PDA

View Full Version : Thu tên miền .vn - giúp em với ạ

trinhnfs
14-03-2007, 02:00
Em có nghịch ngợm đăng ký chơi một cái tên miền . vn. Giừ em muốn làm web nhưng thấy bảo là cá nhân không được làm với tên miền . vn. Có thật là như thế không ạ và em có cách nào làm cái trang web về truyện Cổ Long thôi mà.

Mà nếu không làm thí nó lại bảo là nó thu tên miền của em, em chả biết thế nào nữa.

Các anh chị bảo em phải làm gì bây giờ à ???

Mà anh Hà là ai sao lại có chuyện gì với VNNIC vậy :( Hôm em lên đăng ký lâu lâu rồi em thấy người ta cũng nhẹ nhàng giải thích cho em hiểu thế nào là DNS, là IP mà.

Em trẻ con hay hỏi bừa:) Đừng mắng em

trinhnfs
15-03-2007, 00:46
Anh Chị giúp em với, em không rõ mà wweb thì đang thiết kế rồi:(

www.ava.vn
15-03-2007, 09:13
VNNIC chỉ quy định đăng ký tên miền .VN là dành cho tổ chức, doanh nghiệp, không dành cho cá nhân. Nếu bạn có domain (bằng cách nhờ công ty nào đó mua dùm, đứng tên khi mua) thì bạn hoàn toàn có quyền tạo web vô tư.

www.DIENDANTINHOC.vn

trinhnfs
15-03-2007, 11:55
Nhưng anh ấy bảo là phải có giấy phép thì mới được tạo ạ. Mà em đi xin giấy phép chỗ Bờ hồ ý thì lại bảo là em không có quyền, mà lên đó 5 lần, chui qua cái của tò vò bé tí mới gặp được cái anh phụ trách. Anh ý bảo em mới biết ạ

adv
15-03-2007, 12:14
Bạn nhờ ai mua .vn thì bảo họ đứng ra luôn, bạn cứ làm web đi

green_apples002
15-03-2007, 20:34
mua được rồi thì chả phải lo, cứ thiết kế web đi bạn !

trinhnfs
15-03-2007, 23:58
:( Em đã đọc các bài viết ở đây rồi- nhưng ko hiểu nên mới hỏi các anh các chị. Nói thật là nếu em ko đọc- ko biết một chút gì cả thì chắc chắn là em ko hỏi đâu. Em ko hiểu mà các anh các chị nọi vậy thì em cũng chịu. Mọi người cũng bảo là ko sao nhưng mấy ổng lại dọa em như này như nọ:( Chán thật