à :|
ngán là ngán chỗ đó đó

Bật máy nhiều lần, sử dụng thường xuyên thì mau hết pin là đúng rồi bác !
Thường thì xài liên tục, smartphone chỉ chịu được cao lắm 7h thôi ;)

MVP
27-04-2012, 20:00
Chuẩn luôn :))
Muốn lâu hết pin fải giảm độ sáng màn hình, tắt kết nối đi, ko xài mấy fần mềm lậu và fần mềm free =="

kingleon
27-04-2012, 20:29
Thế thì xài điện thoại chi nữa Bác.
Điện thoại mua về có nhiêu đó mà bác bảo tắt hết ^_^.
Thì cứ xài hết thì sạt có sao đâu nhỉ.

MVP
27-04-2012, 21:37
Tại nhiều bác ko biết, cứ tưởng điện thoại là siêu nhân =="

Chỉnh cho sáng max lên rồi ngồi chơi game 3d / coi fim online tẹo xong bảo hết pin, chê pin yếu =="

Thiệc ra smartphone xài cỡ 1 ngày là chuẩn rồi, về nhà còn cỡ 20% lại cắm sạc

skinny_m
28-04-2012, 00:29
Giờ muốn dành lại thị phần chỉ có cách phải tốt hơn, rẻ hơn đối thủ. Nhưng cả 2 điều trên chưa thấy sẩy ra
Rẻ hơn thì thể hiện qua con số nên không bàn cãi, còn tốt hơn thì cảm tính mỗi người thôi.
Mình thì mình kết giao diện Metro rồi :X

mymy94
28-04-2012, 01:15
Tại nhiều bác ko biết, cứ tưởng điện thoại là siêu nhân =="

Chỉnh cho sáng max lên rồi ngồi chơi game 3d / coi fim online tẹo xong bảo hết pin, chê pin yếu =="

Thiệc ra smartphone xài cỡ 1 ngày là chuẩn rồi, về nhà còn cỡ 20% lại cắm sạc
hic, trophy hồi đó của em ít xài app lậu mà cũng làm gì tới 1 ngày :((

kraken
28-04-2012, 09:28
Ai có link hướng dẫn chi tiết cài WP cho HD2 share cho em với :D

MVP
28-04-2012, 14:02
check thử cái này nhé :
http://www.tinhte.vn/threads/571569/#post6623323

Chúc pác thành công :")

kingleon
01-05-2012, 18:44
:)) cài còn khó hơn cài win máy tính nữa.

skinny_m
02-05-2012, 10:02
:)) cài còn khó hơn cài win máy tính nữa.

khó hơn mấy lần đó cụ :|
hồi đó có vài lần nhìn tận mắt thằng bạn vọc phá, cài hđh cho đt mà nản luôn :D

backdoorthief
02-05-2012, 10:53
Mấy cụ đang bàn về HD2 ấy à ? HD2 nên được bình chọn là King Of PDA Phone - hơn 1 năm roài nhưng vẫn ko hề tỏ ra lạc hậu mà còn ngày càng thời thượng, đáp ứng được tiêu chí của nhiều ng, nhất là cái yêu cầu "cài được nhiều loại HDH" mà họ ao ước...

mymy94
02-05-2012, 12:04
thật ra thì cài nhiều hđh em đây không thích bằng cái thiết kế ấn tượng của HD2
hehe, cái phần lưng máy của nó cũng nhìn đỡ hơn hẳn phần lớn con HTC khác nữa :D

MVP
03-05-2012, 01:01
Giờ đang kiếm tiền lấy con HTC radar xài cho nó lạ lạ nè :))
HD2 thì ngon thiệc nhưng mờ bi giờ tình yêu em dành cho winphone rồi biết làm sao đâyyyyy, mua con radar biết đâu mốt nó lên dc wp8 :x

Slowly2110
03-05-2012, 01:19
Cũng hổng khó lắm nếu có đam mê, mấy bác cứ sợ hãi hoài sao làm được việc lớn
Em toản cắm cable tự up ở nhà, từ mấy con sony thời xưa tới ip, bb, htc em toàn tự vọc :D

kraken
03-05-2012, 12:33
Windows Phone có game nào hay nhỉ ?
Thấy Angry Birds khá nổi trên iOS lẫn android, không biết bên WP có game gì nổi bật không ?!

MVP
03-05-2012, 16:22
http://www.tinhte.vn/threads/1161890/
game thì qua đây nè bác đầy rẫy luông , gài chơi thử rồi suggest em nha, em ít chơi game lắm

gamechon03
04-05-2012, 09:16
hiện tại người dùng android khá đông, wp7 muốn chiếm lại khách hàng phải có sự khác biệt may ra...

MVP
04-05-2012, 13:06
nó khác biệt mà =="
giao diện metro khác hẳn giao diện ios hay android rồi :D

kingleon
04-05-2012, 14:01

Em mà ngồi cài hồi chắc cái máy banh luôn quá...nhìn nhức cả đầu...
Đem ra cho người ta cài rồi về dùng thì ok :D

MVP
04-05-2012, 14:54
^: Đem ra cho ngta cài mốt muốn voọc lại phải đem ra hàng, nản lắm :")
Cứ tự voọc ở nhà, hỏng thì hãy đem ra =))

backdoorthief
05-05-2012, 16:20
http://www.tinhte.vn/threads/1161890/
game thì qua đây nè bác đầy rẫy luông , gài chơi thử rồi suggest em nha, em ít chơi game lắm

Sao em thấy bác bảo "đầy rẫy" mà bên đó có 4-5 game gì à >.<

mymy94
06-05-2012, 00:00
uh nguồn game khá ít, nhưng chắc sẽ được cập nhật thường xuyên mà
ai xài wp thì phải chấp nhận thôi
app và game không quá đại trà như ăn roi đâu :|

MVP
06-05-2012, 02:22
http://www.tinhte.vn/threads/856463/
cái này nữa nè==" nhiều thật mà ==" chịu khó tìm chút thôi

kingleon
06-05-2012, 13:20
^: Đem ra cho ngta cài mốt muốn voọc lại phải đem ra hàng, nản lắm :")
Cứ tự voọc ở nhà, hỏng thì hãy đem ra =))

Đợi hư mới đem ra...
Đem ra kêu họ chỉ cho rồi về tự vọc hay hơn.

MVP
07-05-2012, 22:53
đem ra họ có chỉ đâu ==" họ toàn gài rồi tính tiền í chứ, voọc là voọc ở nhà :))
chừng nào bị brick hay bị gì gỡ ko dc thì mới đem ra hàng thôi :")

kraken
08-05-2012, 09:46
À thấy thằng Nokia bắt tay M$ tổ chức thi viết phần mềm cho WP đó. Giải thưởng là nguyên con lumina 800 lận ;)) Có bác nào tham gia không ?!
http://handheld.vn/threads/249193-Nokia-Viet-Nam-mo-cuoc-thi-viet-ung-dung-cho-Windows-Phone
Xem ra dòng Lumia được đầu tư, chăm sóc kĩ lưỡng dễ sợ :)

kingleon
09-05-2012, 14:35
hê viết app...chỉ dành cho dân pro viết app thui mình tay mơ hok dám mơ ^_^

backdoorthief
10-05-2012, 11:43
À thấy thằng Nokia bắt tay M$ tổ chức thi viết phần mềm cho WP đó. Giải thưởng là nguyên con lumina 800 lận ;)) Có bác nào tham gia không ?!
http://handheld.vn/threads/249193-Nokia-Viet-Nam-mo-cuoc-thi-viet-ung-dung-cho-Windows-Phone
Xem ra dòng Lumia được đầu tư, chăm sóc kĩ lưỡng dễ sợ :)

Dân chuyên viết Apps mới đủ khả năng chứ bác, mình tay mơ mon men vào làm gì được...
Kể ra M$ cũng chịu bỏ tiền PR dòng Lumia của Nokia ghê nhỉ ?!

venus2012
10-05-2012, 11:46
thôi cứ dùng android đi :D

skinny_m
10-05-2012, 12:14
Dân chuyên viết Apps mới đủ khả năng chứ bác, mình tay mơ mon men vào làm gì được...
Kể ra M$ cũng chịu bỏ tiền PR dòng Lumia của Nokia ghê nhỉ ?!
có thằng bạn mình tham gia rồi nè bác.
không hiểu nó lụi cụi làm gì cả nửa tháng hơn mà nó nói là vẫn chưa cái gì ra hồn @.@

MVP
13-05-2012, 14:55
có ý tưởng, rồi còn thực hiện ý tưởng, chạy thử demo, fix lỗi các loại nữa =))
làm nhu 7siêu nhân, nửa tháng rặn 1 phát là ra 1 cái fần mềm ăn tiền được í

kraken
14-05-2012, 12:08
Mới lấy em Lumia 710 về nghịch thử mà có mấy cái bực mình quá:

1. Sync nhạc bằng Zune quá loằng ngoằng, ví dụ kéo thả file nhạc vào thì thằng Zune nó tạo mỗi file nhạc thành 1 Album, muốn tạo 1 Album có nhiều bài hát toàn phải megre các album lại.

2. Không tắt được các ứng dụng đang chạy ngầm.

3. Không sync được contact từ con E63 (trong khi sim của 2 máy này lại khác nhau)

Bác nào có kinh nghiệm mấy cái trên hướng dẫn mình cái ! Cám ơn nhé ;)

skinny_m
15-05-2012, 20:59
có ý tưởng, rồi còn thực hiện ý tưởng, chạy thử demo, fix lỗi các loại nữa =))
làm nhu 7siêu nhân, nửa tháng rặn 1 phát là ra 1 cái fần mềm ăn tiền được í

hèhè, vậy hả bác :))
mình không biết thiết kế app nên nghĩ vậy thôi :D
mà hình như làm cái đó phải lập thành team vài người phải không vậy bác?

MVP
16-05-2012, 12:52

1. Sync nhạc bằng Zune quá loằng ngoằng, ví dụ kéo thả file nhạc vào thì thằng Zune nó tạo mỗi file nhạc thành 1 Album, muốn tạo 1 Album có nhiều bài hát toàn phải megre các album lại.

3. Không sync được contact từ con E63 (trong khi sim của 2 máy này lại khác nhau)

Xuất contact thành file .vcf, sau đó vào gmail import file đó. vào gmail bằng phone rồi sync, thế

hèhè, vậy hả bác :))
mình không biết thiết kế app nên nghĩ vậy thôi :D
mà hình như làm cái đó phải lập thành team vài người phải không vậy bác?
team nhiều người phân chia công việc ra cho dễ bác ạ =))
mà nếu bácsiêu nhân thì 1 mình làm hết cũng được =)

backdoorthief
18-05-2012, 13:05

Sync contact E63 vào outlook qua chương trình Nokia Suite sau đó dùng tài khoản Google add các contact đó vào tài khoản. Cuối cùng là đăng nhập tài khoản google đó vào Lumia
Các ứng dụng chạy ngầm có phải là đang ở trong ứng dụng bác bấm Phím Windows à? Nếu vậy bác giữ nút Back (nút mũi tên) 3 giây nó sẽ lên đa nhiệm, bác chọn ứng dụng đang chạy và back nó ra hết
Sync nhạc thành các album có lẽ bác làm sai rồi. Add folder nhạc ở Settings rồi ra Collection chuột phải vào các bài hát để Sync vào máy hoặc chọn các bài hát rồi kéo thả vào hình điện thoại ở góc dưới bên trái.

skinny_m
18-05-2012, 22:33
haizz, có cụ nào hay đi ngang Võ Văn Tần và 3/2 không :D
banner, bảng điện tử quảng cáo các dòng Nokia xài Wp tràn ngập, không chỉ ở Parkson Hùng Vương nữa rồi :D
Mà anh em bên winphoneviet cập nhật liên tục các box về game và app bên Wp rồi :D
Càng lúc càng phong phú hơn :) Còn gì hạnh phúc cho bằng \m/

MVP
20-05-2012, 23:41
Em thấy bên Parkson Hùng Vương là cực kì rầm rộ luôn
Thậm chí coi kênh Cinemax cũng ccó hàng loạt quảng cáo mấy em lumia í :D

kraken
22-05-2012, 01:03
Sync contact E63 vào outlook qua chương trình Nokia Suite sau đó dùng tài khoản Google add các contact đó vào tài khoản. Cuối cùng là đăng nhập tài khoản google đó vào Lumia
Các ứng dụng chạy ngầm có phải là đang ở trong ứng dụng bác bấm Phím Windows à? Nếu vậy bác giữ nút Back (nút mũi tên) 3 giây nó sẽ lên đa nhiệm, bác chọn ứng dụng đang chạy và back nó ra hết
Sync nhạc thành các album có lẽ bác làm sai rồi. Add folder nhạc ở Settings rồi ra Collection chuột phải vào các bài hát để Sync vào máy hoặc chọn các bài hát rồi kéo thả vào hình điện thoại ở góc dưới bên trái.

Cám ơn bác chỉ nhá, em làm được rồi ! Đỡ ghê, khỏi phải mang ra tiệm...
Giờ nhiều bác xài WP quá nhỉ :) hỏi hang này nọ cũng dễ :))

gamechon03
22-05-2012, 10:12
nokia tồn tại hay ko phụ thuộc vào dòng lumina này hay sao ấy nhỉ, đầu tư ác liệt

kingleon
22-05-2012, 12:24
nokia tồn tại hay ko phụ thuộc vào dòng lumina này hay sao ấy nhỉ, đầu tư ác liệt
Chắc là đòn cuối...
Chứ em Nokia thấy ngáp ngáp rồi ko trụ nổi.
Mà mấy em liamu thì nhìn chán chán thô thô...
Không hợp với dáng em :D

skinny_m
22-05-2012, 18:44
Chắc là đòn cuối...
Chứ em Nokia thấy ngáp ngáp rồi ko trụ nổi.
Mà mấy em liamu thì nhìn chán chán thô thô...
Không hợp với dáng em :D
nhìn mặt trước thì không mấy ấn tượng
nhưng mặt sau máy là cả một câu chuyện khác ;;)
đẹp, quá đẹp, nếu so với cái mặt sau xấu muôn thuở của mấy em HTC hay mặt sau Samsung này nọ :D

MVP
24-05-2012, 15:36
mặt trước con 800 và 900 đẹp í chứ
dưng 2 con 710 với 610 bầu bầu nhìn ghét quá :))

backdoorthief
25-05-2012, 21:42
Hiện nay, Windows Phone đang tấn công thị trường hdh Smartphone thì các bác nghĩ có cạnh tranh lại với iOS và Android hay không ?
Theo em thấy thì Microsoft đã chọn thời điểm ra mắt quá muộn khi mà iOS và Android đang chia nhau thống lĩnh thị trường. Và kể cả việc Microsoft bắt tay cùng Nokia - một cựu vương trong công nghiệp điện thoại phát triển dòng Lumia liệu có đánh bật Samsung với những chiếc điện thoại Android giá rẻ tầm trung :|

MVP
07-06-2012, 10:04
MS mới đây đạt 100k ứng dụng rồi, đạt dc còn nhanh hơn android í :D
rất hy vọng vào thằng này

LinhNguyenTH
08-10-2012, 20:49
Cả Nokia và Microsoft đều đặt cược vào dòng Lumia mà, nếu tèo nữa là Nokia sẽ tạch trước, sau đó Microsoft sẽ lâm vào khốn khổ trước Apple và Google Android ở thị trường di động.

phammanhquy_89
21-02-2013, 11:30
Mình dùng cả iOS, cả WP, Android thì có dùng ké cũng khá khá. Nói chung mỗi thứ có cái hay riêng. Tuy nhiên vẫn rất cảm tình với WP vì sự mượt mà và chưa bao giờ lag của em nó. Nói chung là WP còn phải thay đổi nhiều để chống lại cơn lũ Android và lão làng iOS cơ mà phải nói là WP khá tiềm năng. iOS thì giờ nhàm quá rồi.

tuanvt04
22-04-2013, 14:50
Cũng đang dùng 1 chú wp7 hy vọng là họ đang nghiên cứu mở rộng chứ cho nó chết hẳn thì cũng tiếc lắm

nhungluong
14-08-2013, 13:43
windown phone xài rất hay chỉ tiếc là game hay ứng dụng không được thông dụng như máy hệ khác thui

blacknurse
27-09-2013, 13:40
sắp ra cái mới rui kìa .Bị lãng quên là đúng rồi mà.