PDA

View Full Version : Cần các bác chỉ dẫn giúp cách support với google mail

songvaconghien
12-04-2012, 10:27
Tình hình là em dùng mail theo tên miền công ty. gửi nhiều mail cùng lúc. không hiểu sao giờ google nó chặn kiểu gì mà tất cả các gmail khác không thể gửi tới mail sever bên mình. Mong có bạn giúp mình với không xếp mắng chết tụi mình.

zenlost
12-04-2012, 10:33
Cái này vất vả rồi đây, mail của bạn gửi đi vào gmail có bị đẩy vào spam không

songvaconghien
12-04-2012, 10:37
khi mình gửi từ mail công ty vào gmail thì không hề bị chặn, không hề bị dính spam . Nhưng khi gửi từ gmail vào mail công ty thì cứ lỗi hoài. tìm mãi mà chưa thấy cách khắc phục.

superthin
12-04-2012, 10:52
khi mình gửi từ mail công ty vào gmail thì không hề bị chặn, không hề bị dính spam . Nhưng khi gửi từ gmail vào mail công ty thì cứ lỗi hoài. tìm mãi mà chưa thấy cách khắc phục.
Có lẽ nhiều mail server của Google đang có vấn đề và Google vẫn chưa tìm ra nguyên nhân chính xác để khắc phục hoàn toàn, trên mạng tìm cụm từ mail google apps cannot recieve là ra cả tá kết quả và thấy các kỹ sư Google đang vò đầu bứt tai, bạn không nên thay đổi gì liên quan đến các MX record (vì nó vẫn đúng như lâu nay) để tránh rắc rối thêm tình hình mà hãy theo dõi ở các nhóm tin trao đổi của Google để xem họ giải quyết thế nào rồi và làm theo hướng dẫn của họ.

inaolop
12-04-2012, 11:48
Hay do dùng Google Apps bản trial hết hạn nhỉ ?

songvaconghien
12-04-2012, 11:50
tớ cũng không biết được. ngồi cả buổi sáng nay nghịch hoài , tìm hiểu và support hoài vẫn chưa ra câu trả lời, ngày hôm nay mà không làm xong chắc dễ bị ăn mắng quá. các bạn vào giúp mình với. đã có bạn nào gặp trường hợp này chưa

tindomobile
12-04-2012, 12:06
Mình không rõ có phải bên mail service của Gg bị gì không vì chưa thấy tin gì thông báo về việc này, nhưng nếu là thật thì chỉ bó tay ngồi chờ Gg khắc phục xong thôi, nếu sợ sếp mắng bạn có thể nói lý do này cho sếp kèm theo 1 thông báo hay bản tin trên mạng nói về vụ này là được ^^!

php_code
12-04-2012, 13:24
Nếu chỉ xài gmail ở mức của bạn thì thế nào cũng bị như vậy. Mình đã từng đọc cái này, vẫn đang loay hoay tìm lại link cho bạn. Tìm dc sẽ update lên đây cho mọi ng cùng đọc.

songvaconghien
12-04-2012, 15:33
vấn đề của tớ không phải là tớ xài gmail để gửi email mà tớ dùng mail theo tên miền cơ. nhưng gửi vào gmail.có điều giờ Gmail nó không gửi lại mail theo tên miền đó của mình được. toàn báo lỗi

thuvienhosting
12-04-2012, 15:46
Mình cũng thấy có 1 cty dùng mail domain bản free của Google, dạo này họ chỉ gửi được email chứ không nhận dc email nữa và không tìm dc cách khắc phục luôn.

songvaconghien
12-04-2012, 15:51
thật là lan giải . đến giờ này vẫn chưa có bác nào giải đáp chuẩn xác câu hỏi của em.
support lên google thì vẫn chưa thấy trả lời.